Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makampuni yanayotuhumiwa kwa ufisadi na ukwepaji kodi kwa nini yasisusiwe?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Andindile, May 6, 2009.

  1. Andindile

    Andindile JF-Expert Member

    #1
    May 6, 2009
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ndugu wana JF kuna makampuni ambayo yanatuhumiwa kuhusika na ufisadi na ukwepaji wa kodi kwa kiasi kikubwa hadi kufikia kudidimiza maisha ya watanzania. Haya makampuni kwa nini tusiyasusie huduma zake ili nao waanze kuonja joto la jiwe kwa kupoteza wateja?
     
  2. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Yaorodheshe ili yajadiliwe.Huenda siyo kila mtu anayajua.
     
  3. Andindile

    Andindile JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2009
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    (i) Vodacom
    "It is estimated that Shivacom Tanzania, a Vodacom local super dealer owned by Somaiya, registers a monthly turnover of around $15m, which translates into $180m (approx. 250bn/-) per year. Value added tax (VAT) due to the Tanzania Revenue Authority (TRA) should be around $36m (approx. 50bn/-) per year, yet the company is understood to have paid tax worth just $2m (approx. 2.8bn/-) in 2008. Is Shivacom engaged in tax evasion?" Source: Thisday, Wednesday, May 06 2009
     
  4. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    "Estimated" = I am making this shit up as I go along.
     
  5. H

    Haika JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    and I am sure that one of them is giving you a salary!!!
    you sound like a marketing something of a mobile phone company!!! (which one by the way!!)
    The little I know about the history of Tanzania is that all of them have some fisadis behing their operations and their humbe or not so humble beginings.
     
  6. Komamanga

    Komamanga JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Kumbe ndio maana alijipendekeza kutoa misaada CCM akijua kwamba anafanya nini. Kazi kweli kweli.
     
  7. Andindile

    Andindile JF-Expert Member

    #7
    May 7, 2009
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Not even a single one!!! I am just a Tanzanian who is trying to figure out how to punish these fisadized companies. They are making us pay high costs of air time. Beside making huge profit, they do not want to pay proper tax so that our gorvenment can fund varous development programmes. As you said most of the mobile phone companies have fisadis behind them, and I have a big challenge of choosing a phone service provider when I come back to Tanzania next month. I hope I will be able to find one with a clean record of tax payment
     
  8. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #8
    May 7, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kabla ya kususia kampuni hizo ni lazima kwanza ushahidi wa kutosha uwepo. Ziki susia na zisipo kuwa na hatia je? Na haya makampuni mengine vigumu kuya susia kwa sababu una kuta mtu ana hitaji huduma zake. Mpaka watu wazi susie kiasi cha kuwaumiza ni kazi kweli but I guess it may be a start e.g Do you think Vodacom ita tetereka kwa kukosa a few dozen people? Hasa ukizingati watu wana interchange mobile operators kila saa.
     
  9. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    CRDB BANK ...imetumika sana kupitishia fedha za wizi wa EPA...
     
  10. S

    Shangazi JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ushahidi wa kutosha kwani ni kazi kuupata? mbona TRA figures zipo wala si za kutafuta. tatizo kampuni zote hizo ni wadhamini wa CCM.
     
  11. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #11
    May 23, 2009
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Nitasusia kununua bidhaa za hizo kampuni pale nitakapoona IPP Media imesusia kutangaza biashara za kampuni ambazo ama zinahusika moja kwa moja na ufisadi, au allies wake ni watuhumiwa wa ufisadi!!! U know what? Hata hao vinara wa kupiga vita ufisadi walitakiwa kwanza kutotumia vyombo vyao vya habari kutangaza biashara kama hizo!!!
     
  12. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    No guys, hata kama kuna evidence za ufisadi katika baadhi ya kampuni, kuyasusia makampuni ni kuzorotesha uchumi wa nchi. Tunatakiwa kuushughurikia huo ufisadi na kama ni mkubwa sana basi receivership model yaweza tumika lakini si kususia huduma zao wala kuyafunga.
     
  13. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #13
    May 25, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Andindile, Twambombo,
    Karibu Bongo ndugu yetu,

    Hapa Bongo hapatakalika tukiamua kususia bidhaa zote. Chukulia mfano huu kidogo

    1. TANESCO- (Mafisadi: Songas, Aggreko, IPTL etc na Rostam ndo msambaji wa nguzo ndo maana hata bei ya nguzo imepanda sana). Haya wandugu ng'oeni mita za TANESCO wekeni solar

    2. Nondo za kujengea- Jeetu Patel and co. (kiwanda kimewaka moto majuzi), kuna kiwanda kingine cha wahindi kule Kipawa na pia cha SITA stills pale Tabata along Mandeal road hivi sivijui vizuri.

    3. Viwanda vya nguo vingi labda ukiondoa Urafiki vina mikono ya mafisadi

    4. Treni- inamilikiwa na Wahindi mafisadi: Hakuna kupanda treni- ndugu zetu wa Kigoma, Mwanza, Tabora, Shinyanga, Kagera n.k kazi kwenu

    5. Precision Air- Fisadi Mramba ana hisa huko - Hakuna kupanda Precision Air

    6. Madini (Caspian ya Rostam ndo wachimbaji): kwahiyo wafanyakazi wote huko waache kazi

    7. Bandarini- Kuna TICTS ya mafisadi. Kwahiyo hakuna kununua bidhaa yoyote inayotoka nje ya nchi inayopitia bandari ya DSM yakiwemo magari ili TICTS wakose kazi

    8. Makampuni ya simu: (a). VodaCom- Kuna RA (share holder 35 %), Somaiya (Shivacom -super dealer ), Lowasa - Alphatel (dealer)
    (b). Zain (wameifisadi TTCL hadi ikabinafsishwa kwa bei chee na wameingia TZ kwa wizi na utapeli mkubwa)
    (c). Tigo (wamekuwa wakibadili majina kila baada ya miaka 5 kukwepa kodi: 2001 from Mobitel to Buzz, 2006 from Buzz to Tigo) na ukifuatilia tangu kuanzishwa kwake mwaka 1993 ikishirikiana na shirika la posta na simu wakati huo mpaka sasa ime-undergo several dubious contracts na serikali. Mpaka sasa kampuni inamilikiwa na Millicom ya Luxemburg kwa asilimia 100 % kinyume na sheria za nchi
    (d). TTCL - hii nayo imebinafsishwa kwa Wa-Kanada kifisadi kupita kawaida na bila shaka mafisadi wana share huko. Kwahiyo tunatupa simu zote na kufunga landline zetu zote tuwasiliane kwa internet na barua.

    Mpo hapo WaTZ wenzangu? Shughuli ipo. Ndugu zangu kila mahali tumezungukwa na ufisadi na kama hutaki kabisa bidhaa hata moja inayotokana na kazi yoyote ya mafisadi inabidi uondoke katika hii dunia.

    The best way let us vote CCM out next year (2010) yaweza kutusaidia sana angalau kupunguza wizi wa mali za umma kwa maendeleo ya taifa letu.
     
Loading...