Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makamba vs Upinzani?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kisendi, Feb 2, 2009.

  1. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mwananchi Source: 01/02/2009
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Wakati wapinzani wanaumana... Babu Issa Matona kapata nafasi ya mipasho
     
  3. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Hizi ndo siasa za Tanzania bwana...Siasa za vijembe,kutukanana/kukashfiana,kulialia na kuviziana..Ujinga mtupu
     
    Last edited: Feb 2, 2009
  4. AljuniorTz

    AljuniorTz JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2009
    Joined: Jan 6, 2009
    Messages: 544
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Makamba afafanisha wapinzani na paka
    Daniel Mjema na Ally Sonda, Moshi

    Naomba kuwasilisha hoja.
     
  5. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Hizo akili za kizee za Makamba ,sasa yeye hafahamu kuwa serikali imeundwa na Chama Chake mbona hatuoni hatua za kichama kuchukuliwa dhidi yao? Na huyo shehe au padire asipokemea nae huunganishwa pamoja na yeye aliozini katika hukumu za kidini sasa kama ni gurupu limezini hivyo lote huchanganywa na kiongozi wao ambae ni msimamizi asiewachukulia hatua wala kuwataja kwa majina wale wenziwe hivyo hata Makamba ni fisadi kwani amewakumbatia mafisadi kwenye Chama chake.
    Viongozi ni lazima wawe waadilifu si kwa waiba kuku na mananasi bali hata hao mafisadi,wavueni Ubunge ili tujue hampo genge moja.
    Na kama kiti cha uraisi au ubunge au chochote kile ni panya basi na wao wataingia katika kundi la Paka ila watakuwa wagonjwa ndio maana hawakufungwa kwa kuunganishwa mikia na kama si wagonjwa basi watakuwa...!
     
  6. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Huyu Makamba si material ya Sec. general na wakiendelea naye atakigarimu chama chake (Kama Dito enzi zile Dar).
     
  7. J

    Japhet Member

    #7
    Feb 2, 2009
    Joined: Jan 26, 2009
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi chichemi kitu. Mambo ya Ngoswe namwachia Ngoswe. Haaa....subiri.... ninekumbuka kitu... ngoja nicheme: Jamani Watanzania heeee , Pale Serikali ya CCM inapofanya mazuri hebu kwapamoja....tu-appreciate.....tuwapigie makofi tafadhali....LAKINI pale INAPOBORONGA...SOTE kwa kauli moja tuikemee kwa jina la YESU na Mitume wengine kwa mujibu wa imani ya dini zetu. Tuwakemee mpaka wajirekebishe.....hata hivyo tumaendeleo wametufanya...tofauti na jinsi ilivyokuwa wakati wa mfumo wa chama kimoja.....Siku hizi CCM inajituma jamani...Hila waongeze kasi la sivyo tutawaovetake kwenye tuta.....mbele kwa mbele....
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sijaona sehemu yoyote ambayo Mh. Makamba amesema kuhusu umbumbu...! Si ajabu umbumbu huu ukawa ni wa mleta mada hii
     
  9. Killuminati

    Killuminati JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2009
    Joined: Apr 24, 2007
    Messages: 317
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 33
    Crazy as* Makamba again!! Where is his brain??, pole pole but we will get there, Rome was not built in a day! Down with the green guyz.
     
  10. M

    Mkandara Verified User

    #10
    Feb 2, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Japhet,
    Anachojaribu kusema Makamba ni kwamba pale serikali ya Kikwete inapofanya mazuri tumsifie yeye Kikwete au mtu aliyefanikisha na sio CCM..kwa hiyo utaona wapi tunapingana naye..
    Usemi wa Makamba unapotosha wananchi kiasi kwamba sifa kama hizi zitawarudia wananchi wenyewe watenda kazi na sidhani kama tunaweza kwenda popote ikiwa tutaanza kuhukumu watu ambao wanafuata maazimio ya chama husika. Kikwete akiboronga kutokana na maazimio ya CCM tutasema ubovu wa CCM, Mafisadi ni hawahawa viongozi wa CCM ambao chama kimeshindwa kuwakemea kwa sababu labda wanayoyafanya ni within their policies inapofikia kuwakinga viongozi..
    Chama ni chombo cha usafiri na viongozi wake ni manahodha hivyo ktk kuzungumzia sifa na athari sidhani kama huyu Makamba unaelewa majukumu ya vyombo hivi..
    Watu wakisema Bus lile bovu halifai kusafiri nalo inajumuisha chombo chenyewe na wahusika wake hata kama sababu ni dereva au utingo..
     
  11. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #11
    Feb 2, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hakuna mjadala hapo...
     
  12. K

    Kwaminchi Senior Member

    #12
    Feb 2, 2009
    Joined: Dec 30, 2007
    Messages: 154
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Kuna mtu amesema kuwa huyu Makamba siyo "material" ya Secretary General.
    Mimi nasema, "utaijua tabia ya mtu, ukiiangalia tabia ya watu anaotembea nao."

