Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majina ya watoto

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by kashengo, Feb 6, 2012.

  1. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Habarini wana MMU

    Kuna kasumba imezagaa sana huku uswahilini na hasa kwa wale ambao wanandoa lakini wako concervatives yaani unakuta watu wameoana na mtoto akipatikana lazima kiwekwe kikao yajadililiwe majina kwa VOTE litakalopita ndio la huyo mtoto regardless we mwenye mtoto hulipendi ama la na kuna wakwe wengine anafanya BOOKING kabisa kakitokea ka kike utamwita "NYAMWEKO" kwani ilo ni jina la marehemu bibi yangu sasa huu utaratibu ulitokea wapi???? unakuta majina yanajirudia rudia humoo wee kisa mjomba,kaka mtu, wakwe woote wabandikwe PHOTOCOPY ZA MAJINA KWA WATOTO mi hii kitu inaniudhi sana na njooni mnijuze kama labda ni mila na utamaduni wa kitanganyika......Baya zaidi ikitokea labda upande mmoja wa ukweni (kwa mama) yametoka majina kadhaa malalamiko yanaanza upande wa kiumeni oooh mwanetu kashapigwa limbwata..haya niyasemayo yamemkuta dada flani namfahamu ma mkwe wake alitaka mjuu wa kike aitwe jina lake ye akaona sio zuri akamshawishi mumewe walipotezee sasa Cha AJABU mjukuu akienda kwa bibi anaitwa Jina alilokuwa kachaguliwa na Bibi na anamchukia mbaya huyu dada eti kamteka mwanae...mtu na mkwewe hawakai pamoja kisa majina ya watoto walio wazaa wenyewe Lol
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280

    ...Kweli kabisa hili ni tatizo na wengi katika kutafuta namna ya kupambana nalo wameamua kuwapa majina watoto ambayo hayapo pande zote mbili lakini hili nalo linawakweza Wazazi wa mume na mke.
     
  3. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Ni sehemu ya utamaduni wa Mtanzania? au? maana koroooooooooooo
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Sidhani kama hili la kuwapa watoto majina ambayo hayako pande zote mbili ni utamaduni wa Mtanzania....
     
  5. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Jamani hizi Hints nimezibandua sehemu!!

    Naming your baby is something that you'll have to live with the rest of your life, and so will the baby. So, keep in mind these hints when picking a name for your new bundle of joy.

    Beware, fetal names stick! Jellybean and Ladybug are cute names, no doubt. Remember what you name your fetus will come out of your mouth postpartum!

    How does the name sound? Does it roll off of your tongue, or get stuck there? Seth Weiss comes out a garbled mess, Adam Weiss flows a bit better.

    Don't choose the name of your least favorite person or a name that brings up bad memories for you. My husband and I both love Rachel, but then we know this woman... Trust me, our future daughter's are better off not being named Rachel. The same applies for the names of ex-girlfriends and boyfriends.

    Initials! Don't make your child the laughing stock of the neighborhood by naming them Christopher David Player (C.D. Player) or Annie Sue Stiles. (You get the picture...)

    Naming for religious reasons. Do you have a religious belief or family traditions about naming your child after a family member? Some religions do, and in fact, some religions require that the person you are naming your child for be deceased. Even though naming an entire name is the most common way of doing this, you can also use the same initials.

    Avoid the same name. While I strongly believe in naming children for family lines and traditions. It can be difficult to have a Junior in the house, especially when they start to get a bit older. Keep this in mind and consider giving the baby another name to go by, while still holding up the family tradition.

    Chose names for both genders, despite what an ultrasound has told you you are having. Occasionally these are wrong, don't be caught off guard with only one name. And never fear the pink dresses can be returned!

    Watch out for nicknames! Unless of course you like them. We have a Benjamin and certainly don't want him to be Ben or Benji. While others will name a child Joey, instead of Joseph, make it your idea of what to name the baby and stick with it. I'll never forget that first pediatrician visit where my doctor kept referring to my newborn as Ben. Benjamin is now 6 and sticks up for himself!

    Can you live with it? My mother always told me to scream the name several times out the back door, like I was calling the baby in for dinner. If I could manage to do that without cringing then I could probably live with the name.

    Be flexible! Don't get too attached to a baby name prior to birth, consider having a few names picked out. I've been to more than one birth where once the baby got there she or he didn't look like the names the mom and dad had picked out.

    Tips for Naming Multiples

    If you've been blessed with twins or more, you've got twice the work to do! When naming multiples there are several things to keep in mind.

    When medically referring to your multiples you will hear Baby A, B, C, D, etc. Some people chose to give their babies names that correspond to these letters. For example: Alex, Britni, Cassie, Dillon, Emory, and on down. However, remember that siblings will be siblings, this will probably cause a fight because of the constant reminder as to who came first!

    Some people prefer to give their children names that sound familiar. Remember that while this looks great on paper, it can be very difficult when when trying to get Cristin and Chris to respond.

    You also need to watch out for initials, with an added fact. Mason Andre Smith and Mary Ann Smith have the same initials. This can be a bear when it comes to initialing clothes for camp, books, toys, and everything else on down the line.

    Naming Hints for A Baby, Not Your First

    Now that you're an experienced parent and you've lived through the naming process before you can learn from your mistakes. Or you can make new ones!

