Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makambi ya Wakimbizi wa Burundi kuchimbwa madini au kulimwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwanagenzi, Jan 22, 2011.

  1. M

    Mwanagenzi JF-Expert Member

    #1
    Jan 22, 2011
    Joined: Sep 11, 2006
    Messages: 690
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Serikali, katika mazingira ya utata kiasi na kasi kubwa, iliamua kutoa uraia kwa waliokuwa wakimbizi wa Burundi, wengi wao waliokuwa wakiishi kwenye Makazi ya Katumba na Mishamo huko Mpanda. Inasemekana eneo hilo lina dalili za kuwa na madini mengi ya thamani. Hivi karibuni, WM aliongoza mkutano mkubwa wa wawekezaji wa kilimo, ambao wanakusudia kutumia ardhi ya yaliyokuwa makazi kwa ajili ya kilimo cha kibiashara. Wengi wa wawekezaji hao wanatoka Marekani. Tafakari, chukua hatua...
     
  2. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #2
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    source??
     
  3. M

    Mwanagenzi JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2011
    Joined: Sep 11, 2006
    Messages: 690
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Mwakilishi wa makampuni hayo ya Marekani ni Iddi Simba...na miongoni mwa waliohudhuria mkutano huo ni pamoja na Lau Masha.
     
  4. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180

    Mkao wa kula huuu
     
  5. M

    Mwanagenzi JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2011
    Joined: Sep 11, 2006
    Messages: 690
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Wakati WM anazindua Mpango wa Kilimo Kusini mwa Tanzania (Southern Agriicultural Growth Corrdior of Tanzania, SAGCOT) huko Mpanda, siku chache baadaye JK alizindua mpango huo huo huko Uswisi, na serikali ya Marekani imeahidi kuchangia 2bn/- mara moja. Kuna mwenye taarifa za zidi kuhusu SAGCOT? Kuna uhusiano gani kati ya mpango huu na kuvunjwa makazi ya waliokuwa wakimbizi?
     
  6. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,913
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    umeulizwa source, mbona hutrushii?, lete ili tui-google tuone upana wake ili tujadiri vizuri la sivyo mjadala haunogi.
     
  7. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,913
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    .

    Ungeunganisha post zote tatu tungepata story kwa uzuri zaidi, any way, ni hoja nzuri sana kwa ni inajulikana kuwa eneo kubwa la ile iliyokuwa Wilaya ya mpanda linahazina kubwa ya madini. BTW inasemekana kuwa mpanda ilikuwa inihabited na mgiriki maarusu aliyekuwa anaitwa Mpeluk na alkuwa na michoro ya ramani za maeneo yenye hazina ya madini.
     
Loading...