Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makamba ni mwanasiasa aliyejaa chuki na fitina

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Oct 26, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kama wewe ni mfuatiliaji wa siasa za Tanzania nafikiri utakubaliana nami nitakachokisema. Kitendo cha hivi karibuni cha Makamba kukimbilia upesi upesi kwenye tukio la mauaji ya Maswa na kusema anauhakika Shibuda amehusika ni cha kusikitisha sana. Vilevile kitendo chake cha kufika Maswa na kumtembelea mgombea CCM na kumwacha wa Chadema Shibuda aliyekuwa anashikiliwa pia na polisi akiwa mahabusu zinadhihilisha kuwa Makamba ana siasa za fitina ugomvi na kisasi na bado ana fikra za kuona upinzani ni uadui. Inawezekana kabisa maneno yanayosikika mitaani kuwa matukio mbalimbali ya vurugu za kisiasa yanayotokea sehemu mbalimbali (Arusha, Moshi, Tarime, Musoma, Mwanza, Busanda nk) huwa yamepangwa au kupewa baraka na Makamba, na inawezekana kabisa hata tukio la Maswa lilipangwa na Makamba ili kumchafua Shibuda mpango ambao umeshindwa kufanikiwa. Niko tayari kusahihishwa.
     
  2. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,802
    Likes Received: 1,064
    Trophy Points: 280

    Hivi Makamba ana elimu gani??
     
  3. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Ngumbaru+Ndumba=Katibu Mkuu CCM
     
  4. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2010
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,295
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Luteni ulichoeleza ni 100% kwani hata wanachama wachache wa CCM walio waaminifu na kumfahamu Makamba kwa muda mrefu wamekuwa wakieleza wazi kuwa Mzee huyu anakipoteza chama na hafai kuwa katibu mkuu, kinyume na mawazo yao mkuu JK aliyeshika mpini ndio kwanza anazidi kumkumbatia kwani ndie ndondocha wake ambaye anaweza fanya kazi naye kuliko wengine, angalizo moja hapa muhimu ni kwamba mzee huyu yupo karibu sana na anashirikiana vizuri sana na mafisadi kama kiunganishi kwa mkulu
     
  5. S

    SUWI JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    I agree with you, halafu ana kisasi pia.... Kitendo cha Shibuda kuhama CCM kilimuuma sana siku zote alikuwa natafuta sababu. Vurugu za Maswa anahusika asilimia mia moja. Sijui amepata faida gani kwa kifo cha huyo Mtz!!!! Watu wengine wana roho za uuaji!!! I hate!!!
     
  6. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Duh!umesema ukweli kabisa,ile kasi yake kufika eneo la tukio inatia shaka.Huyu ni mfano ya wazee wasiyokuwa na busara!!hapa ule usemi wa kiswahili unaosema "wazee wana busara" hapa unagonga ukuta,huyu mzee hana kitu kabisa kichwani mwake.Anachofanya ni zaidi ya siasa!
     
  7. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Makamba ametokea mkoa wa Tanga ambapo mamake Jk ndipo alipotokea, ili kuimarisha familia hizi mbili wakaamua kugawana madaraka ndani ya CCM na kufanya ni chama chao, wakawaingiza na watoto wao ili wadumu nacho milele.

    La hasha hawakujua kuwa wao ndio chanzo cha mpasuko na ndio hitimisho la utawala dhalimu, machozi na vilio vya waTz vipo mikononi mwao. Itakapotimu saa 12 jioni tarehe 31 Oktoba watatahayuri kuona kombe limewaachia bumbuwazi.

    Ni masikitiko, huzuni na majonzi kwa mafisadi wachache ila ni furaha ya kudumu kwa wazalendo wapenda maendeleo kwa ujumla.

    Tumia kura yako kufanya mabadiliko.
    Haiitaji zindiko wala tambiko.
    Ni busara ya werevu kuwakata kidevu.
    Shime kituoni tuwatokomezee kusioni.
    KURA yako ni yako, mabadiliko ni ya UMMA.
     
  8. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Mkuu uliyosema ni sahihi kabisa. Makamba amechukua ukatibu mkuu kwa wakati muafaka kwani amefanikisha kwa kiwango kikubwa kukishusha chama cha ccm kuzima. Na ni furaha ya kila mwanamageuzi.
     
  9. PAS

    PAS JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2010
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    darasa la nne la mkoloni + jeshi
     
  10. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nina wasiwasi hata wazee wengi kutojihusisha na kampeni kumesababishwa na Makamba hana busara ya kushirikisha ana ile kasumba ya 'divide and rule' wazee wamechukizwa na matamshi yake mfano kuwaita 'wahuni' bila kujali michango waliyotoa kwa taifa. Kama ni mpasuko wa chama Makamba anahusika sana, endapo chama kitatokea kugawanyika nitakuwa wa kwanza kumnyooshea kidole.
     
  11. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2010
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wacheni propaganda za kipuuzi!!! Huyu ni katibu mkuu wa Chama Cha Mapinduzi na kaenda Maswa ktk kampeni za chama chake, nyinyi Chadema munalilia kwanini hakwenda kumjulia hali mgombea wenu wa ubunge shibuda!!!! Sasa aache kwenda kumuona mgombea wao wa CCM aende kumuona wa Chadema!!! UPUUZI HUU!!!

    Kwani shibuda bado yuko CCM? Na kwanini katibu wenu mkuu wa Chadema asiende kumjulia hali Shibuda ila munamuomba Makamba akamjulie hali? Katibu mkuu wa Chadema yuko wapi? Hivi Chadema mbona mumekuwa kama vitoto vidogo vinavyolilia pipi?

