Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makala ya Mwanakijiji: Serikali ya TZ na double standard kwenye "utawala wa sheria"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by M-mbabe, Jun 8, 2011.

  1. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,852
    Likes Received: 752
    Trophy Points: 280
    Nimesoma makala moja ya Mzee Mwanakijiji (MMK) kwenye gazeti la Mwanahalisi la leo (uk wa 9).

    Anaongelea juu ya recent arrest ya Mbowe na suala zima la "utawala wa sheria" hapa nchini......

    Kupitia makala hii, MMK anaainisha jinsi serikali yetu hii inavyojichanganya katika matumizi ya hii kitu inayoitwa "utawala wa sheria". Anasema ni dhahiri serikali yetu huwa inachagua ni wakati gani itumike na wakati gani isitumike - double standard!

    Hapa nitaweka highlights za baadhi tu ya yale aliyoyaandika (vikolezo vingi ni maneno yangu mwenyewe lakini maudhui ni ya MMK). Na kwa vile tayari iko kwenye public media sidhani kama ninahitaji idhini yake kuibandika hapa.

    1/ Mbowe amekamatwa kwa kupuuzia amri ya mahakama. Serikali ime-act swiftly kupitia polisi kwa kuzingatia misingi ya "utawala wa sheria". Fair enough.

    2/ Mfanyabiashara Valambia alifungua kesi ya madai dhidi ya serikali ya tshs bilioni 56, lakini pamoja na mahakama hii hii inayowadhalilisha akina Mbowe kutoa ruling more than 10 times all in favour of Valambia, bado hajalipwa hadi leo - miaka 14 hebu imagine! MMK anauliza "utawala wa sheria uko wapi hapa?".

    3/ Balali (note: sijatumia marehemu kwa sababu zilizo wazi), kwa nafasi yake ya ugavana alikuwa summoned na mahakama kwa kugoma kumlipa Valambia. Balali hakwenda mahakamani... lakini cha ajabu wala hakukamatwa!!
    MMK anaendelea kuuliza, na mimi naafiki, "utawala wa sheria uko wapi?"

    4/ Baada ya kubainika kuwa kwenye ununuzi wa rada serikali ilikuwa ripped off by a staggering Tsh 21 billion, huku waliotafuna huo mshiko (directly or indirectly) wanajulikana, kila mtu alitegemea kuwa serikali inayojinadi kuzingatia "utawala ya sheria" ingechukua hatua za haraka za kuwafikisha wahusika hao kunakostahili....lakini wapi bwana.....hadi leo jamaa wanadunda mtaani kwa raha zao huku wakitukuzwa "waheshimiwa"!!
    MMK ana-conclude hii point kwa kusema "...lakini katika suala la Mbowe wanasema 'hakuna aliye juu ya sheria'".

    5/ MMK hajaisahau ile infamous Kagoda story na yale mahela ya EPA/BoT.
    Anasema... "tulipoanza kupiga kelele wakati ule, kauli za viongozi zilikuwa 'tukiwakamata Kagoda nchi italipuka' na wengine wakadai eti 'Kagoda haikamatiki'".
    Katika hili MMK anachagiza zaidi... "je, suala la kutokuwa juu ya sheria ni Chadema tu?".

    6/ MMK pia ameongelea juu ya ripoti ya CAG inavyoonyesha jinsi "sheria mbalimbali zinavyovurugwa kwa maslahi ya watu binafsii". Ametoa mfano wa sheria ya manunuzi (PPRA) na sheria ya fedha haramu (money laundering).... anabainisha kuwa hakuna "kamata kamata" ya watendaji waliohusika kupoteza mabilioni ya umma!
    Kwenye hili MMK anachagiza.... "haki haitakiwi kuwa na macho".

    7/ MMK anatoa mlinganisho...."ingawa ukiangalia kwa jicho la kengeza utaona kuwa kukamatwa kwa Mbowe na wenzake kunaweza kuwa sawa, katika mizani ya haki makosa wanayodaiwa kuyafanya hayawezi kulinganishwa na makosa ya watu kama Benjamin Mkapa, Robert Mboma, Andrew Chenge, Rostam Aziz, Daud Balali na wengine".
    Hii mimi nimeipenda zaidi..

    Kwa uchache, hayo ndiyo aliyoyaandika Mwanakijiji (shukurani kwake) kwenye gazeti la Mwanahalisi hii leo 8 Juni 2011.
     
  2. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 180
    Ngoja nikalitafute haraka.. i wish watanzania wote tungekua na uwezo wa kusoma vitu kama hivi
     
  3. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nimeisoma hiyo makala ameandika fresh sana inaeleweka kwa kila mwenye akili timamu ila sio kwa watu kama FF
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kinachosikitisha ni kwamba wanasoma, wanamaliza, wanafungia maandazi haya magazeti.......
     
  5. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ahsante kwa taarifa iliyojitosheleza God Bless you
     
  6. Kituku

    Kituku JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyu MMK yuko makini sana, Napenda sana Makala zake... I wish ningemuona uso kwa macho....
     
  7. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Respect MMK
     
  8. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    nimeshalinunua na kuituma hiyo page tu kwa DHL kwa Kamanda Chagonja. Ni 10600/= kwa DHL. Wamesema mwenye parcel ata-receive kesho mchana.
    Naomba mwingine mwenye adress ya Kova amtumie hiyo page kwa DHL
     
  9. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,523
    Likes Received: 9,322
    Trophy Points: 280
    1) Fair Enough

    2) Kuna uhusiano upi kesi ya madai na kesi ya kuvuruga amani? moja ni criminal case na moja ni civil case. Hapo amechemsha ana "compare" oranges na apples.

