Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makadirio Mepesi ya bei za vitu 2015 (endapo CCM ikiendelea kutawala)

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by leroy, Apr 23, 2012.

  1. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    1. MWAKA 2005 sukari 600/=, Mwaka 2010 ni 1800/=, hivyo 2015 itakuwa 5,400/=

    2. MWAKA 2005 Mkaa gunia 10,000/=, Mwaka 2010 ni 35,000/=, hivyo 2015 itakuwa 105,000

    3. MWAKA 2005 Mchele 600/=, Mwaka 2010 ni 1500, hivyo 2015 itakuwa 4400

    4. MWAKA 2005 Kodi vyumba (2) 40,000/=, Mwaka 2010 ni 100,000, hivyo 2015 itakuwa 180,000/=

    5. MWAKA 2005 Umeme (unit 110 ) 9,000/= ,Mwaka 2010 ni 24,000, hivyo 2015 itakuwa 60,000/=

    Hii inamaanisha gharama za maisha ndani ya MIAKA kumi zitapanda MARA 7 ambayo ni sawa na asilimia 700.

    -Huu ni upande wa Gharama za maisha


    .
    MCHUUZI WA MKAA MJI MDOGO WA MIKUMI, ANJELUS KANJILA MBELE MORO KWENDA RUAHA KILOMBERO PIX NO 11.jpg
     
  2. M

    MCHUMIPESA JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 2,096
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ccm ni wauaji wakuu wa watz tuwamwage kama taka
     
  3. F

    FUNGO jr JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umetisha sana
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Haya anayosema huyu mdau kweli yatajitokeza
     
  5. G

    GRILL Senior Member

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 30, 2007
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwanga data
     
  6. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    Hapo kwenye RED, ninakubaliane nawe kabisa kwani leo 2012, Mchele ni Tsh. 2600 per kg.
    Kama gharama zikipanda hivi, na kipato nacho kikapanda huenda machungu yasionekane sana lakin tatizo ni kwamba kipato hakiongezeki kwa kasi inayoendana na mfumuko wa bei, na shilingi nayo inazidi kupungua thamani.
    Nadhani mambo haya ni SOMO tosha kwa Watanzania, waliofanya maamuzi potofu mwaka 2010
     
  7. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Nakubaliana nawe kwa msingi wa kuwa maisha yamepanda na yatapanda sana ktk utawala wa ccm, na miaka michache baada ya ccm kung'olewa.
     
  8. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,710
    Likes Received: 1,841
    Trophy Points: 280
    Namba 4 umeosea mkuu, labda kama vyumba vya Tandale kwa Mtogole.
    Mwaka 2005 kodi ya vyumba viwili 40,000
    Mwaka 2010 imekua 160,000.
    Mwaka 2015 itakua 260,000
     
  9. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mafuta petrol umesahau.

    2005 1ltr = 800/=, 2010 1ltr = 1600/= na 2015 itakuwa 4800/=.

    Disiel shusha Tshs 100 kwa kila mwaka halafu ujionee balaa.
     
  10. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #10
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ...tuingie barabarani tu kuindoa, maana watafanya fitna tutaongeza viti tu bungeni...kama misri. Cwapendi ccm, nawachukia, kichefuchefu, si wenye familia maisha yamekua magumu, yaani leo hii kula ubwabwa ishu?, ini 7000? Nyama 5000? Maharage ambayo huwa ni mkombozi wa wanyonge juu!! Haya hiyo gesi mtungi wa kilo thelathini 60000 toka ilipoingia imepanda maradufu, nani ataacha kutumia mkaa? Mitungi yenyewe wanajaza nusu, nawachukia CCM, nawachukiaaa, umeme juu...hv wanajivunia nn hawa? Kutengeza barabara? Aghrrr..zina faida gani kama maisha yapo juu hv? Hawaoni? Nauliza hamuoni? Kwa mshahara gani mnaotupatia? Hata dagaa wapo juu? Si dagaa mwanza wala kigoma....nawachukia ccm..dawa yenu inachemka.
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Apr 23, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,304
    Likes Received: 3,099
    Trophy Points: 280
    mchele kilo sh 2400- 3000
     
  12. Prince Nadheem

    Prince Nadheem JF-Expert Member

    #12
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 880
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    jinsia ya kike walidanganyika na na tabasamu wakati wale wa bush ilikuwa ni tishet,kofia na khanga na ndio cost yake italipwa kwa mtindo huo.
     
  13. Prince Nadheem

    Prince Nadheem JF-Expert Member

    #13
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 880
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    kwani Tanzania ni Daslam pekee? hapo ni wastani tu so upo subjective for some cases.
     
Loading...