Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majirani...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Rejao, Sep 11, 2012.

  1. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Nimekuwa nikijaribu kufikiria maisha ya nyuma niliyoyaishi na ya sasa na naona kama kwa sasa nipo kwenye ulimwengu tofauti kabisa. Nimezaliwa na kukulia katika mazingira ya kawaida, ambapo nilikuwa na interactions sana na majirani. Nilikuwa nikicheza, kula na hata siku nyingine kulala kwa majirani.

    Miaka hii nashangaa hii hali siioni kabisa. Nimekaa mtaa huu kwa zaidi ya miaka 5, Jirani zangu sifahamiani nao zaidi ya kuona magar yakiingia tu ndani na kutoka. Watoto nao wamekuwa busy na shule na wakitoka ni computer na TV tu, na hawana interactions na wenzao kama ilivyokuwa miaka yetu.

    nyie kwenu vp jaman, ni mtaa wetu tu au na hii hali kwenu ipo?

    Sent from my BlackBerry 9810 using JamiiForums
     
  2. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,151
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Yeah, kuna mabadiriko makubwa zama hizi; in short tunaiga 'uzungu' na kuacha tamaduni zetu za Ki Afrika. Mambo ya utandawazi yametuathiri sana!
     
  3. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 663
    Trophy Points: 280
    duh,mie huwa nakutana na majiran kwenye matukio. naifahamu familia iliyo kulia kwangu na kushoto. nyumba ya 2 na 3 hata siwahafamu kwa majina zaidi ya sura. . . zamani tulipokuwa watoto tulikuwa tunacheza kwa kushindana mtaa huu na mtaa wa pîli. afu pia karibu mji mzima tulikuwa tunafahamiana, lakin siku hizi weng tumehamia mji ambayo hatukuzaliwa kwa hiyo hatufahamiani na hata wanetu hawafahamian wapo busy na shule.
     
  4. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Nashangaa hata kwenye matukia kama misiba, sherehe hata hatuambiani!! uanasikia tu kwa jirani wanasherekea au wanalia, but you are not given any information...halafu tena ukizingatia miaka hii kujipendekeza nayo shidaa!!
     
  5. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ujamaa ulikuwa na raha zake na mojawapo ilikuwa ni hii ya undugu,tofauti na sasa tumefikia mpaka kupeana kadi kwenye misiba...
     
  6. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Huu utandawazi umetuharibia sana!!! Ukifulia unamkosa hata jirani wa kumpiga mzinga..dah!
     
  7. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mimi naona huku kuna mshikamano sana hasa kwa kuwa nimeishi na watu primitive hasa. Huwezi kumsalimia ama hata kupiga story na mweupe. Ukienda mitaa ya weusi kama philedalphia au brooklyn na maeneo ya boston pia na pennyslavania ni utata kwa white
     
  8. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Dah! Na kukodi watu wa kulia misibani! Unapatwa na janga, huna jirani wa kukusaidia na kukufariji. Inabidi uingie tu garama za kuwakodi watu!!
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    maisha yamebadilika ni mchakamchaka na kukimbizana na shilingi..... Hapa mtaani majirani ninao wafahamu ni wachache wanaonizunguka na wengine ninaosali nao jumuia maana Kwa sisi wakatoliki angalau jumuia zimesaidia kujuana kutokana na kusali kila jumamosi.......

    Ila kwa majirani waliobakia ilinichukua muda kuwajua majina, na kuonana ni mara chache sana..... Hivyo usimlaumu jirani yako asipokualika sherehe, ila msiba hauna mwaliko.....
     
