Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majukumu ndani ya nyumba.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Jaguar, May 4, 2011.

  1. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ndani ya nyumba,mume na mke wote mmeajiriwa na kila mmoja ana kazi yake.Inawezekana mshahara wa mume ukawa mkubwa kuliko wa mke au vice versa.Nimekuwa nikisikia akina mama wengi wakisema,mshahara wa mume ndo kila kitu,kuanzia matumizi madogo madogo ndani ya house mpaka yale makubwa ya kimaendeleo,mshahara wa mke hauhusiki,ana uhuru wa kuutumia atakavyo tena bila kuhojiwa.Hili swala limekaaje au ndo utamaduni wetu wa Tanzania?
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,547
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    mwanaume ndio kichwa cha nyumba_remember!,....hata hivyo kusaidiana muhimu
     
  3. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Huo utamaduni unatumika kwa baadhi,sioni tatizo kama mwanaume ana uwezo au ameridhia hilo lifanyike.Nafikiri si sahihi kumuachia majukumu ya kifedha mwanaume unless kama situation ya mume ni mtu kama Mengi na mke ni mwalimu wa primary,otherwise ushirikiano ni muhimu kutegemea na kipato....
     
  4. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Familia ni two way traffic,mnatengeneza budget na mnaiwezesha kwa pamoja kutokana na kilichopo.Km mama anategea na ana kipato hiyo ni policy yenu.
     
  5. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hayo maneno,kama mimi ndo kichwa cha nyumba inamaanisha ninajukumu la ku control everything in the house mpaka vipato vyetu sote wawili.
     
  6. KWI KWI

    KWI KWI JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Baba katika nyumba....hatambuliki kwa jina bali kwa majukumu yake.Pia makubaliano katika nyumba ni jambo la watu wawili...sababu shughuli za kuendeleza familia hazina ''nembo'' kwamba hizi ni za mama hizi ni za baba.
     
  7. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye bluu ni sahihi kabisa, otherwise unasaidiwa tu, Lakini mwisho wa siku zengwe likiibuka mnagawana mali sawa kwa sawa! upo hapo kaka? that is life.
     
  8. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu ni sahihi au ndivyo ilivyo?,mi naona si sahihi ila haikwepeki!
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Majukumu kusaidiana jamani.
     
  10. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,007
    Likes Received: 859
    Trophy Points: 280
    Haki zinakwenda pamoja na wajibu! Lazima kuwepo na balance kuhusu haya mambo mawili. Huwezi kuchukua moja ukaacha jingine.
     
  11. N

    Ngo JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 284
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Elia;1930233]Hapo kwenye bluu ni sahihi kabisa, otherwise unasaidiwa tu, Lakini mwisho wa siku zengwe likiibuka mnagawana mali sawa kwa sawa! upo hapo kaka? that is life.

    Kama ni kusaidiwa utasaidiwa tu kaka haijalishi unatowa pesa ya kutosha au hapana. Ni wangapi wana kila kitu katika familia zao nikimaanisha mali lakini wanasaidiwa?

    Zaidi mimi Naona ni makubaliano mlio nayo kwenye ndoa yenu. Kuna wengine wanapenda ushirikiano ikiwa na maana mke na mme mnaweka budget yenu na plan mlizo nazo. Na budget inakuwa na mapato na matumizi yenu. Ukikuta mke anasema kipato chake ni chake na cha mme ni chake mara nyingi haya masuala ya budget shirikishi hayapo. Mtakuwa mnabudget nini wakati budget member mmoja hatowi ushirikiano wa kuwezesha budget? Mara nyingi katika situation kama hii ambayo mme anakuwa ni kila kitu hata chumvi na nyanya na mke anacho kipato kunakuwa na matatizo hata kwenye projects wanazofanya.Nikiwa na maana unaweza kukuta baba anafanya mambo bila ushirikishwaji mzuri wa mke. Itaonekana pia kuwa hiki ni cha baba na hiki ni cha mama, chanzo cha ubinafsi katika ndoa.

    Kushirikiana naona ni vema hata kama kipato cha mke ni kidogo ukilinganisha na cha mme.Kwa kuzingatia vipato vyenu mtajuwa kipi kiende wapi na kipi kibaki wapi. Na hii pia inasaidia kuwaweka karibu kama mambo yenu mnayafanya kwa pamoja.
     
  12. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Akhsante mkuu!
     
  13. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mwanaume anaweza kuwa na mashati manne na suruali nne na akaonekana smart kila siku .mwanamke sasa nguo mpya kila kukicha maurembo, ndio maana tunajikuta tunatumia vipesa vyetu kwa mambo kama hayo, ila kama unamshahara mkubwa si vibaya kusaidiana na mwenzako
     
  14. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hilo nalo neno asante Michelle.
     
Loading...