Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majambazi wadunga watu sindano za sumu Kilimanjaro

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by asigwa, Sep 27, 2012.

  1. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,046
    Trophy Points: 280
    WANANCHI wa kata tatu za Wilaya ya Moshi Vijijini, wamekumbwa na hofu kubwa inayofuatia kuibuka kwa vitendo vya ujambazi huku kukiwa na madai kuwa majambazi hao hao, wanatumia sindano za sumu kuua watu.

    Habari kutoka kata za Kilema Kusini, Kilema Kaskazini na Marangu zinadai kuwa mtandao wa majambazi hao wapatao 30, umekuwa ukilipiza kisasi kwa wananchi wanaojitokeza kutoa ushahidi polisi. Wananchi hao wamependekeza kutumika kwa sheria ya kuwaweka kizuizini watuhumiwa, ili kuepuka uwezekano wa kuua watu.

    Habari zilizozagaa katika Kijiji cha Makami Juu, zilidai kuwa usiku wa Septemba 11 mwaka huu, majambazi walimvamia mfanyabiashara, Respich Ngowi na kumuua kwa kumdunga sindano ya sumu, “Waliiba kila kitu na wakamdunga sindano ya sumu, watu hawakuthubutu kutoka nje ya nyumba wakihofia kukatwa mapanga na kufuatiliwa na mtandao huo wa majambazi,”alidai mwananchi mmoja.

    Wananchi hao walidai kuwa uchunguzi wa mwili wa marehemu uliofanywa na madaktari, ulithibitisha kuwa mfanyabiashara huyo alichomwa sindano mbili za sumu.

    Mtandao huo ndio unaotuhumiwa kuilipua kwa petroli, nyumba ya Mwenyekiti wa Kijiji cha Kiraracha, Andrew Lekule na kuteketeza mkewe na mtoto wao mdogo wa umri wa miaka mitano.

    Mkazi mwingine wa Kijiji cha Kitowo huko Kilema, alidai kuwa mtandao huo ni kama umejitangazia “uhuru” kwa sababu unafanya uhalifu wakati wowote wanapojisikia kufanya hivyo, “Ukiuza nguruwe wanakufuata usiku na hata ukiuza mti wako wanakuja na mapanga wanataka pesa za mauzo. Hali si nzuri hata kidogo karibu kata nzima ya Kilema Kaskazini,”alidai.

    Hata hivyo mkazi wa Kijiji cha Ruwa alilidokeza gazeti hili (MWANANCHI) kuwa pamoja na jitihada za polisi kukamata washukiwa lakini wananchi hawataki kutoa ushirikiano ikiwamo kuwatambua wahalifu, “Tatizo hapa ni wananchi ambao hawana mwamko wa ulinzi shirikishi, yaani mtu anavamia nyumbani na anapiga yowe la kuomba msaada, lakini hakuna jirani anayetoka na kutoa msaada” alidai.

    Mwananchi huyo ambaye naye hakupenda jina lake litajwe, alidai kuwa kama wananchi wangekuwa na umoja, wangeweza kusambaratisha mtandao huo.

    Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Kilimanjaro, Robert Boaz, alikiri kuwapo kwa matukio ya ujambazi, lakini alisema tatizo ni wananchi wanaokataa kuwatambua washukiwa wala kutoa ushahidi.

    Source: MWANANCHI
     
  2. k

    kupe JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2012
    Joined: Jul 26, 2012
    Messages: 974
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Chadema hao
     
  3. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Hii story ni kweli nilikuwa kilema Makami juu, Sango, Kisangiro na Marangu kwa Mrema jumatatu hii. Huyo Bwana alielezwa kwenye post hapo alikuwa ni mfanyabiashara wa M-Pesa.
     
  4. juma munna

    juma munna Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 26, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    poleni sana wanainchi wa kilimanjaro naiomba serikali ilitafutie ufumbuzi wa haraka sana jambo hili kwani linahatarisha amani yetu tanzania ni nchi ya AMANI na tunapenda AMANI:A S-heart-2:
     
  5. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    hapana bwana, hili si jimbo la TLP,?
     