  10. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Mbona sisi uswazi kwetu mambo ya ujirani yapo sana tu...
    Mambo ya kuombana chumvi, moto wa kukolezea mkaa, ungo wa kupepeta mchele, sometimes majirani huwa wanakuja kuchuma matembele home...huku kwetu michezo kama ukuti, kombolela n.k bado ipo kwa sana
     
  11. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Maisha uliyoishi mtoamada it's same with me .
    Tukubali tu global ndiyo imekuja kutofautisha life ile na hii .
    Mf. Sisi tulikua tunatumwa kupeleka mahindi kusaga unga mashineni !
    Leo hii watoto wetu hawajui kama unga husagwa wapi .
    Zamani Mwl alikua ni mtu mwenye kuheshimika kuliko polisi ! Now days kinyume chake.
    Bt ukiniambia niseme maisha yale na haya , yepi mazuri ?
    Nitasema YALE na si HAYA .
     
  12. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160

    BADILI TABIA, kwani miaka hiyo watu walikuwa hawazitafuti shilingi? Bora wewe una kitu cha kuwakutanisha angalau mara moja kwa wiki!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hahahahaha....umenifurahisha sana watu8, haya ndio maisha nayotamani kuyaishi!!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #14
    Sep 12, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Siku hizi hata mtoto hatumwi dukani, achilia mbali mashine!! Wazazi + hg ndio mnafanya shopping ya kila kitu. Nakubaliana na wewe, maisha yale yalikuwa mazuri kuliko haya!!
     
  15. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2012
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,563
    Likes Received: 1,799
    Trophy Points: 280
    Zamani giza likikukuta ukiwa mbali na kwako unaenda kwa mjumbe unajitambulisha na utapewa chakula na pa kulala lakini si siku hizi. Zamani vichekesho tulikuwa tunapeana wenyewe bure kabisa lakini leo lazima ulipie ili Evansi Bukuku akuchekeshe. Siku hizi TV/GAME oriented families families utajuwa tu, hawana stori na wanaongea kwa step. Kifupi social life kwao ni kumbi za starehe tu na kushindana bila kuambiana kama kuna mashindano ya kumiliki kila kitu ghari...
     
  16. W

    Wajad JF-Expert Member

    #16
    Sep 12, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 657
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Maendeleo maondoleo bhana!
     
  17. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #17
    Sep 12, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Siku ambayo nilipishana na jeneza linaingizwa nyumbani kwa jirani yangu ndio nikagundua kweli naishi mjini! Nikajiuliza nisimame, niingie na kujikalisha ama vipi? Mwenye nyumba sijawahi kukutana nae hata sura yake simjui na gari yake siijui. Si ndio mwanzo wa kuitwa mchawi, kutokea msibani kama radi?
    Hatua niliyochukua ni kuhakikisha niko karibu na ndugu zangu. Najua hapa nikipata tatizo ni simu tu! Sio utaratibu mzuri kiukweli!
     
  18. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #18
    Sep 12, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ndugu wenyewe nao siku hizi wanashikika? Bora hata uanze kujikomba kwa majirani...lol!
     
  19. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #19
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ni hatari na aibu huwa naona pia! simjui hata wa pembeni yangu kulia na kushoto maana ni nyumba za kupanga, wanakuja leo baada ya miezi 6 wameondoka wamekuja wengine! jirani mpangaji alijifungua twins last month, nimetoka job twins wangu nao wananitaarifu kuwa wameona barbies, lakini barbies wao wanalia na kunyonya, nikawauliza wapi, wakanijibu dukani! hiyo familia ina kaduka kwa mbele japo wamepanga. nikatafuta vizawadi same evening tukaenda, cha ajabu waliniambia wako hapo wana mwaka wa 3 wamepanga! na wao hawanijui, basi ukawa ni mwanzo wa kujuliana. ila kwa kweli tunakokwenda, sio kabisaaaaaaaaa! watoto wetu watakuja oana ndugu wallah!
     
  20. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #20
    Sep 12, 2012
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Maisha yamekuwa ya dot.com tu kwa wote mie hata jirani simjui anafananaje........

    Zamani mnakwenda kucheza chakula kinapikwa kwa jirani mnakula, mnaoga, mnalala huko siku hizi thubutu utaanzia wapi ukienda kwa jirani watoto wako busy na computer hata kukusalimu mgeni ni issue lakini ndo hivyo maendeleo
     
Loading...