Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makala hii katika Tanzania Daima imenivutia mno

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by luhala, Mar 29, 2012.

  1. luhala

    luhala JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 412
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika gazeti la jana la Tanzania Daima kulikuwa na makala hii ya Nkwazi Mhango iliyonisisimua na kunivutia sana. Mimi niko mbali na Dsm na husoma makala kwa njia ya mtandao. Kwa faida ya wengi ambao hawakubahatika kulipata gazeti hili jana naweka makala hii ili nao waisome na ikibidi wachangie hoja.
     
  2. mchillo

    mchillo JF-Expert Member

    #2
    Mar 29, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 424
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Asante sana Luhala kwa kutuletea hii makala. Kwa hakika mwandishi ametusemea watanzania wengi na nampongeza kwa ujasiri wake huu. Laiti kama waandishi wote wangekuwa na ujasiri wa namna hii angalau nchi ingenusurika na kuangamizwa na manyang'au hawa wanaojiita CCM (Chama cha Majambazi). Yaani hali inasikitisha mno, makampuni ya kigeni yanavuna wasichopanda, wanatorosha kila wanachotaka kwa msaada wa majambazi waliojipenyeza kwenye chama tawala na serikalini, wakati Kenya na Uganda makampuni ya simu ndiyo yanayoongoza kwa ulipaji kodi Tanzania hakuna hata kampuni mojawapo iliyoweza kuwa angalau katika kundi la walipaji kodi ishirini bora! Eti Vodacom, Airtel, Tigo na Zantel wanapitwa na makampuni ya ulinzikwa ulipaji kodi. Natamani 2015 ije kesho ili watanzania tutoe ghadhabu zetu.
     
  3. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #3
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ni kweli inasikitisha. mwandishi kafanya upembuzi yakinifu.
     
  4. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145

    Haswa!!
     
  5. Criss

    Criss JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Naungana na mtazamo wa mwandishi kuwa Watanzania ni viumbe wa ajabu japo hatuna mkia wala macho ya kisogoni.
    Pia natoa shukrani kwako mkuu kwa kutamani kushare nasi hata tusio fanikiwa kulipata gazeti au kuijua website yao.

    Na nahisi ule wimbo wa amani amani ndio umetuharibu kisakorogia kimsingi tunajifanya tunaipenda amani bila kuijua.

    Kwa hali ilivyo sasa na nikitazama watanzania wenzangu tena wengine wako na hali iliyo poteza matumaini na bado wanajiondoa ufahamu wa kutoiona hali halisi hua tu najikuta natetemeka kwa hofu ya picture ya Tanzania yetu ijayo.

    Mataifa ya magharibi yanafikia hatua kututusi waziwazi kwa kumuita kiongozi mkuu wa inji yetu ni Muzungu worshiper kwa jinsi anavyo watukuza na sisi bado tumelala tu kwa kushindwa kuchukua hatua stahiki kwake na lichama lake mmmh...cjui ni muujiza gani utakao tuamsha kwa kweli.

    Wakuu tusichoke kuipigania Tanzania yetu naamini machozi yetu si bure hakuna marefu yasio na ncha ....itafika hata baadi ya walio kwenye system wanaguswa na maumivu yetu labda hofu ndio inayo watesa lakini sikumoja watasimama kiume nakuungana na waTanzania wazalendo.
     
  6. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #6
    Mar 29, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Haitaji tochi kuyaona haya welldone mwandishi umetumia kalamu yako kazi kwetu na kuakikisha hizi habari zinawafikia wananchi wa vijijini.nilishasema kuwa uwepo wa CCM madarakani kunatokana na watu vijijini kutokujua uozo wa serikali ya ccm.kungekuwa na uelimishaji mkubwa kama unaofanyika wakati wa chaguzi ndogo
     
  7. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #7
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    nchi imekauwa kama stoo ya nje isiyo na mlango......kila mgeni anakuja na kuchukua anachoweza kubeba na kutokomea kunakojulikana.......
     
  8. usininukuu

    usininukuu JF-Expert Member

    #8
    Mar 29, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli nchi yetu imekuwa pango la wanyanganyi huku walinzi wakimsaidia mwizi kuiba. Inauma sana inatupasa tuikatae hali hii kwa kumaanisha tuwaondoe watu hawa madarakani.
     
  9. a

    arinaswi Senior Member

    #9
    Mar 29, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mimi nalia tuuuuu jamani
     
  10. N

    Ntuya Senior Member

    #10
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Genge la wahuni linaongoza nchi
     
  11. B

    Bhavick JF-Expert Member

    #11
    Mar 29, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inauma sana,nikifikiria huwaga ninalia,inaniuma sana!
     
