Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majina ya biashara/business name

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Chasha Poultry Farm, Feb 25, 2012.

  1. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #1
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,083
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    JINA LA BIASHARA

    Jina la biashara ni kitu muhimu sana, na kuna watu wanaamini kwamba mtu hujieleza kupitia jina lake, Na kuna vitabu vingi sana vimechapishwa na vinavyo elezea maana ya kila Jina.
    Na katika biashara ni kitu muhimu sana kutumia jina katika biashara yako

    SIFA ZA JINA ZURI LA BIASHARA

    FUPI

    Jina la biashara ni vizuri likawa fupi ili kufanya mteja awe rahisi kulitamka na kulikumbuka, ingawa hapa kuna exceptional fulani

    Lazima liwe lahisi kutamkwa
    Jina la biashara ni vizuri likawa rahisi kutamkwa na kila mtu hata ambaye hajasoma au hajaenda shule basi aweze kulitamka kwa urahisi kabisa

    LINALO JIELEZA LENYEWE/LIELEZE UNACHO FANYA
    Jina la biashara ni bora likawa lina jieleza lenyewe kabisa yaani haihitaji mtu kuanza kuuliza tena kwamba hii kampuni inafanya kazai gain,
    Mfano: T. Book publishing- Hili linajieleza kabisa

    LIWE LA KIPEKEE/UNIQUE
    Kwa hii dunia ya ushindani mkubwa sana branding inachukua nafasi kubwa sana, so ni lazima jina lako la biashara liwe la kipekee katika secta uliyomo wewe
    Vilevile kuna faida unayo weza kuipata kwa kuchagua jina linalo karibia na jina la strong bland name iliyoko sokoni
    mfano: Blueband ni brand kubwa sana hapa East Africa so unaweza buni jina lako la Blueban,
    - Maji ya kilimanajaro ni brand kubwa, wewe waweza anza na Kilimanjar Drinking woter


    HII INAKUSAIDIA KUSHARE BRAND AWERENESS AMBAYO TIYALI IKO SOKONI KWA MUDA MREFU SANA.

    Mfano mzuri ni simu za kichina.

    JINA LINALOWEZA KUKUBUKWA KWA URAHISI SANA

    LINALO ENDANA NA WAKATI
    Jina la biashara yako ni vizuri likaendana na wakati tulionao kwa sasa

    KUWA MAKINI KATIKA KUTIMIA JINA LAKO MWENYEWE
    Kuna faida na hasara za kutumia jinalako kama jina la kampuni/biashara, madhara yake yanakuja pale unapo taka kuuza kampuni yako au kuongeza madirecta katika kampuni. Mfano kampuni yako inaitwa JUMA COMPANY LTD, Hapa ukitaka kuuza hii kampuni itakuwia vigumu sana na hata ukitaka kuongeza share golders,

    HAPA NAPO KUNA EXCEPTIONAL,


    2. AINA YA MAJINA YA BIASHARA YANAYO TUMIKA SANA

    Personal Name
    Kutumia jina lako biafisi kama jina la kampun I ni aina ya kwanza ya majina ya biashara,
    MFANO: · McDonalds

    · Bakheresa

    Mkono and Company


    Descriptive Business Name/Majina yanayo jieleza
    Haya mara nyingi hufanya rahisi sana kwa wateja kuweza kujua hii kampuni inafanya shughuli gain,
    MFANO: Internatinal Business Machine (IBM)
    Kenya air way
    Kilimanjaro Bus Service

    COMBINE BUSINESS NAME
    Haya ni majina yanayo jumuisha Descriptive anaPersonal Names Hii inasaidia kutumia Personal touch na hapo hapo unaeleza kampuni yako inafanya kazi gain.
    MFANO: Mkono Advocate (Nimrod Mkono)
    Ford Motor Company (Henry Ford)
    Dell Computer (Michael Dell

    BRANDABLE BUSINESS NAME
    Jina lolote la kampuni linaweza kuwa Brand Name
    Mfano: Google
    NIKE

    AMAZON
    MICROSOFT
    Mara nying Brandable Name yanakuwa na popula Fulani,
    Mfano: Je google ingekuwa na umalufu huo kama ingeitwa serch engine company?
    HAYA KWA KITALAMU HUITWA MAJINA YASIYO KUWA NA MAANA YOYOTE ILE(Nonsense)
    NIKE- Haina maana yoyote ile
    Ila kumbuka kwamba kujenga Brand Name inachukua muda mrefu sana na pesa za kutosha
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu

    naona unachanganya changanya company names na product brand names

    mfano: coca cola company wanna products brands za cocacola, fanta, sprite, sparletta, crest etc

    now which is which?
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,083
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Yote ni sawa, kwani Google ni nini? Si ni kampuni? na sina Brand? Jina la lampuni linaweza kuwa Brand name mkuu hakuna nilicho changanya hapo/
     
  4. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #4
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,083
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Brand Name haimanishi Product peke yake, vilevile ina jumisha manufacture au producer, mfano mwingine ni TOYOTA hii ni Product na ni manufacture yaani kampuni inayo tengeneza magari ya TOYOTA inaitwa TOTOTA
     
  5. L

    LAT JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    KOMANDOO

    There is a clear distinction between companies and brand names. please accept this fact as a mere common sense
     
  6. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,083
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    mkuu ni kweli kuna tofauti kati ya kampuni na brand name ila kuna baadhi ya makapuni majina yao ndo hayo hayo yamekuwa barand name, nimetoa mfano wa TOYOTA, hii ni kampuni inayo tengeneza magari na vilevile ni brand name,

    KWA Cocacola na makampuni mengine ni sawa

    Ila na wewe kubali kwamba Brand name haimanishi Product pekee yake bali pia, manufacture,
     
  7. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Hajakosea hata kidogo company name inaweza kuwa Brand name, ila brand name sio lazima iwe company name. Labda tu niseme kuwa Nike ina maana
    Pia Google pia inatokana na neno googl ambayo ni namba 10,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000,*000.
     
  8. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #8
    Jan 17, 2013
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,083
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Yapu ni kweli kama unavyo eleza mkuu
     
  9. m

    mama dunia JF-Expert Member

    #9
    Jan 17, 2013
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 421
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    thanks kwa maelezo mazuri, kuan siku nilimshauri kaka mmoja achange jina la kampuni yake, yaani jina gumu kutamka hata mtu uliesoma huwezi kupronounce vizuri etc ye alilidefend saaana eti we hujui tu maana yake jina hili linamaana kubwa saana ni vifupi vya majina ya mtoto wangu, mie mwenyewe mke wangu na mama yangu-aliniacha hoi kwa kicheko! maana brand name pia inatakiwa iangalie na target audience wako ni wakina nani i.e vijana, wazee, wanawake etc..na unatakiwa kulipretest pia kabla halijaenda sokoni.
     
  10. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #10
    Jan 17, 2013
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,083
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Ni kweli, jina la Biashara ni lazima liwe rahisi kutamkwa na hata kukumbukwa, mambo ya kuweka vifupisho vya sijui Mke na mtoto hayana maana kabisa, na mara nyingi Business names ni vizuri ikaendana na kile unacho fanya inakuwa inapendeza sana, labda kama unataka kutengeneza Brandble business names,
     
Loading...