Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majeshi yetu yafunzwe kuheshimu raia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyagahinga, Jan 11, 2012.

  1. N

    Nyagahinga Member

    #1
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo asubuhi around saa 3 pale traffic lights Magomeni nimeona askari magareza wakimpa kipigo cha mbwa mwizi dreva wa fuso kisa eti amekaa kupisha gari la wafungwa.

    Sisi wapita njia tumesikitishwa sana na kitendo hiki kwa kuwa hakukuwa na ulazima wa kumpiga kiasi hiki kwa sababu hakuwa mbishi na tumeona jinsi busara za askari wengi wa majeshi yetu zilivyo finyu.

    Ingekuwa vyema wafundishwe kuheshimu utu wa mwanadamu kwa sababu itafika wakati wananchi watachoka kuonewa na hizo bunduki zao wataziona kama fimbo tu na mifano tunaiona katika nchi za wenzetu.
     
  2. M

    Mussa Mussa Senior Member

    #2
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndugu ukiwasema sana hao jamaa kuwa akili zao zimezunguka kama kofia zao zilivyo na hazina ncha ya kufikiri zaidi ya wanayoagizwa kufanya utaambiwa unahatarisha amani. Muulize kibanda kwa maelezo zaidi.
     
  3. F

    FUSO JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,766
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    wanajiona wapo juu ya sheria, nafikiri pia ni uelewa mdogo wa yule dreva Fuso angetakiwa kwenda police kufungua kesi ya kudhalilishwa barabarani. Kuwa police si kigezo cha kuwa juu ya sheria za nchi. barabara zenyewe nyembamba kwa hiyo nipeleke gari kwenye mtaro kisa eti kupisha gari la mageleza - huo ni ukenge.

    Wananchi pia tuamuke tujue haki zetu - askari yeyote hana mamlaka ya kumpiga raia - nilo ni kosa kubwa mno alitakiwa huyo askari magereza ariporti kwa traffic ili yule dereva kama ana makosa afunguliwe mashitaka na si vinginevyo.
     
  4. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 13,443
    Likes Received: 2,627
    Trophy Points: 280
    Sometimes level of education talks. Kama level yao ni ndogo then hata thinking capacity will be very poor au?
     
  5. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Hicho ni kiburi chao iko siku uniform zao watazivua wenyewe.
     
  6. N

    Nakei Member

    #6
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Sijui hawa wanajeshi wana akili gani, kazi yao ni kunyanyasa wanachi na hakuna anae wakemea, hawana ustaarabu hata kidogo. Jambo dogo tu wameshatoa kichapo, mnawanyanyasa hawa wananchi hamjui wao ndio wanawalipa mishahara. hawa jamaa hawana kazi, wapeni kazi ya kuchimba mitaro kujenga barabara kulinda mbuga za wanyama, kulinda madini, wakiwa busy hawatafanya huu upuuzi.
     
  7. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    tatizo la maafande wengi wa hii nchi ni kujichukulia maamuzi mikononi maana wanajua wao hakuna mtu atakayewauliza,
    huu ni upumbavu,na viongozi wao wapo hawawajibishi,ingekuwa ni nchi nyingine,wanajeshi/polisi kamwe hawawezi kuleta usumbufu kwa raia,ila hapa tz ni kinyume
    pia nadhani sometimes they are on drug au wanakuwa wamevuta bangi,
    inabidi siku afande akijichanganya nikumpa kipondo cha heshima ili nao wajue raia tupo vyema
     
  8. gollocko

    gollocko JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 1,692
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Mkuu kwa ufupi majeshi yetu ni ya kikoloni zaidi, ni kama enzi zile za mwingereza!
     
Loading...