Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makala ya Mwigamba irudiwe na Magazeti yaliyo huru kweli kweli!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Dec 20, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Kama vyombbo vya habari nchini - hasa vile vinavyodai kuwa viko huru - vinaamini kuwa makala ya Mwigamba ni makala ya maoni na kuwa maoni yake yanalindwa na uhuru wa maoni basi vyombo hivyo virudie makala hiyo kwenye magazeti yao kama ishara ya kutopishwa magoti. Wahariri wanaoamini kuwa Kibanda anaonewa na kuwa kinachofanyika ni njama tu ya kutisha vyombo vya habari basi huu ndio wakati wa kuonesha imani hiyo kwa vitendo - chapisheni makala ya Mwigamba tena jinsi ilivyo na muwe tayari kuungana na Kibanda.

    Au mnatakaa tuwaambie alichokifanya Robert Makange na Kheri Rashid Baghella? Au hata waandishi wetu na watoa maoni hawana mifano tena? Well.. kama mmepigishwa magoti na serikali ombeni radhi kuwa kuanzia sasa mtakaa kwenye mstari lakini kama kweli mnaamini katika uhuru wa maoni (hasa maoni yenye kuudhi na kukera watawala) basi rudieni makala hiyo na pia waelezeni wasomaji wenu (kwenye tahariri) kwanini mnafanya hivyo.

    I for one intend to do the same. Haki ya maoni haisemi ni haki ya maoni yenye kuwafanya watawala watabasamu na kucheka. Haki ya maoni ya kuudhi, kukera na kuwafanya watawale wawe nyongo inastahili kulindwa kama vile haki ya wale wanaotaka tuimbe wimbo wa "tunawapenda tunawapenda". Uhuru wa vyombo vya habari hauko kwenye kumiliki kwake au jina lake bali uko kwenye kuwa huru kutoa maoni pasipo kulazimishwa aina ya maoni ya kutoa.

    MMM
     
  2. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haya kaka wapo hapa wamekuelewa! Kubenea na Jeneral wanaweza lakini wengine ha ha ha! makombo tu!
     
  3. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mwenye uwezo wa kurudia hiyo makala ni kubenea pekee wengine awawezi hata kidogo.
     
  4. M

    Marigwe JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Acha uchochezi wewe MM. Mwigamba na Kibanda kwa kuwa wanaudhi lazima washikishwe adabu!
     
  5. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,600
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280
    Acheni uchochezi wewe.
     
  6. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ngoja niendelee kuwa Tomaso,

    Kuna watu leo lazima waende kugongesha bilauli....Hao ndio watakaorudia makala nzito (by any size of heavy weight) kama ile ya S. Mwigamba???


    DC!!
     
  7. L

    LATTICE BOND JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi wewe mwanakijiji kwa utalaam wako wadhani Tz kuna vyombo vya habari vilivyo huru? kuna waandishi wa habari walio huru?

    BONGO HAKUNA JAMBO KAMA HILO!!!!!!!!!
    Kwanza waandishi wa kibongo njaa kali!! ukiwaita kwenye press conference lazima uwape 20000 au zaidi usipotoa habari yako ama haitoki au unaandikwa vibaya!! Je, huo ni uhuru?
    WEWE NA MIMI SOTE TUNALIJUA HILI!!! SASA JE, HOJA YAKO HIYO NI KUPIMA WANGAPI WANAJUA UJINGA WENU AU NANI WANAJUA UONEVU ANAOFANYIWA KIBANDA????/
     
  8. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,721
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kweli kabisa MMM
     
  9. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Segmented Tanzania Media... wengi wanafyata mkia!
     
  10. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mla makombo lazima awe zuzu tena uzuzu ugeuka kuwa uzezeta wa kufikiri kama makombo yenyewe yanatokana na damu na jasho za watanzania. Siku yenu ipo! Kama Madikteta wengine wote nanyi pia mtapita tu ole wenu saa yenu itakaposimama.
     
  11. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Zuzu lingine hili makombo yamelilevya
     
  12. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi binafsi sikupata bahati yakuona wala kusema hiyo makala. Hivyo basi tunaomba kama kuna mtu anaweza kuiweka hapa tafadhali
     
  13. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nani sasa?? Kibanda, Mwigamba au Mwanakijiji???
    Au na wewe mpiga makombo??
     
  14. Lobapula

    Lobapula JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 340
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mzee.Acheni uchochezi wewe.

    Kama hii ni design ya wasomi/ma great thinker tulionao nina wasi wasi sana na huko tuendako kama Taifa.
     
  15. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Tusikubali kamwe kwa vitisho kunyamazisha uhuru wa kutoa moani ya Mtu hata kama hayawapendezi watawala na vibaraka wao.
     
  16. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi kwa kuisoma hii bado kuna kuda atang'ang'ana na makombo ya mafisadi wa damu yetu! wake up all kudas!
     
  17. Alwatan

    Alwatan JF-Expert Member

    #17
    Dec 20, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hatutaki Mutiny ya jeshi Tanzania yetu hii, tunajua wengine mpo ulaya maisha mmeyapatia. Siye hatuna pa kukimbilia zaidi ya Tanzania yetu hii hii. Jeshi ni wito kama huyo mwigamba lilimshinda na akasepa, aendelee na kazi zake nyingine. Ningemuelewa kama angewashauri wengine nao wasepe kama yeye, sio kufanya uasi. Uasi wa jeshi ni chanzo cha machafuko. Na machafuko hayachagui sura. Hao viongozi watakua wa kwanza kupanda ndege kwenda uhamishoni, tutakaobaki patachimbika.

    Kamwe siungi mkono UHURU WA KIPUMBAVU usiokua na mipaka!... Sitaki kumquote Nyerere maana wengi wameshamquote kuhusu
    UHURU usio na mipaka.

    Besides ningependa Kubenea nayeye aichapishe ili aunganishwe kwenye kesi na Kibanda, ili kutupunguzia mzigo wa waandishi wachumia tumbo kwenye tasnia ya habari.... Maana kwa kweli wanachefua hawa walamba ****** wa mafisadi.

    Hangaikeni na mikesi mwenzenu EL kishaanza kusaka watu wengine watakaofanya kazi yenu ya kumsafisha!
     
  18. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #18
    Dec 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Sio katika jamii hii,
    sio kwa watanzania!
    Kwa watanzania mambo kama hayo watu watayapima kwa matumbo yao kwamba as long as mkono unaenda kinywani basi hata kama watakamatwa wanaharakati wote kila kitu kitaendelea kama kawaida... Tena hao wanaharakati ndio wataonekana wa ajabu na wakorofi.
    Ifuatilie hii thread, soma maoni ya watu.
    Sisi ndio watz tuliogawanyika katika masuala yote....
    HATUWEZI KITU
     
  19. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #19
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    nimesoma makala hiii kama mara mbili sijaona tatizo.. sasa sijui tatizo wapi jamani..
     
  20. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Hivi ni kweli hii makala ndiyo inawapeleka watu gerezani au kuna kitu zaidi ya hiki ? Hakika haya ni maoni na matukio yaliyo mtokea Mwigamba na neno uasi haupo hata mara moja .Wacha kesi ikianza kuunguruma tutajua ukweli .Watu wamekosa utashi wa kisiasa wana weweseka kila dakika .Hii bni dhambi kubwa mno ya uonevu na mwisho wake si mzuri maana hii niu kutaka kumuua paka kwenye chumba kimoja kidogo atageuka kuwa Simba .
     
Loading...