    Kwa mfano huo, utaijua CCM ilivyo, ukimwangalia Secretary General wake. CCM haiwezi kuepuka kuitwa Chama cha Mafisadi kwa kuwaangalia Mafisadi ambao ni wanachama wanaotokana na chama hicho.

    Halafu CCM haiwezi kuepuka kuitwa Chama cha Mafisadi, ukikiangalia chama hicho kinavyowakumbatia na kuwalinda wanachama wake hao Mafisadi.

    Actions speak louder:

    Inasemwa kuwa "nyani halioni mando lake." CCM kila mara inalalamika kuwa wapinzani hawana sera bali matusi tu katika mikutano yao. Hapo hapo wanapolalamikia matusi ya wapinzani, wanajisahau, wanasema, wapinzani ni paka waliofungwa mikia.

    Majibu ya wapinzani yatakuaje? Si watasema CCM wezi wa EPA au wametumia pesa za wizi za EPA kushinda uchaguzi au mengine makubwa zaidi?
     
  13. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #13
    Feb 2, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Hizi ndo siasa za Tanzania bwana...Siasa za vijembe,kutukanana/kukashfiana,kulialia na kuviziana..Ujinga mtupu
     
  14. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #14
    Feb 2, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi si mwana siasa na wala si mwana chama wa chama chochote cha siasa. Makamba haelewi kwanini Watanzania wanasema na kuimba kwamba CCM ni Mafisadi. Katiba ya CCM inakumbatia na kuwalinda Mafisadi, na pia inawatukuza mafisadi. Mkapa ni mwizi nambari one lakini kupelekwa mahakamani CCM wanasema ana kinga inamlinda. CCM walichota mapesa ya EPA kwa ajili ya uchaguzi sasa kwanini watanzania wasiwaite mafisadi?.
    Makamba amepitwa na wakati na ubishi usio na shule ndani yake, anafanya mambo kama mzee jongo ama jangala. Penye ukweli Makamba anatafuta vijembe vya kiswahili ambavyo havina kichwa wala miguu.

    CCM haina mpya, imeishiwa ni bora ikae pembeni mapema kulinda heshima yake. Watanzania wameichoka CCM kila dalili inaonekana wasingoje mpaka watu wabebe mapanga na mawe kuwafukuza kama wezi.
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mods

    sasa naona mnafisadisha mpaka threads... ile ya subuhi changanyeni na this one... aaarrgghhhh
     
  16. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #16
    Feb 3, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    MBUNGE wa Moshi Mjini (Chadema) Phillemon Ndesamburo amemjia juu Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Luteni Yusuph Makamba baada ya kutaka mbunge huyo, ang’olewe katika jimbo hilo.


    Akizungumza na Mwananchi jana kwa njia ya Simu, kutoka bungeni Dodoma, Ndesamburo alisema Luteni Makamba hana ubavu wa kuwashawishi wakazi wa Moshi wamg’oe katika uchaguzi wa mwaka 2010, kwa kuwa wananchi wana imani naye.


    Ndesamburo amelazimika kutoa majibu hayo baada ya Makamba na Makamu Mwenyekiti wa CCM Tanzania Visiwani, Aman Abeid Karume kutoa kauli kuwa Ndesamburo aanze kujiandaa kuliacha la Jimbo hilo, kwa kuwa CCM wameweka mikakati kabambe ya kumg’oa katika uchaguzi ujao.



    Makamba alitoa kauli hiyo juzi kwenye sherehe za uzinduzi wa miaka 32 ya CCM ambazo kitaifa zilifanyika kwenye kiwanja cha Shule ya msingi Mandela mjini Moshi.



    Ndesamburo alisema Makamba hajui nguvu na uwezo wake kisiasa na kwamba endapo anataka kujua, waende kumuuliza aliyekuwa Mwenyekiti wa CCM taifa na Rais wa awamu ya tatu, Benjamin Mkapa ambaye kwa kushirikiana na mke wake, Anna Mkapa, mwaka 2000 walimsaidia mgombea Ubunge wa CCM ashinde lakini aliambulia patupu.



    "Makamba anaeleza wananchi kuwa nikae mkao wa kuondoka, ataondoka yeye kwenye ukatibu wa CCM, mimi Ubunge hadi mwaka 2015, kama hajui nguvu yangu akamuulize Mkapa na Mama Anna nilivyowashughulikia, mimi nina watu jamani,"alitamba Ndesamburo.



    Akimzungumzia Makamu Mwenyekiti wa CCM Tanzania Visiwani, Karume ambaye aliunga mkono kauli ya Makamba, alisema anamuheshimu sana Rais huyo na hapendi kulumbana naye.



    Mbunge huyo, alimtaka Karume amalize matatizo yanayoikumba Tanzania Visiwani na kuligeukia jimbo la Moshi ambalo wananchi wake wanaishi kwa kupendana na kuheshimiana.



