Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majina ya magereza yana maana yoyote?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bajabiri, Jun 2, 2012.

  1. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #1
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Habari za wikend wadau,huwa najiuliza kama majina ya magereza yetu hapa nchini kama yana maana yeyote,mfano utokapo morogoro kwenda Dodoma,kabla ya kufika Dumila,ukiwa maeneo ya WAMI-DAKAWA,hapa kuna magereza kadhaa,ila kuna gereza linaitwa GEREZA LA MTEGO WA SIMBA.....ni gereza kuubwa sana linajihusiha na masuala ya KILIMO(kama ilivyo kwa magereza meengi ya mkoani morogoro),sijajua sababu ya kupewa jina hili,nawe tupia jina la gereza unalolijua na utuambie huenda lina maana......
    Siku njema wadau
     
  2. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #2
    Jun 2, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Magereza mengi nijuavyo mimi yalijengwa enzi za ukoloni hivyo yalipewa majina ya maeneo husika kama, Gereza Ukonga - Ukonga, Gereza Songwe - Songwe, Gereza Mugumu - Mugumu Mara n.k
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Pia maeneo hayo hayo ya DAKAWA kuna GEREZA LA VIJANA LA MBIGIRI,,,,nachojua mimi mbigiri ni aina ya majani ambayo hutoa miba mikali sana,,,,,,,
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    swadakta mzee wa rula,,,,hilo halina shaka,,,,ila sasa mengine yana majina tata sana,,,,mfano huo wa MTEGO WA SIMBA,wakat eneo lile linaitwa DAKAWA,,,yaan ile uniqueness,,,,,au mbigiri,nalo lipo hapohapo
     
  5. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #5
    Jun 2, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Majina tu
     
  6. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #6
    Jun 2, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,447
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    jina la kitu ni historia fulani. mtego wa simba, lazima wenyeji waliwahi kutega simba hapo na wakampata. kuanzia hapo likajulikana hivyo
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    okay,,,,,,,,,
     
  8. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #8
    Jun 2, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kuna jingine la Mfyatuko wa Yanga, lipo mitaa ya Twiga na Jangwani pale!
     
  9. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #9
    Jun 2, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    gereza la maweni tanga
     
  10. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #10
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Karanga-moshi
    butimba-mwanza
     
  11. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Gereza la maweni tanga.
    Gereza la maweni Tanga jina limetokana na mandhari ya eneo lenyewe limezungukwa na mawe makubwa.
     
  12. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #12
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,913
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Uyui-tabora, Moro- sumbawanga
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mdau una utan na watu hapa.....
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    asante sana mdau kwa jibu murua ndo nilikua nahitaji kujua kitu kama hiki
     
  15. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #15
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,061
    Trophy Points: 280
    Isupilo-Mafinga,Kigongoni-Bagamoyo,Bwawani-Bagamoyo.Kisongo-Arusha!!!
     
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    moro hakuna gereza la jina hili mdau,,,,
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Bwawani kweli kuna bwawa
     
  18. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #18
    Jun 2, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lilungu ;mtwara.kitai ;mbinga.namajani ;masasi.
     
  19. F

    FUPITAM Member

    #19
    Jun 2, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hv ww unajielewa kweli? Uliza mtoto hata wa darasa la saba analijua gereza la moro lililoko Sumbawanga au uajiongezea idadi ya post tu? St........d
     
  20. s

    sugi JF-Expert Member

    #20
    Jun 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Isanga-dodoma,segerea-dar!keko-dar,haya yanachukua majina ya maeneo yalipo!
     
Loading...