Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majina ya walio na wasioteuliwa kugombea Ubunge wa Afrika Mashariki

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by i pad3, Apr 14, 2012.

  1. i pad3

    i pad3 JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Majina ya walio na wasioteuliwa kugombea Ubunge wa Afrika Mashariki 14/04/2012





    1.0 Tarehe 9 Machi, 2012 nilitoa Tangazo kwa vyombo vya habari na gazeti la Serikali juu ya kuwepo kwa nafasi Tisa wazi za Ubunge wa Bunge la Afrika Mashariki kufuatia kufikia ukomo wa maisha ya Bunge la sasa hapo 04 Juni, 2012. Katika Tangazo hilo niliwaomba wananchi wenye sifa za kugombea nafasi hizo wafanye mchakato wa kugombea kupitia vyama vyao vya Siasa na fomu za wagombea waliopendekezwa zirejeshwe Ofisi ya Bunge kabla ya saa 10.00 jioni tarehe 10 Aprili, 2012 ambayo ndiyo siku ya uteuzi. Jumla ya Wagombea 34 kutoka Vyama vya Siasa vya CCM, CHADEMA, CUF, NCCR-MAGEUZI, TLP, UDP na TADEA wamerudisha Fomu.

    2.0 Zoezi la uteuzi limekamilika, Wajumbe 33 wametimiza masharti ya uchaguzi kwa mujibu wa Mkataba wa kuanzisha Jumuiya ya Afrika Mashariki na Kanuni za Bunge, hivyo, wameteuliwa kugombea nafasi hizo. Aidha, Mgombea mmoja hakutimiza masharti ya uchaguzi ya kuthibitisha uraia wake na kulipa ada ya uchaguzi kwa mujibu wa Kanuni 5(3) na 6 ya Nyongeza ya Tatu ya Kanuni za Bunge, hivyo hakuteuliwa kugombea.

    Ifuatayo ni Orodha ya Wagombea walioteuliwa na wasioteuliwa kugombea nafasi za Ubunge wa Afrika Mashariki:-
    1. WAGOMBEA WALIOTEULIWA
    KUNDI A: WAGOMBEA WANAWAKE
    [TABLE]
    [TR]
    [TD]S/NO.
    [/TD]
    [TD]JINA
    [/TD]
    [TD]CHAMA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1.
    [/TD]
    [TD]Nd. Angela Charles Kizigha
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2.
    [/TD]
    [TD]Nd. Fancy Haji Nkuhi
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]3.
    [/TD]
    [TD]Dkt. Godbertha Kokubanza Kinyondo
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]4.
    [/TD]
    [TD]Nd. Janet Deo Mmari
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]5.
    [/TD]
    [TD]Nd. Janet Zebedayo Mbene
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]6.
    [/TD]
    [TD]Nd. Maryam Ussi Yahya
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]7.
    [/TD]
    [TD]Nd. Rose Daudi Mwalusamba
    [/TD]
    [TD]CUF
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]8.
    [/TD]
    [TD]Nd. Sebtuu Mohamed Nassor
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]9.
    [/TD]
    [TD]Nd. Shy-Rose Sadruddin Bhanji
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]10.
    [/TD]
    [TD]Nd. Sofia Ali Rijaal
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    KUNDI B: WAGOMBEA WA ZANZIBAR


    [TABLE]
    [TR]
    [TD]S/NO.
    [/TD]
    [TD]JINA
    [/TD]
    [TD]CHAMA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1.
    [/TD]
    [TD]Nd. Abdullah Ali Hassan Mwinyi
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2.
    [/TD]
    [TD]Dkt. Ahmada Hamad Khatib
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]3.
    [/TD]
    [TD]Dkt. Haji Mwita Haji
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]4.
    [/TD]
    [TD]Nd. Khamis Jabir Makame
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]5.
    [/TD]
    [TD]Dkt. Said Gharib Bilal
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]6.
    [/TD]
    [TD]Nd. Zubeir Ali Maulid
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]


