Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majina ya Kibantu maana zake...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kizimkazimkuu, Jun 22, 2011.

  1. Kizimkazimkuu

    Kizimkazimkuu JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 8, 2007
    Messages: 335
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Mimi ni mpenzi mkubwa wa lugha mbalimbali za kibantu. Zaidi navutiwa na matamshi ya maneno; mfano lafudhi za wahehe na wabena wa iringa, wakurya na wajaluo, wachagga, wahaya na wasukuma. Majina ya makabila mengi huwa yanabeba maana kubwa sana, hebu kwa wanofahamu tuweke hapa majina mbalimbali na maana zake. Nimeanza hapo chini na mikoa yanapotokea kwenye mabano;
    1. Manumbu (Mara)- Viazi
    2. Mkunde/ Kunda (Kilimanjaro)- Mpendwa/mpenzi
    3. Mushaija (Kagera) - Mvulana
    4. Nyanda (Mwanza)- mvulana
    5. Bhoke (Mara) - Asali
    haya hapa chini nitafurahi sana kujua maana zake
    1. Kapufila (Rukwa) ? ---------
    2. Mkatomboka ? ------------
    3. Ntogwisangu (Mwanza) ? -----------
    4. Ngundilira (Mbeya) ? ------------
     
  2. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    5.Nkundukuwaka(Mtwara)?.......
     
Loading...