    Don't let your older children help name the baby! I've heard names like Big Bird, Broccoli, Kit Kat and many other names come out of little mouths.

    Keep your older children's names in mind when naming your new baby. At the zoo we found a family with a Christopher and a Robin, we couldn't help but think of Winnie the Pooh.
     
  6. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    ''Jamani hizi Hints nimezibandua sehemu!!''

    Its too long lakini nimeielewa
     
  7. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Pouwa mkuu...mambo ya copy n paste hayo!!
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,625
    Likes Received: 2,811
    Trophy Points: 280
    Ninavyojua si utamaduni wa Watanzania wote ni baadhi ya makabila. Kwa mfano katika jamii yetu watoto hupewa majina ya bibi au babu zao(ingawa sio lazima), ili kubaki na kumbukumbu zao pale wanapofariki. Mtoto anaweza kuwa na majina mawili la asili ambalo anarithi toka kwa babu au bibi, na jina jingine ambalo wazazi watapenda. Kwa mfano mimi Katavi ni jina langu la asili ambalo ni la babu, pia ninalo jina la kikoloni ambalo ni official.
     
  9. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ah hata haihusu kuwapa watoto majina ya babu na bibi mie na baba watoto ndio tuna panga.....nimwachie mkwe amuite mwanangu
    Havintishi,kusudiyao,au kilembura kisa chake...
     
  10. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Du hili ndo nalisikia leo
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Du hili ndo nalisikia leo na ni kali kuliko!
     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,326
    Likes Received: 3,127
    Trophy Points: 280
    kwanza hili ni jukwaa la habari na hoja mchanganyiko sio mmu


    pili mtoto wangu kwanini apewe jina na ukoo? Sikatai wanaweza kusuggest jina lakini mimi mzazi ndo nina uamuzi wa mwisho!!!!

    Nitampa mtoto jina ninalolipenda, ambalo najua maana yake na nililokubaliana na mwenzangu, maana toka ujauzito tunakua tushapanga jina gani la kumpa.

    Inakuaje ukoo/familia wakimuita mwanao shida? Au wakamuita tabu? Kuna bibi mmoja alimuita mjukuu wake Jalala kisa tu hakuwa anampenda mkwewe, sasa utafurahi mwanao aitwe jalala?

    Umenikumbusha binamu yangu, wazee waoijipanga na majina yao weee kwenye kumbatiza akataja jina tofauti alilokuwa analioenda.

    Kuna hints amepost Rejao zinaweza kukusaidia
     
  13. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Modes wamei move BT lakini wamesema watairudisha MMU
     
  14. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Tatizo nini? Huyo mume ungempata bila ya mama yake?

    Wewe utabadili tu kidogo, Mtoto akiitwa Mwanvita, wewe utaita Mwammy, akiitwa Mashavu, wewe utaita Masha, ukiambiwa Mwantunu wewe utaita Tyunu.....Kwiiisssh kazi.
     
  15. h

    herimimi Member

    #15
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    du pole!
    lakini kabla ya kulalamikia majina ya watoto wenu, je nyie majina yenu pia yana matatizo! maana wakwe ndo wazazi wenu, kama waliwapa majina mazuri na mnayafurahia leo hii sioni tatizo kwa watoto wenu.
     
  16. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    fikiria labda unaitwa JOHN MKONYOKO na umezaa katoto ka kiume wakaite Mkonyoko? Alafu ili Iwe Mkonyoko j. Mkonyoko...jamani ata kama ni mzazi tutafte namez zingine mbona mengi?
     
  17. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #17
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    majiha haya kuna mtoto anaitwa KITOBHOKE halaf babake anaitwa TUINGHIZE dah! Yule dada alipata shida sana shule. Yani KITOBHOKE TUINGHIZE!!??
     
  18. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #18
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,535
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Hii kali kuliko aisee...kuna dada namfahamu ye huitwa N'GWAMBA godrey ila halipendi kufa ila jina amejipa lake eti ni Rachel
     
  19. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #19
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    unajua mm ninashndwa kuelewa labda niseme hata mm hii tabia ya kurithishwa majina ya watu fulan ilikuwa KIPINDI CHA NYUMA tena hata wao walikuwa hawafuati maadili ya din. Kama utakuwa unasoma BIBILIA YESU ALIKUWA NA MITUME KUMI NA MBILI wale mitume aliwakuta na MAJINA yao wa kulithishwa na katharika ila YESU aliwapa wale mitume majina mapya aliwa na maana kuwa majina yao ya kwanza yalikuwa yanaendelea na ROHO za kuridhi kutoka huko nyuma hvyo kama mzaz alivyo weza kuturuhusu kujichagulia mke/ mume hv sasa hvyo hvyo inambidi hata yeye awe na maamuz na uelewa mzur wa kuchagua jina la mtoto wake
     
  20. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #20
    Feb 6, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Tuwe makini katika kuwapa watoto majina, kwani zipo roho zinaambatana na majina.
    Kwa nini umwite mwanao jina la mtu mwingine wa zamani? atachukua jina na tabia za huyo
    mtu. wazazi ndio wenye maamuzi ya mwisho kumpa mtoto jina.Na kwa ushauri wangu wazazi
    tuwe na tabia ya kuwapa majina watoto wetu ya kwao wenyewe yaani tupange sisi wazazi si
    kurithisha majina ya watu wengine watoto.
     
Loading...