    "Mimi namuheshimu sana Rais Karume, sipendi kumvunjia heshima yule kijana, sura yake inaonesha ni mtu muungwana sana, namuomba aniachie Makamba ili niweze kumshughulikia, Makamba ni saizi yangu,Tarime aliondoka usiku na gari, Moshi ataondoka usiku na Pikipiki,"alisema Ndesamburo.



    Ndesamburo alisema kutokana na shughuli mbalimbali za maendeleo alizowafanyia wakazi wa Moshi Mjini, mwaka kesho ana uhakika wa kushinda tena Ubunge na kwamba kipindi hicho, kitakuwa cha mwisho, lakini akatamba kuwa bado Chadema itaendelea kuwa na Mbunge katika jimbo hilo.


    Source: Gazeti la Mwananchi
     
  17. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #17
    Feb 3, 2009
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ndugu Ndesamburo usipoteze muda kubishana na chizi. Makamba hajui asemalo, afunguapo mdomo ni lazima aseme tena bila kufikiri. Hakuna co-ordination kati ya mdomo na ubongo.
     
  18. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #18
    Feb 3, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nigefurahi sana kama angempa ukweli kidogo Mh Karume kwamba yule ni accidental president ambaye hakupendwa na chama chake na hata ikulu ameingia kwa kuwaibia kura CUF mara 2. Kwa hiyo ushauri wa kumwambia akamalize matatizo ya Zanzibar ni kupoteza muda kwa kuwa hana uwezo huo. Yeye ni mtumishi wa wale waliompa urais. Wakitaka hao matatizo ya Zanzibar yanaisha kesho.
     
  19. K

    Kisendi JF-Expert Member

    #19
    Feb 3, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mbunge wa Chadema amshambulia katibu mkuu CCM
    Ally Sonda,Moshi

    CCM MDANGANYE SHEMU ZINGINE SI MOSHI AU KWA WACHAGA TUMEELIMKA SI KAMA MAKABILA MENGINE?????? 2010 mtakiona cha moto

    MBUNGE wa Moshi Mjini (Chadema) Phillemon Ndesamburo amemjia juu Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Luteni Yusuph Makamba baada ya kutaka mbunge huyo, ang’olewe katika jimbo hilo.

    Akizungumza na Mwananchi jana kwa njia ya Simu, kutoka bungeni Dodoma, Ndesamburo alisema Luteni Makamba hana ubavu wa kuwashawishi wakazi wa Moshi wamg’oe katika uchaguzi wa mwaka 2010, kwa kuwa wananchi wana imani naye.

    Ndesamburo amelazimika kutoa majibu hayo baada ya Makamba na Makamu Mwenyekiti wa CCM Tanzania Visiwani, Aman Abeid Karume kutoa kauli kuwa Ndesamburo aanze kujiandaa kuliacha la Jimbo hilo, kwa kuwa CCM wameweka mikakati kabambe ya kumg’oa katika uchaguzi ujao.



    Makamba alitoa kauli hiyo juzi kwenye sherehe za uzinduzi wa miaka 32 ya CCM ambazo kitaifa zilifanyika kwenye kiwanja cha Shule ya msingi Mandela mjini Moshi.



    Ndesamburo alisema Makamba hajui nguvu na uwezo wake kisiasa na kwamba endapo anataka kujua, waende kumuuliza aliyekuwa Mwenyekiti wa CCM taifa na Rais wa awamu ya tatu, Benjamin Mkapa ambaye kwa kushirikiana na mke wake, Anna Mkapa, mwaka 2000 walimsaidia mgombea Ubunge wa CCM ashinde lakini aliambulia patupu.



    "Makamba anaeleza wananchi kuwa nikae mkao wa kuondoka, ataondoka yeye kwenye ukatibu wa CCM, mimi Ubunge hadi mwaka 2015, kama hajui nguvu yangu akamuulize Mkapa na Mama Anna nilivyowashughulikia, mimi nina watu jamani,"alitamba Ndesamburo.



    Akimzungumzia Makamu Mwenyekiti wa CCM Tanzania Visiwani, Karume ambaye aliunga mkono kauli ya Makamba, alisema anamuheshimu sana Rais huyo na hapendi kulumbana naye.



    Mbunge huyo, alimtaka Karume amalize matatizo yanayoikumba Tanzania Visiwani na kuligeukia jimbo la Moshi ambalo wananchi wake wanaishi kwa kupendana na kuheshimiana.



    "Mimi namuheshimu sana Rais Karume, sipendi kumvunjia heshima yule kijana, sura yake inaonesha ni mtu muungwana sana, namuomba aniachie Makamba ili niweze kumshughulikia, Makamba ni saizi yangu,Tarime aliondoka usiku na gari, Moshi ataondoka usiku na Pikipiki,"alisema Ndesamburo.



    Ndesamburo alisema kutokana na shughuli mbalimbali za maendeleo alizowafanyia wakazi wa Moshi Mjini, mwaka kesho ana uhakika wa kushinda tena Ubunge na kwamba kipindi hicho, kitakuwa cha mwisho, lakini akatamba kuwa bado Chadema itaendelea kuwa na Mbunge katika jimbo hilo.
     
Loading...