Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majina ya rangi uzijuazo kwa Kiswahili

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Masikini_Jeuri, May 10, 2010.

  1. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #1
    May 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,825
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Wadau nimetatizwa na swali jepesi nadhani nimesahau ama sikuwahi kufahamu

    Hivi hizi rangi kama Pink; Blue. Silver, Peach, Gray, na nyinginezo zinaitwaje kwa kiswahili?

    Niondoleeni aibu (Nimeulizwa na mzungu; akashangaa namtajia kwa kizungu I mean ki blu ray):becky:
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    May 10, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,626
    Likes Received: 1,907
    Trophy Points: 280
    silver - samawati
    gray - urujuani
    peach - pitisi
    Blue - hudhurungi

    etc etc etc
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    May 10, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,172
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    mie pia nimetatizika kama wewe
     
  4. RR

    RR JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,612
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Samawati = blue
    Hudhurungi = grey (kijivu???)
    Kahawia = brown
    Zambarau = purple
    Rangi ya fedha = silver
    Pinki = pink
    Hope my memory card is still in place.
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,626
    Likes Received: 1,907
    Trophy Points: 280
    halafu na wewe hiyo avatar yako inanichanganya...huwa najiuliza punda milia ni mweusi mwenye mistari myeupe au ni mweupe mwenye mistari myeusi?...hebu nifafanulie hilo

     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,825
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    mmh mbona hoja zinapingana tena? FL1 umelinganisha majibu ya Roya boy na Preta?
     
  7. Udadisi

    Udadisi JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2010
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,386
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mbona mnaogopa kuitaja rangi ya chama cha mapinduzi - hii hapa:

    CHANIKIWITI
     
  8. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,825
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    uh PINKYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYY?
     
  9. RR

    RR JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,612
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Usichanganyikiwe Preta....
    Huo ni mkono (wa binadamu) uliochorwa mistari myeupe na myeusi!
     
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,626
    Likes Received: 1,907
    Trophy Points: 280
    yah lakini ni mchoro wa zebra ndio nilitaka nijue rangi yake kamili ni ipi
     
  11. RR

    RR JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,612
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    well, ni mistari myeupe na myeusi, kwa maana hamna rangi iliyozidi nyingine.
     
  12. K

    Kituko JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,447
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    Samawati ni blue lakini ya mawingu= sky blue
    blue mara nyingi huwa inaenda hivyohinyo tu,

    Pale Blue =Buluu Mpauko
    Sea Blue= Buluu Bahari
    Sky Blue=Samawati
    Black=Nyeusi
    White=Nyeupe
    Orange=Rangi ya chungwa
    Yellow=Njano
    Green=Kijani
     
  13. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,616
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wee kweli kituko hahahhaaa-bolded words
    rangi nyingi sijui kiswahili chake kwakweli...shida tupu na huu uswahili
    lugha haijitoshelezi labda mtu wa BAKITA ateremshe desa hapa
     
  14. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,616
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    peach - pitisi

    jamani ya kweli haya?????
     
  15. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2010
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,699
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Pink - Waridi
    Blue.- Samawati
    Silver - Fedha
    Peach - Rangi ya pichi
    Grey - Kijivu
    Brown - Kahawia/hudhurungi
    Green - Kijani
     
  16. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #16
    May 11, 2010
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Purple - kipaplipapli
     
  17. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,605
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Purple = Zambarau (matunda ya mizambarau au mawengewenge)
    sky blue = samawati/ blue bahari
    brown = Hudhurungi/damu ya mzee/udongo
    dark green - kijani kibichi
    grey - kijivu
    khaki = majani makavu
    red rose = Waridi jekundu
    yellow = njano
    silver = fedha
    black =nyeusi

     
  18. K

    Kekuye Senior Member

    #18
    May 18, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vilevile rangi ya brown kwa kiswahili hujulikana kama kahawia au hudhurungi
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    May 18, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 32,884
    Likes Received: 1,663
    Trophy Points: 280
    mengine mmeenda sawasawa.. hudhurungi ndiyo pink.
     
  20. RR

    RR JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,612
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mzee wa shamba hapo utakua umeenda kusiko...
    Maji ya kunde = chocolate??