    Shibuda kama aliwachochea mashabiki wake wamuue dereva wa CCM na yeye kukamatwa kwa kuhusika na mauaji hayo inakuwaje tena munataka Makamba akamjulie haliShibuda gerezani?

    Mimi na hakika huyu Shibuda anamkono ktk mauaji haya ya dereva wa CCM hivyo jeshi la Polisi limkamate na kumfikisha mahakamani kujibu kesi ya mauaji!!!
     
  12. P

    Paul S.S Verified User

    #12
    Oct 26, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Mkuu mimi nadhani uwe wakwanza kumshukuru kukigawa chama iwe baraka kwa wapinzani
     
  13. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Matamshi yako ni mwendelezo wa siasa za fitina ninazozizungumzia.
     
  14. P

    Paul S.S Verified User

    #14
    Oct 26, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Wakuu msihoji sana elimu za watu hasa kwa mtu kama katibu mkuu wa chama, na hakika wakikuhoji elimu ya mgombea mwenza wa Dr Slaa wa ukweli utapata kigugumizi
    Unajua mantiki nzima ya hii hoja haina kichwa wala miguu, sana sana inaonyesha mtoa hoja ndio ana chuki binafsi, makamba kweli amefanya mengi ya ajabu ajabu, lakini katika hili Mzee wa watu amefanya kitendo cha kiungwana na pia kuzingatia alama za nyakati, unadhani ni watu wangapi wa huko wataguswa na ujio wa Katibu mkuu wa chama ktk msiba, wakati CHADEMA hata kutoa tamko tu imekuwa shida
     
  15. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,585
    Likes Received: 9,140
    Trophy Points: 280
    Makamba ana elements zote za watu washirikina.
     
  16. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    ana pihechi dii ya theology
     
  17. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Hivi wewe na Mbatia mko pamoja?
     
  18. S

    Selemani JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2010
    Joined: Aug 26, 2006
    Messages: 866
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mzee inavyoonekana ukilala usiku unamuota Luteni yaani. Hamna hamu naye. And you add your conspiracy theories just to find a scapegoat kwa uhanithi wenu mliofanya huko Maswa.

    When u throw allegations kama hizo, u better have evidence to back it up Chief. Otherwise it is idiotic for us discuss your baseless allegations kutoka "maneno yanayosikika mtaani".

    Look, I know for a fact that Makamba is incredibly effective, na ndio maana haipiti siku bila nyie kuanzisha thread mbili, tatu kumdiscuss mtu ambaye mnasema hana elimu, na ni mropokaji. Why wasting time then kumuongelea? If he is clue less as you are all suggesting, then why spending threads, and threads discussing him and his children?
     
  19. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Originally posted by Zubeda
    Wacheni propaganda za kipuuzi!!! Huyu ni katibu mkuu wa Chama Cha Mapinduzi na kaenda Maswa ktk kampeni za chama chake, nyinyi Chadema munalilia kwanini hakwenda kumjulia hali mgombea wenu wa ubunge shibuda!!!! Sasa aache kwenda kumuona mgombea wao wa CCM aende kumuona wa Chadema!!! UPUUZI HUU!!!

    Kwani shibuda bado yuko CCM? Na kwanini katibu wenu mkuu wa Chadema asiende kumjulia hali Shibuda ila munamuomba Makamba akamjulie hali? Katibu mkuu wa Chadema yuko wapi? Hivi Chadema mbona mumekuwa kama vitoto vidogo vinavyolilia pipi?

    Shibuda kama aliwachochea mashabiki wake wamuue dereva wa CCM na yeye kukamatwa kwa kuhusika na mauaji hayo inakuwaje tena munataka Makamba akamjulie haliShibuda gerezani?

    Mimi na hakika huyu Shibuda anamkono ktk mauaji haya ya dereva wa CCM hivyo jeshi la Polisi limkamate na kumfikisha mahakamani kujibu kesi ya mauaji!!!


    Yaani wewe ndiyo bure kabisa!siasa siyo uadui elimika,acha kuwa mjinga kiasi hicho!!kichefuchefu!!!!!!!!!!!!!!1
     
  20. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #20
    Oct 26, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,059
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mi nadhani mda mwingine elimu si chochote ktk siasa kwani ni viongozi wangapi wenye elimu kumpita sokoine lakini hatuone wakifanyacho? Zaidi ya kuudanya umma kwa matakwa binafsi,angalia mikataba iliyosainiwa juu ya madini na rasilimali zetu nyingine ni hao hao viongozi wenye elimu ya juu ndio wametufikisha hapa tulipo,malalamiko na kilio juu ya matumizi mabaya ya elimu walizonazo,
    kuhusiana na mzee wa tanga ni kwa kuwa si mzee mwenye kupanga mambo yake yakapangika,ni mzee wa kuongea na kunukuu vitabu vya dini pasipo kujua hata mwisho wa kunukuu nini kitatokea,angalia swala la nape.mzee wa tanga aliapa kuwa mpaka mungu hata msameheekijana nape,lakini sasa nape ni mkuu wa wilaya,angalia kwa bashee mzee wa tanga alidiliki kusema kuwa kijana si raia mbele ya vyombo vya habari,lakini sasa bashee ni raia tena mwema.nadhani ni swala la busala lenye msukumo wa umri ndilo analokosa mzee wa tanga na ndio maana baadhi ya vinguke ktk chama chetu ccm hawamwitaji mzee wa tanga
    mapinduzi daima​
     
Loading...