    KUNDI C: WAGOMBEA WA VYAMA VYA UPINZANI


    [TABLE]
    [TR]
    [TD]S/NO.
    [/TD]
    [TD]JINA
    [/TD]
    [TD]CHAMA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1.
    [/TD]
    [TD]Nd. Antony Calist Komu
    [/TD]
    [TD]CHADEMA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2.
    [/TD]
    [TD]Dkt. Fortunatus Lwanyantika Masha
    [/TD]
    [TD]UDP
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]4.
    [/TD]
    [TD]Nd. Juju Martin Danda
    [/TD]
    [TD]NCCR-MAGEUZI
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]5.
    [/TD]
    [TD]Nd. Micah Elifuraha Mrindoko
    [/TD]
    [TD]TLP
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]6.
    [/TD]
    [TD]Nd. Mwaiseje S. Polisya
    [/TD]
    [TD]NCCR-MAGEUZI
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]7.
    [/TD]
    [TD]Nd. Nderakindo Perpetua Kessy
    [/TD]
    [TD]NCCR- MAGEUZI
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]8.
    [/TD]
    [TD]Nd. Twaha Issa Taslima
    [/TD]
    [TD]CUF
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    KUNDI D: WAGOMBEA WA TANZANIA BARA

    [TABLE]
    [TR]
    [TD]S/NO.
    [/TD]
    [TD]JINA
    [/TD]
    [TD]CHAMA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1.
    [/TD]
    [TD]Nd. Adam Omar Kimbisa
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]2.
    [/TD]
    [TD]Nd. Bernard Musomi Murunya
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]3.
    [/TD]
    [TD]Nd. Charles Makongoro Nyerere
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]4.
    [/TD]
    [TD]Dkt. Edmund Bernard Mndolwa
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]5.
    [/TD]
    [TD]Nd. Elibariki Immanuel Kingu
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]6.
    [/TD]
    [TD]Dkt. Evans Mujuni Rweikiza
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]7.
    [/TD]
    [TD]Nd. John Dunstan Lifa-Chipaka
    [/TD]
    [TD]TADEA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]8.
    [/TD]
    [TD]Nd. Mrisho Mashaka Gambo
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]9.
    [/TD]
    [TD]Nd. Siraju Juma Kaboyonga
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]10.
    [/TD]
    [TD]Nd. William John Malecela
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]


    2. MGOMBEA AMBAYE HAKUTEULIWA

    [TABLE]
    [TR]
    [TD]S/NO.
    [/TD]
    [TD]JINA
    [/TD]
    [TD]CHAMA
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]1.
    [/TD]
    [TD]Nd. Mohamed Abdulrahman Dedes
    [/TD]
    [TD]CUF
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]




    3.1 Hivyo, bila ya kuathiri shughuli nyingine zitakazopangwa na Bunge, tarehe 17 Aprili, 2012 saa Nne na nusu asubuhi au muda mfupi baada ya hapo nitawasilisha majina ya Wagombea kwa wapiga kura.

    Napenda kutoa shukrani kwa Wagombea wote kwa ushirikiano wao katika kukamilisha zoezi hili la uteuzi. Aidha, tunawaomba wapiga kura, wakati utakapofika, wazingatie matakwa ya Sheria na Kanuni zinazotawala chaguzi hizi.

    Imetolewa na:

    Dkt. Thomas D. Kashililah

    KATIBU WA BUNGE NA MSIMAMIZI WAUCHAGUZI
    BUNGENI DODOMA


    14 APRILI, 2012


    Source: Majina ya walio na wasioteuliwa kugombea Ubunge wa Afrika Mashariki - wavuti.comĀ 
     
  2. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Duu,naona kuna hadi mtoto wa makamu wa rais aitwae Said Gharib Bilal,na pia kuna mtoto wa Malechela,kwa staili hii ya kurithishana vyeo hatofika yaani utafikiri hakuna hakuna watanzania wengine wenye uwezo wa kugombea kupitia CCM wakati wapo kibao tu.
     