    3) Sawa na namba mbili hapo juu.

    4) Kesi tofauti kabisa na kama unaona wapo na sheria hazijachukuliwa unangoja nini kuwashitaki? Ulikatazwa?

    5) EPA, looo! soma hapa: KESI YA EPA: Maranda, Farijala wafungwa miaka 5

    6) Kesi za manunuzi maarufu hizi hapa: http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/121796-jaji-mwangesi-abwaga-manyanga-kesi-dhidi-ya-balozi-mahalu-na-wenzake.html na hii hapa: Shahidi amlipua Dk. Msabaha kesi ya Bosi wa Richmond na pitia TAKUKURU ukaone zingine kibao,si zote zinazotangazwa.

    7) Macho ya kengeza? hivi mtu mzima unatolea mfano kilema cha mtu kama vile ameomba? huu ni upunguwani wa hali ya juu, kuna nyuzi mwanakijiji alianza kumkebehi aliye na matatizo ya akili humu humu JF leo anatolea mfano kwa macho kengeza kama yule mwenye nayo kapenda hivyo au kajiumba mwenyewe? Hata Mwenyekiti wa chama kimoja cha siasa hapa nchini ni kengeza lakini ni lini akatolewa mfano kwa kilema chake? Au anataka kumdhalilisha?

    Hao aliowataja wote ni pumba tu na chuki binafsi. Kutaja majina bila kuonesha makosa yao ndio nini?
     
  10. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    wale waliotumwa na Nape humu jukwaani wala tusiwajibu
     
  11. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Nakiri, Mungu amekunyima akili.
     
  12. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #12
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,852
    Likes Received: 752
    Trophy Points: 280
    Fair enough. Everybody is entitled to their opinion - manure or not, notwithstanding.

    Hata jambazi, malaya, nk....ukiwasakama against their immoral behaviours - wana point kali hao pengine kuzidi hata malaika!
     
  13. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #13
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Siku nilipomtembea Mbowe central polisi nikiwa na John Mnyika na madiwani watatu, tuliongea kwanza Machache na kamanda suleiman kova. Moja ya mambo niliyomwambia ni kuwa polisi wana double standard kkt kutekeleza sheria pale jambo linapohusu upinzani. Jambo ambalo hata Mnyika alilizungumzia pia. Nilimwambia ukweli ( bila kujali kama atakasirika) kuwa double standard yao itawapa tabu pale ambao wanaowaonea leo wakiwa madarakani mwaka 2015 bila wao kutegemea. Na alinielewa vizuri japo alisema katika hili tunatekeleza amri ya mahakama.
     
  14. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #14
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Ni kama ulijua kiongozi
     
  15. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #15
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,659
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mtu ahujumu uchumi kisha aachiwe free!? Nakupa ukweli huu leo. Ukweli huwa haupotei na wala haki haipotei hata mara moja. Watanzania wa sasa wanakuwa waelewa na ni asilimia kidogo tu wamebaki wazee. Maana yangu ni kwamba wewe na wenzako mjitahidi kubadilika. Hata KANU walikuwa kama CCM kunako miaka michache iliyopita. Mkiwa neutral na kupenda haki itawasaidia. Najua mnanufaika na system mbovu iliyopo but, mtakosa pa kuficha nyuso zenu siku zikitimia ndugu zangu. Watu wakizungumzia haki msipinge tu kwa sababu hamko jahazi moja. Mnatia aibu.
     
  16. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #16
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umenena mkuu, point yako naizingatia
     
  17. Y

    Yana Mwisho Member

    #17
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hii nimeipenda pia. Kwenye comment yako ya 'sio kwa watu kama FF' nimekuaminia baada ya kusoma comment yake. Duuh! Kama ulijua vile atakachoandika. hahahaa
     
  18. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,991
    Likes Received: 2,471
    Trophy Points: 280
    watu wanaosema mambo ya maana huwa sio rahisi kujionyesha onyesha kama alivyosema Mzee Mkapa recently. Ndiyo maana rafiki yangu mmoja (a non Tanzanian) alikuwa akiyashangaa magazeti/media za Tanzania na akanishauri kuwa nikitaka kusoma gazeti daima niangalie tuvichwa tudogodogo kwa vile ndio tuna habari za maana. :)
     
  19. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    I agree with MMK, but sometimes I think it is not bad kwa viongozi kukamatwa as far as wamevunja sheria na wanakuwa respected, wanaangaliwa vizuri na polisi. Kosa moja halihalalishi kuwa tabia,(one mistake does not justify right )kama huko nyuma watu hawakukamatwa lets say was a mistake, but let look forwad kama wengine watalindwa, tuseme.

    Cha muhimu Hon Mbowe hakufanyiwa mabaya, alilindwa kama alivyojieleza, tushukuru Mungu na kubwa zaidi ameongezewa umaarufu na chati ya cdm imepanda.
     
  20. B

    Bobby JF-Expert Member

    #20
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Hili nalo neno tuwaache wapite na iginorance zao kama vile hatujawaona. The good thing ni kwamba ile Tsh 2000 yao ya per day wataipata so hatutaathiri mapato yao. Nimeambiwa determinant ya pay ni posts sio responses so waendelee kupost upupu wao na sisi pia tutaendelea kuupotezea upupu wao-win win situation.
     
Loading...