Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majaji wapendekeza Mahakama ya kadhi kufutwa Kenya

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by nguvumali, May 24, 2010.

  1. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #1
    May 24, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    HABARI zilizopatikana hivi punde kutoka Kenya, zinasema kuwa Mahakama Kuu imeamuru kuondolewa kwa sheria iliyoanzisha Mahakama ya Kadhi Nchini Kenya kwa sababu inakiuka misingi ya kuishi kwa utengamano ndani ya nchi hiyo na haki ya kuabudu ya wengine, kama wanataka mambo hayo ya kadhi ni vyema wakajianzishia wenyewe vimahakama vyao badala ya kutaka katiba ama sheria ya nchi itambuE uwepo wake.
    Habari hiyo iliyosomwa na Dina Gahamanyi wa BBC haijafafanua zaidi...ila mambo ya Kadhi nchini Kenya ni marufuku.
     
  2. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,260
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    absolute!, sijui kwanini ukweli huu unakuwa mgumu kwa baadhi ya watu.
     
  3. Fredwash

    Fredwash JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2010
    Joined: Oct 27, 2009
    Messages: 561
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    mmh what a pity and ppl here were using Kenya as succession of reference to call for mandatory on this KADHI thing...haya sasa...now wat




    ++++++++++++++++++++++++++
    KIUMBE CHENYE UHAI NA MAUTI HUONGOZWA NA TAMAAA
     
  4. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #4
    May 24, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    KUNDI LA MAJAJI WA TATU LIMESEMA KUWA PESA ZA UMMA,(ZA WALIPA KODI) HAZIPASWI KUHUDUMIA MASWALA YA DINI.
    Tunapoelekea kwenye mahakama ya kadhi kuna jambo la kujifunza kutoka kwa hawa wenzetu walio jaribu hii kitu ?
     
  5. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2010
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Bora wamefunguka macho'...
     
  6. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #6
    May 24, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nafikiri kwa mara ya kwanza kama taifa tutapata taa ya kijani kuwa hii kitu mahakama ya kadhi haitekelezeki kivitendo na niunyonyaji wa jasho la walalahoi, na masikini wasio abudu kwenye dini hiyo, yaani kweli maswala yao ya ibada ya hudumiwe na pesa za kodi yetu sote, kweli sielewi.
     
  7. Mpogoro

    Mpogoro JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2010
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 361
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    VE--RY INT--EREST---ING!Taunze kudai mambo ya msingi sasa...kama "shule" badala ya "vyumba vya madarasa"...
     
  8. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    xpaster and maxshimba the ground is open for you.....! MAKE SURE THE PUNCHES ARE REAL AND LAND TO YOUR OPPONENT ...FAILURE TO DO THAT YOU WILL BE KnOCKED OUT......! HERE WE GO ROUND NUMBER ONE.......3 SECONDS XPASTER DOWN.....THE REFEREE IS COUNTING......THE BELL HAS RUNG......AND THE NEW CHAMPION ISSSSSSSS.............MAX........SHIMBAA......!
    LADIES AND GENTLEMEN......IT IS AN ABSOLUTELY K.O WITHOUT A DOT OF COMPLAINING......! e.t.c....e.t.c....e.t.c...
     
  9. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Tusubiri reaction ya akina Mrema wa TLP and others ambao siku zote references zao huwa Kenya and South Africa. Logic zao huwa zimekaa kitenge-tenge; what if every sect of religion would ask for their court to be recognized in the constition? Watu hupenda kutanguliza personal interest hata katika masuala ambayo akili ya kawaida inawasuta kuwa ni za hatari kwa mustaksbali wa Taifa.
     
  10. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #10
    May 24, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hongereni sana Wakenya, haya mambo ya Kadhi yafanyikie misikitini, yalipiwe na yanayowahusu, maana ni sehemu ya Ibada kwa mungu wao aitwaye allah!
     
