Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majina haya, kwanini maeneo haya yalipewa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sipo, Feb 10, 2010.

  1. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Keko Magurumbasi
    Magomeni
    Afrika sana
    Sinza Mori
    Sinza kwa Remmy
    Sinza Palestina
    Mwenge
    Mbezi Louis
    Africana
    Kijitonyama
    Ubungo Kibangu
    Ubungo Maziwa
    Manzese
    Tandale
    Temeke
    Kunduchi
    Kimanzichana
    Mbagala
    Salasala
    Kibamba
    Kibamba Magarisaba
    Kibaha
    Buguruni
    Kinondoni
    Madale
    Bunju
    Boko
    Tegeta
    Goig
    Makonde
    Jogoo
    Mabibo
    Masaki
    Oysterbay
    Gongo la mboto
    Ukonga
    Kipawa
    Chanika
    Kigamboni
    Mwanakwerekwe
    Mkunazini
    Mbagala Charambe
    Shekilango
    Sinza Mugabe
    Sinza Mapambano

    Chang’ombe
    Ilala
    Ilala Boma
    Kurasini
    Makumbusho
    Victoria
    Mikocheni
    ………..na maeneo mengineyo wenye kujua maana yake waweke hapa tuelimike na kujua maana ya sehemu tunazoishi
     
  2. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ina maana kuwa hamjui maana ya sehemu mnazoishi??? ajabu kweli hii
     
  3. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    gongo la mboto

    mboto ni jina la mtu na alikuwa anauza gongo kwaiyo watu wakawa wanasema nakwenda kunywa gongo la mboto ndo likawa jina mpaka leo
     
  4. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    banana
    kulikuwa na baa moja ya mchaga mmoja alikuwa kapteni wa ndege za jeshi pale airwing alikwenda moshi akapakia mgomba akaja kupanda pale banana sasa hivi kuna petrostasheni ya gapco kwa sasa
     
  5. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Asante, angalau wewe bra unafahamu maana ya eneo unaloishi, wengine wako wapi????? nimekugongea thanks kwa ujasiri wako
     
  6. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135

    ucjali nitakupa mengine ss hivi ila thanks umegonga moja tu kwenye 2
     
  7. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ubungo maziwa

    mwanzo ilikuwa inaitwa ubungo baada ya kuwekwa kiwanda cha maziwa ikaitwa ubungo maziwa mpaka kesho
     
  8. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nimegonga kwenye zote bra
    Itabidi unipe na maana za maeneo haya
    Kimara Stop Over
    Kimara Baruti
    Kimara Korogwe
    Kimara Suka
    Mbezi kwa Msuguri
    Mbezi Kibanda cha Mkaa
     
  9. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sinza kwa remmy

    ni baada ya dr remmy kuamia pale barabarani kabisa kama ujuavyo waswahili atutaki kuumizwa vichwa jina rahisi ikawa sinza, sinza gani pale kwa remmy jina likazaliwa tayari
     
  10. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mbezi kwa msuguri

    ni baada ya temboni hili jina ni baada ya cdf wetu mtaafu mzee msuguri kuhamia hapo na kujenga nyumba yake na kuweka makazi yake kabla ya kuhamia musoma so kama kawa likazaliwa jina mbezi kwa msuguri
     
  11. Azikiwe

    Azikiwe Senior Member

    #11
    Feb 10, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umedanganya Gongo ni neno la Kizaramo lenye maana ya shamba na Mboto ni rutuba kwa maana hiyo Gongo la mboto ilipewa jina hilo kufuatiw eneo hilo kuwa lenye rutuba.

    Na Banana ni kweli kuliwa nahiyo Bar lakini hakuna habari ya mgomba wala mdizi.

    Kijana wacha ulongo
     
  12. Pearl

    Pearl JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2010
    Joined: Nov 25, 2009
    Messages: 3,043
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mmmmh ulikuwa wapi?mbn unavuta shuka kumekucha?
     
  13. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa Mazee Azikiwe yeye bra drphone hiyo ndio maana anayoijua kwahiyo hajadanganya ila kwa hii maana uliyoitoa ndio hoja inaibukia hapo ili tupate ukweli wa maana ya eneo husika.
     
  14. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kimara stopover
    nikituo kinachofata baada ya kmara mwisho hili jina lilikuja hapo zamani mizani ilikuwaga pale ubungo kabla ya kuhamia kibaha so kulikuwa na bango kubwa sana lililoandikwa stop over bar so malori mengi yalikuwa yanasimama hapo kwanza na kupata moja moto moja baridi nakuendelea na safari likawajina mpaka leo nalile bango silionagi siku hizi
     
  15. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #15
    Feb 10, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nasubiri uniambie maana ya eneo unaloishi da Pearl
     
  16. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mbu wa asubuhi wamemwamsha akavuta shuka hehe...Mie ntasema kwa remmy ndo nakujua maana ake kuna mwanamziki Remmy ongara anaishi pale....
     
  17. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mazee upo deep kwakweli
    Na wale wanaoishi maeneo ya
    Mbezi Tanki Bovu
    Mbezi Samaki
    Mbuyuni
    Morocco
    Posta
    Kariakoo
    etc etc etc mtupe maana ya maeneo mnayoishi
     
  18. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #18
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    pls kabla ujanituhumu na kuniita mwongo tafuta historia kwanza ya eneo husika acha tafsiri za maneno moja moja
     
  19. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #19
    Feb 10, 2010
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    FirstLady1
    Tupe maana ya eneo lolote hapo mumy hata kama weye waishi mamtoni
     
  20. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #20
    Feb 10, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kibanda cha mkaa

    nikituo kinachofata baada ya kwamsuguri kunakituo cha msaada then unaingia kibanda cha mkaa kama lilivyo jina palikuwa na kibanda kinauza mkaa ila kwa sasa pamekuwa pakubwa so baada ya barabara kubwa hii kujengwa watu wakawa waakitaka kusema unaposhuka unasemaa msaada kwenye kibanda cha mkaa likawajina kikawa kituo siku hihi
     
Loading...