Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makabila yetu: Vijana na wanawake wa Kisukuma

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by nyarngato, Apr 12, 2012.

  1. n

    nyarngato Member

    #1
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa mda mrefu nimekuwa nikiwatafakari kaka zangu wakisukuma, haswa walio kulia vijijini na sasa wapo mjini na pia mambo yao ni mazuri kwa kulingana na backgroung zao, kitu kimojaninachongundua wanashoboka sana na wadada haswa ambao wanaonyesha kuwa wa matawi ya juu au majina makubwa mjini ( sitaki kutolea mifano ya kaka zangu marehemu wa kisukumawaliokuwa na majina na wamefia kwa sababu ya wanawake)

    Anaweza kuwa anajua tabia mbaya za mdada lkn yupo tu, ilimradi inampa sifa mbele ya wenzake kuwa na huyo mdada, itakama kwenye hayo mahusiano hayampi furaha ila sifa

    Na mbaya zaidi wanaishia kuoana au kusogezana ndani... matokeo yake wanakuwa ni wanyoge sana kwenye ndoa maana wao ni wavumilivu na hawaachi bali wanaachwa.

    Mara nyingi kitu ambacho huwa najiambia ni kwamba the wife has given him a favour to be with her.
     
  2. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    kumbeeee..... ngoja nitafute msukuma
    ila aweze kuongea kiswahili vizuri
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Ngoja niongeze moja baridi halafu nitakuja kuchangia...
     
  4. n

    nyarngato Member

    #4
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhh hata mie niende kwanza kwenye moja moto maana kunamtani wangu mmoja hapa kishanipigia simu anatukana
     
  5. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Utafiti wako unaweza kuwa na ka ukweli fulani, ila kwa wanaume wa Kisukuma, atakuvumilia na yote lakini sahau kuwa peke yako, mhali/kupalika=polygamy
     
  6. n

    nyarngato Member

    #6
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona ndio watu ambao naona wanaweza kuwa controlled sana... unayajua mambo ya 'dada nimekudondokea'
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Jana na Leo....
     
  8. M

    Mnyama Hatari JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Toa mifano ya walio hai.

    Toa mifano...

    Mifano tafadhali...

    Bila mifano ya kutosha na kuridhisha hitimisho langu ni kwamba hii mada yako ina sifa zote za kuitwa 'pumba za wiki'.
     
  9. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hata akidondokewa, ajue hadondokwei peke yake, na kwa jinsi wanavyoenzi na kujua kodondokea mwanamke/msichana anaweza amini yuppo mwenyewe kumbe hayuko peke yake
     
  10. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,174
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kazi kwenu wadada
     
  11. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Mleta uzi kafanya utafiti kwa wasukuma pekee yake? Kama hujacheki makabila mengine, basi kuna tatizo na huu uzi. M4C
     
  12. Inno laka

    Inno laka JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 1,439
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    tutake radhi..'suala la mapenz halihusian na ukabila hyo ipo kwa mtu mmoja mmoja.
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Kumuona Kanumba basi unajidai unawajua wasukuma wote.

    Mwanamme wa kisukuma hajibizani na mwanamke hata siku moja, wana knguvu mno kukaa wanahangaishana na wanawake.

    Kafanye risechi yako upya.
     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Na hakika hajakutana na msukuma orijino, kakutana na wale majirani jirani wanaopenda sema ni wasukuma.

     
  15. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #15
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ............unatoka kiulaiiini unaenda kuvuta chuma kingine, bila kuleta mgogoro na mwanamke mwenye ngega aka pagu
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Embu fafanua Konnie. . . .
    Kama vipi nimpotezee yule wangu.
     
  17. n

    nyarngato Member

    #17
    Apr 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ujue tu ukabila ndio calture ambayo inafanya jamii fulani ibehave kwa namna fulani....
     
  18. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #18
    Apr 12, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145



    Bwana mdogo, tuheshimiana,kufa wasukuma wawili isiwe sababu ya kukufanya ujidai unawajua wasukuma.
     
  19. t

    thengoshahimself Member

    #19
    Apr 12, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamaa mpuuz kwel hata haelewek.uctukane watu bla hoja zenye mashko
     
  20. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #20
    Apr 12, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    yeee......kwa kweli ddadda limoyo langu limekudondokea nataka tupambanishe majifua.
     
Loading...