  11. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hili ni jambo jema sana walilolifanya hawa wakenya, maana ni ngumu sana
    taasisi ya kidini kuendeshwa kwa fedha za serikali ambayo chanzo chake kikuu
    ni kodi za wananchi mbali mbali, wapagani, waabudu moto, waabudu ng'ombe
    n.k sasa kila taasisi ijitegemee, mahama ya kadhi ni haki ya wahusika ambao
    ni waislamu, lakini waianzishe wao misikitini kwa faida yao wenyewe,
     
  12. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #12
    May 24, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    hilo mimi ndio naona la msingi, maana wazee wa misikitini daima wamekua wakidai Kitimoto ni dhambi sasa leo kwanini wang'ang'anie pesa za kodi zitokanazo na bar, kodi za kitimoto na kila aina wa yale wanayoyapinga....kadhi haitekelezeki kwenye nnchi zenye dini mchanganyiko kama kwetu.
     
  13. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    mi nilikuwa sielewi vizuri KUMBE WANATAKA KADHI ALIPWE NA SERIKAL........? Lakin wakiandamana watapatiwa.......!
     
  14. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    nimefurahi sana kusikia hivyo.
     
  15. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #15
    May 24, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Waislamu watu wa ajabu sana, Wakenya wangerogwa kuweka mambo ya Kadhi kwenye Katiba moto ungewaka zaidi ya ule wa Nigeria ambayo ilikuwa nchi ya amani na utulivu uliokuja kuharibiwa na Jinamizi liitwalo "Sharia!" Jinamizi hilo limeendelea kuitafuna Nigeria, imekuwa "Iraq ya Afrika!" JK wetu ameanza kupenyeza Sharia kwa mlango wa nyuma kupitia Benki ili ionekane ni kitu cha kawaida. He is fooling unsuspecting majority! Let's wake up, apingwe kama Mwinyi aliyepingwa kuhusu kuisilimisha nchi kupitia OIC!
     
  16. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mbona torah ya kiarabu inatumia neno Allah katika sehemu ya MwenyeziMungu katika Torah ya Kiswahili?:
    "Jehovah Himself studies the Talmud standing, he has such respect for that book."-Tract Mechilla.
     
  17. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ndio naanza kusikia leo, torah ya kiarabu? tora ya kikristo? ndio nini?hahaha, hakuna torah zingine zozote zile, torah ipo ya kiyahudi peke yake, ndo wanaoitumia katika judaism yao. kwani waarabu wanasali dini ya kiyahudi?...torah ni kitabu cha wayahudi, hivyo translation zingine zote hizo si halisi na usiziamini sana hasa izo za kiarabu kwasababu ziko biased against JEWS. nimefurahi kusikia ivyo, na hapa tz pia, nafikiri icho kitu ndo kitafutika moja kwa moja.
     
  18. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kama Jk anafanya hivyo, itabidi basi awe makini kwasababu historia itamhukumu. islamic banking haina lolote zaidi ya kuendelea kugawanya watz waliokuwa wanakaa kwa amani na upendo, tunakoelekea hakueleweki kama huku kukaa kwa kushirikiana na kupendana watu wa dini zote kutaendelea au vipi, kwasababu kama kweli viongozi wetu hawachukulii maanani mambo tete wanataka kutupeleka wapi sasa?
     
  19. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Japo binafsi sikubaliani na KADHI lakini wanasiasa wetu ni waajabu sana, hasa hao wa kenya. Wanafanya sheria kwa masilahi yao na si kwa masilahi ya Taifa.

    Hiyo kadhi waliipitisha ktk katiba mpya wanayotaka kuipitisha, sasa ili kupata majority wakaendeleza hiyo kitu ya kadhi ili kupata katiba yao na si ya taifa ipate kupita. Sasa wakristu wakaanzisha kampeni ya REFA na KIPYENGA pamoja na KADI NYEKUNDU kwa katiba. Sasa wameona kadi nyekundu ya wakristu ni noma na ukichanganya na wakalenjing wa RUTO, sasa wameamua bora wakose kura za mombasa.Teh tehteh teh wanasiasa wetu tabu sana.
     
  20. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #20
    May 24, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Sideeq acha kuwa kipofu kwa makusudi! Kumekuwa na juhudi kubwa mno toka kwa Waislamu ya kuisilimisha Biblia bila mafanikio!
     
Loading...