  12. B

    BJEVI JF-Expert Member

    #12
    Mar 29, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    UWiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii....... Uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii............... Uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii...!!!!!
    Mwandishi umenikuna haswa,
    Kalamu hakika umeitumia
    Maovu na watawala ni sawa na macho na machozi yataturudia puani hakika nakuambia...
    Uwiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.........
    Ahaa ! ndo maana kuna nafasi/gape kubwa kati ya walionacho na wasionacho,
    Ahaa ! ndo maana watoto wa vigogo hawana habari na maiisha ya wananchi wa kawaida
    Ahaa !ndo maana ,viongozi kujilimbikizia mali wanaona ni haki yao
    Ahaa ! ndo maana nikienda kwenye shule za kata kamwe huwezi kumkuta motto wa mkuu wa wilaya acha wa waziri.
    Ahaa ! ndo maana kudhulumu ni jambo rahisi kama ilivyo sawa na kutoa uhai wa mtu ili mambo yako yasiwekwe wazi
    Ahaa ! ndo maana wanao wafichua walafi wa mali ya umma hawaishi.
    Ahaa ! ndo maana wasema kweli kama CHADEMA wanapopambana na ulafi huu huwa wanapigwa vita kwa nguvu zote.
    Ahaa ! kumbe kuna haja ya kupeleka jumbe kama hizi kwa wanyonge na wasiyo na uwezo wa kuzipata.
    Ahaa ! Kumbe ndo maana huwezi kumkuta motto wa kiongozi yeyote hana ajira.
    Ahaa !kumbe ndo maana CCM WANACHUKIWA ,TENE KWA KASI YA AJABU
    Ahaa! Kumbe ndo maana utawala wa haki umepotea.
    KUMBEEE...AHAAA....TUMEKUELEWA MWANDISHI TENA SANA...ENDELEAAAAAAAAAA.
     
  13. mwanawao

    mwanawao JF-Expert Member

    #13
    Mar 29, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 1,587
    Likes Received: 643
    Trophy Points: 280
    Mimi sitaki presha tena afadhali nitafute hata novel nisome maana kila unapogundua kuna ufisadi umefanyika ukifuatilia angalau uone maamuzi magumu yafanyike ili kukomesha watu wanabakia chekacheka tu..., ngoja nkachukue gazeti ya udaku nisome..
     
  14. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #14
    Mar 29, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,887
    Likes Received: 400
    Trophy Points: 180
    Ubinafsi umetamalaki miongoni mwetu.. sijui watoto wetu na wajukuu tutawarithisha nini

    ila bado tuna miaka isiyozidi kumi ya kutawaliwa kama ngombe.. after that waombe mungu wasiwe hai kwani tutahakikisha wanalipa yote wanayoyatenda sasa
     
  15. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #15
    Mar 29, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,904
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Mkuu hii issue iliniuma sana.. Yaani ndege ya kijeshi imekuja nchini na kutua.. ikaondoka na nyara za nchi na watu waliofanikisha hayo wako mtaani..! Yule Mpakistani alipewa dhamana na ametoroka.. Kesi ya uhujumu uchumi haina dhamana lakini nikashangaa akapewa dhamana ili atoroke..! Na wote walio hucika bado wanapiga kazi kama kawaida..! Hakuna hata aibu..! Damn these people..!
     
  16. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #16
    Mar 29, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Makala hii ni ya kweli, na hakika inavutia.
    Mwandishi amejiatahidi kuwasilisha hoja zake katika mtiririko mzuri, lakini ametuacha tukining'inia kwani hajatuambia solution ni nini? Yaan mwananchi achukue hatua gani? kuilinda nchi yake na rasilimali zake kwa maslahi ya sasa ya UMMA na vizazi vijavyo.

    Najua wengi watasema Ballot Box, lakini kwa kiwango hiki cha uchakachuaji wa matokeo na ugawanaji wa vyeo kwa maslahi ya kujuana bado hilo haliwezekani katika kiwango kinachokusudiwa. Je ni sahihi tukiendelea kulalamika bila kuchukua hatua? Ifike mahali, tuseme SASA BASI
     
  17. s

    sangija Senior Member

    #17
    Mar 29, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah! ni kweli inauma sana watu wachache wamejimilikisha nchi na rasilimali zote kuwa zao.Jamani tuamke wakati umefika wa kuwakataa hao na watoto wao wanaopenyezwa madarakani kila kukicha!!! shame on you!!!!
     
  18. J

    JacksonMichael JF-Expert Member

    #18
    Mar 29, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania Daima? Biased news paper!
     
  19. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #19
    Mar 29, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    solution ni kuandamana tu.
     
  20. M

    Mkereketwa2 Member

    #20
    Mar 29, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nimesoma hii makala machozi yakanitoka....!
    Ila nawahakikishia hayo ni 0.1% ya mambo yanayofanywa na CCM.

    Naomba niwajuze..mimi nimfanyakazi hapa Tanzaniteone Mining Ltd.
    Toka nimekuwa madini nyetu yanapelekwa nje kwa nia ya transfer prices.. yanaenda Dubai, South africa, Dubai, Bermuda...nk.

    Imagine TRA wamelita Tanzanite one fro 2011 zaidi ya 800,000 eti hiyo ni VAT refund..inawezekanaje kweli sisi tukawlipa wawezeka kwa mali zetu wanazopeprusha kwao..
    Wanakuja watu wa TMA wanapewa vumbi la Tanzanite wanafunga macho wanaruhusu Tanzanite inapelekwa nje...

    inauma mno kuona tunavyodidimizwa kwenye dimbi la umaskina na viongozi wetu wa Tanzania.......
     
Loading...