Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maji Uhai yapanda bei kwa kasi ya ajabu.

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Bhbm, Feb 7, 2012.

  1. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Jamani hii speed ya upandishaji wa bei ya maji ya uhai inatisha. Hivi mbona wanatuchukulia poa sana hawa watu sisi watz!!!! Mwaka jana mwishoni uhai lt 6 ilikuwa 1400, then mwezi baadaye ikapanda mpaka 1600. Cha ajabu week ilopita yamepanda mpaka 2200. Yaani huu uongozi wa ccm hii nchi imewashinda na natamani wote wafe ili tupate viongozi bora haijalishi wanatoka chama gani. I hate from my heart this JK's gvt.

    Hivi hii nchi tunapelekwa wapi jamani? Maisha magumu hivi tutakimbilia wapi sisi?
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 280
    Acha mkuu lita moja sh 600-1000 na yale madogo kabisa 350mil ni sh300 na yale ya 500mil ni sh400 hayo ya lita 6 nimenunua jana huku kwetu ni buku 2000 ila miezi iliyopita tulikua tunanunua kwa 1200 tena ya baridi kabisa hii ndio tz
     
  3. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wanachangia CCM.
     
  4. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Na bado!!! ha ha ha haaaa!!!.

    Magazeti juu.

    umeme juu

    gesi juu

    Bia juu juu juu kabisa

    Nauli juu

    unga juu

    ...........
    ..........

    ............
     
  5. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,893
    Likes Received: 407
    Trophy Points: 180
    Vyanzo mbadala vya mapato kwa serikali baada ya rosti tamu kumwaga mboga
     
  6. p

    papito Member

    #6
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Lita 18 refil ya Maisha imepanda kutoka Tshs 3800 hadi 5000. Nimeuliza Tsn bamaga wamwsema, kupanda kwa umeme, na kukataa bunge kupitisha punguzo la kodi kwenye maji chupa majuzi vimesababisha.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    Sijui tukimbilie wapi kwa jinsi hali inavyozidi kuwa ngumu mtaani!
     
  8. v

    valid statement JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Mishahara pale pale na ni midogo
     
  9. m

    mareche JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 475
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sukari juu
    mchele juu
    mkaa juu
    kodi za nyumba juu
    mishahara chini chini chini zaidi
    posho za wabunge juu
     
  10. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    mtaani kwetu hata vibaka wamepandisha dau....hawakabi chini ya buku tano.....yani wakikupa roba, kama huna cash from 5,000 tsh, wanakupa ngeu ili ukaitibie kwa the same amount...

    Chezeya vibaka wa mtaani kwetu wewe!!!
     
  11. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,079
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    nyanya juu
    mchicha juu
    dagaa la mwanza juu
    viazi mbatata juu
    kihepe juu
    yai juu
    supu juu
    mchemsho ndo soo
    tunakua kama wakimbizi kwenye nchi yetu wenyewe
     
  12. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Mbona maisha matamu tu, natamani huo ugumu mnaouona uongezeke maradufu ili Watanzania wajue thamani ya kura zao. kanyaga twende JK.
     
  13. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #13
    Feb 7, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    KUNA PRICE CARTEL INAFANYWA NA MAKAMPUNI YA BONGO

    Na kingine mimi nazani makampuni mengi ya tanzania yanajiamulia kupandisha bei kiholela sana sijui wanatumia njia zipi kupanga bei kuna Price carter inafanywa hapa kitu ambacho ni kinyume na sheria za ushindani

    Kitendo cha makampuni yanayo fanya biashara zinazo fanana kupandisha bei kwa wakati mmoja ni kwamba walisha fanya mazungumzo zamani sana kwamba wapandishe bei. na hata hili la magazeti ni na uhakika kuna maungumzo na mengine utaanza kuyaskia siku chache zijazo.

    Na hii inawezekana Tanzania kwa sababu kampuni nyingi sana hapa bongo bado ziko katika mtindo wa oligopolistic industry hawa ndo wanafanya hizi cartel hapa bongo.

    1. Viwanda vya bia ni oligopoly

    2. viwanda vya new paper ni olligopoly

    3. Viwanda vya sukari

    4. viwanda vya sement
    5. Viwanda vya vinywaji baridi Pepes na cocacola

    Hawa na wengine wengi wanafanya cartel za price na hiki ni kinyume na sheria za ushindani na serikali iko kimya kabisa makampuni yakifanya uhuni wa kufa mtu
     
  14. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    tuliposikia gharama ya umeme imekwenda juu tulitegemea tunayoyaona maana lazima uzalishaji ungekwenda juu na ili mfanyabiashara apate faida lazima amuumize mlaji kila kitu kimepanda bei hakuna unafuu kwenye chochote.
     
  15. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Nasikia hata Madada Poa Wamepandisha Bei na majuzi waliandamana hadi ikulu wanadai wananyanyaswa na Polisi...

    Panda panda Bei kila kitu kinapanda bei...

    Chips mayai siku hizi inaanzia 2,000/= to 2,500/=
    Nimeona bora niwe nakijika tu The Chef buku 3 msosi heavy saa nne usiku lol
     
  16. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mwanangu usije mjini siumeona hapo juu mwenyewe...
     
  17. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #18
    Feb 8, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Mkuu hii Tamu sana.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #19
    Feb 8, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    huwa nakula changu mwenyewe- Mlachake.
     
  20. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #20
    Feb 8, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Yaani huku kwetu segerea wakuu hali ya maisha imekuwa ngumu sana. Nyanya 2 gengeni ni sh. 500 can you imagine...maharage kg 1800, samaki mimi nilishaacha kula maana hawagusiki, yaani nyanya moja bei ya chini ni sh. 200. Natamani kuhama hii nchi.
     
Loading...