  3. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Duu,naona kuna hadi mtoto wa makamu wa rais aitwae Said Gharib Bilal,na pia kuna mtoto wa Malechela,kwa staili hii ya kurithishana vyeo hatofika yaani utafikiri hakuna hakuna watanzania wengine wenye uwezo wa kugombea kupitia CCM wakati wapo kibao tu.
     
  4. GIUSEPE

    GIUSEPE Senior Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kuna familia ambazo watoto hufuata nyayo za wazazi wao,kama walimu,madaktari,askari n.k.Ndivyo ilivyo kwa wanasiasa. Hata hivyo jaribu na wewe kugombea kama una sifa na uwezo kuliko kulialia tu.
     
  5. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Haya haya @Le Mutuz naona ukuu unabisha hodi taratiiibu. Haya bana, hongera zako ingawa haibadilishi msimamo wangu kwamba bado hujafaa kutuwakilisha E.Africa, labda ya miaka mitano.
     
  6. Kitaja

    Kitaja JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,626
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Si vibaya mtoto akirithi taaluma ya mzazi wake wala hilo halina shida endapo mtoto atataka kuwa daktari ,mwalimu au mhandisi kama baba/mama yake. hoja ya msingi ni kulithishana vyeo vya kisiasa ambavyo havihusiani na taaluma! hilo halikubaliki na inapaswa likemewe na wapenda haki wote.watoto wengi wa maskini lakini wana uwezo mzuri tu wa kiungozi wanapigwa zengwe lakini watoto wa vigogo wanapeta! nasema hili halikubaliki hata kidogo hii ni nchi yetu sote. maskini na matajiri na mtu achaguliwe kwa sifa kupitia ushindani ulio sawa.
     
  7. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Wabunge wetu nao sasa have come of age naamini watakula hela za wale waliozoea kuhomga lakini katika kuchagua, hizo hongo hazitakuwa na nafasi ya kuinfluence uamuzi wao makini na mwisho wa yote watatuchagulia watu wenye weledi, wazalendo wenye afya safi ambao watakuwa tayari kuwatumikia wananchi.
     
  8. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mhunzi huzaa Mhunzi!

    Nafasi za kisiasa zinashindaniwa, jitokeze...usisubiri viti maalum!

    Kwa case hiyo ya EALA mgombea ambaye hakupitishwa ni mmoja tu, na huenda kuna sababu nzito. Tujitokeze, ili kuondoa dhana ya nafasi hizo kuwa za urithi.
     
  9. M

    Mbogo Junior Senior Member

    #9
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 188
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Baada ya miaka 3 CCM ikiendelea kuongoza, asilimia hamsini ya baraza la mawaziri. itakuwa ni Watoto wa viongozi.
     
  10. z

    ziwapohazipo Member

    #10
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kwa CCM ni sawa kila mtu alikuwa na haki ya kugombea hakuzuiliwa mtu kwa kule zanzibar wanaume waliongombea walikuwa 8 wawili wakatolewa na kura zilizopigwa na wabunge wa CCM na kuna kila sababu ya kutolewa la kwanza uzowefu mmoja ndio kwanza amemaliza shule mwaka jana postgraduate na miaka yake 32 wa pili hata sifa hana na huyo Dkt said gharib ni ndugu yake na siyo mwanawe na ni mzowefu na hii itakuwa awamu yake ya pili akipitiswa ana phd kutoka kule marekani miaka kumi na sita iliyopita na wengine wakiobakia sita kwa kuwa chama cha CCM ni makini na imejiamini wote wamepelekwa wakapigiwe kura na wabunge wote kutokana na watavyouza sera na ufahamu wao kwenye mbuge hilo la EAC
     
Loading...