Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makampuni ya simu na mishahara kiduchu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MDANGANYIKAJI, Apr 8, 2011.

  1. MDANGANYIKAJI

    MDANGANYIKAJI Member

    #1
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Nina marafiki wengi wanafanya kazi kwenye makampuni ya simu lakini system hii ya kuajiliwa na agents then unapewa half of your salary sidhani kama ni fair.
    Eg. Airtel net salary ni 270000 regardless you are graduate or having certificate for customer care while you work in 9 to 10 hours with night shifts nad only a day and half ya mapumziko is this fair?
    I think they are taking advantage of unemployment situation in tanzania so wewe ukikataa kuna watakaofanya ila ni kama utumwa ndani ya nchi yetu wenyewe pls kwa yoyote anayehusika serikarini angalieni hili.
    Ni yangu toka moyoni.
     
  2. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #2
    Apr 8, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,138
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    That's exploitation really...how can a graduate person be paid that sum of salary..and they really make a lot of profit this mashirika ya simu.
     
  3. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    huko kwa wahindi na kwa baresa mnajua mishahara yao? sio simu tu...mtu analipwa 80 elf kwa mwez we unasema laki2?
     
  4. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #4
    Apr 8, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unasema KAMA mtumwa,infact you are a slave,kama hujui kalagabaho.Tena utumwa huo ni mbaya kwa kuwa ni wa hiari!Halafu mbaya zaidi unatekeleza agenda usizozijua.
     
  5. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #5
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Dah!
    Ngoja nitafute mtaji hata wa karanga niachane na habari za kutafuta kazi.
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Apr 8, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Eleza unachomaanisha...Wengine hadi tuone picha ndo tunaelewa!:A S clock::angry:
     
  7. kamikaze

    kamikaze Senior Member

    #7
    Apr 9, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 45
    Mbona hii habari ya makampuni ya simu na mishahara yake inachanganya, wengine ukiwauliza wanakuambia wanalipa vizuri, kuna mtu aliniambia kuna kampuni moja ya simu ukiwa na bachelor degree ya computer science unalipwa si chini ya dola 1000 kwa mwezi, sasa hapa ukweli sijui ni upi
     
  8. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #8
    Apr 9, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hizi ndio sababu mojawapo ya kuiwajibisha hii serikali yetu, inatusahau sana wananchi na kukumbatia wawekezaji.
     
  9. Wit

    Wit JF-Expert Member

    #9
    Apr 9, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    si kampuni za simu tu,fuatilia hata kny mabank! Serikali inahitaji kunya kitu juu ya hili
     
  10. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #10
    Apr 9, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona vijana wananunua mikoko kiurahisi tu au ni marupurupu?
     
  11. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #11
    Apr 9, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Usidanganyike, Kuna mikopo ya muda mfupi na mrefu katika mabenki ndio inayonunua hiyo mikoko.
     
  12. A

    Ahmed Simba New Member

    #12
    Apr 10, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio mishahara tu, hata media zinalia. Mitangazo kibao lakini kulipwa mpaka wapigiwe magoti! Wizi mtupu!:angry:
     
  13. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #13
    Apr 10, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,743
    Likes Received: 4,484
    Trophy Points: 280
    Ni KILA Mahali, watu tunaishi kwa kuiba either direct or indirect kwa mfano kama hutafanya kazi kwa muda unaotakiwa hapo pia ni wizi!!!
     
  14. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #14
    Apr 10, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,060
    Trophy Points: 280
    nafikiri anamaanisha customer care baada kuwa outsourced....wajua kabla makampuni simu kuwapa watu binafsi walete wafanyakazi wa customer care(ili kupunguza gharama)...mfano tigo,airtel na vodacom!kila kampuni ina agent wao sasa ukipelekwa unapatana upya mshahara....kabla hapo nasikia walikuwa wanalipwa vzr sana karibia 1m net kwa customer care,sasa wanapewa 350,000/
     
  15. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #15
    Apr 10, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Yoyote anayefanya kazi za shift katika sheria ya ajira na mahusiano kazini ELRA 2004 anastahili malipo ya ziada, aidha new wage order imeainisha vima vya mishahara kwa makampuni binafsi ,migodi ,viwanda etc

    Ninawasiwasi hivyo vima vinavyolipwa ni katika outsourced services...
     
  16. P

    Pokola JF-Expert Member

    #16
    Apr 10, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    :disapointed:
     
Loading...