  6. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2012
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wachaga inabidi mbadilike pesa zinatafutwa sio kwa style hiyo,huku kwetu temboni wachaga ndio majambazi wakubwa inafika hatua watu wanakimbia nyumba zao wanaenda kupanga kinondoni
     
  7. B

    Bahati Risiki JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wachagga ni waizi wakubwa? Kweli huna la kuchangia hapa. Badala ya kushauri ni kwa jinsi gani ufumbuzi wa tatizo utapatikana unang'ang'ana na wachagga. Mtu yeyote anaweza kuishi uchaggani na akawa mhalifu. Hata hivyo hiyo inaonyesha ni kwa jinsi gani nchi imekosa utawala bora. Serikali gani inawaacha wananchi wake wapigwe sindano za sumu na majambazi? Wale askari wanaolipua raia wema si wangetumika kuwalipua hawa majambazi? Mungu utusaidie watanzania tunaouawa kwa kukosa ulinzi na usalama.
     
  8. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kila ovu si linaelekezwa CDM? Nilidhani RPC angesema huyo mfanyabiashara alirushiwa kitu kizito na wafuasi wa CDM...LOL!
     
  9. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hawa wakipatikana wahukumiwe kifo cha kuchomwa moto bila kujali haki za binadamu maana si binadamu hawa. Je serikali yetu iliyoahidi maisha bora iko wapi na inanufaikaje na hii hofu kwa wananchi? Bila kukomesha ufisadi na kutoweka maadili ya jinsi ya kupata utajiri wabongo mtamalizana bure.
     
  10. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #10
    Sep 28, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    wewe unadhani hawa watapatikana?, kwa njia gani?, si umesikia polisi wamshasingizia kuwa raia hawawapi ushirikiano?, wewe jiulize polisi wanatumia tax payers' money kufanya mafunzo na kununua silaha but when it comes to combating crime wanataka raia ndo waawafanyie kazi!, kwa sasa uharifu ndiyo biashara inayolipa kwasababu waharifu hawabugudhiwi, join now.
     
  11. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #11
    Sep 28, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    na ukitoa taarifa ni hao hao polisi wanaowaambia majambazi kwamba fulani na fulani ndio wamekutaja sasa hapo unafikiri ni mwananchi gani atashirikiana na polisi wanafiki.kwa mtaji huu vibaka na wezi watauawa na kuchomwa moto sana.ila usalama wa nchi unazidi kupotea.
     
  12. B

    Bahati Risiki JF-Expert Member

    #12
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani wanavijiji wa Kilimanjaro huu uovu unapiliza. Shikaneni na kuwa kitu kimoja kwa kuweka doria hadi muwakamate hawa. Wachagga mnajua kutumia ulinzi shirikishi. Wekeni Sungusungu na atakayekamatwa ashughulikiwe na awe mfano kwa wengine. Mkifanya hivyo mtalala milango wazi kama ilivyokuwa miaka ya nyuma. Hakuna mwenye haki ya kupigwa sindano za sumu, kuchomewa nyumba, au kuuliwa. Kila raia ni mlinzi na mnaweza kuwakosha hawa majambazi hata kama wako hamsini. Msikubali kuishi kwa hofu kwa sababu nchi haina serikali, ulinzi, au usalam kwa raia. Wote mkiungana mtatoa ulinzi na usalama kwenu bila hata msaada wa mtu yeyote yule!
     
  13. u

    ureni JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mrema hayo si majimbo yake?kwa vile alifanya kazi nzuri sana wakati akiwa waziri wa mambo ya ndani basi atumie mbinu hizo hizo akiwa kama mbunge wa huko mfano:kuhamasisha wananchi wa maeneo hayo kujenga vituo vya kutosha vya polisi ili kuweza kuzibiti huo ualifu,kuwahamasisha wananchi kuwataja hao wahalifu manake wanajulikana manake wanaishi na jamii.nk
     
  14. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Polisi watu wanaostaili kuwaua kwa mabomu hamuwaui mnakua ua raia na waandishi.
    Haiwezekani watu waishi kwa hofu kama wako Darfur kisa majambazi what are u people doing RPC OCD na uyo jamaa wa upelelezi sijui title yake.
     
Loading...