Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majaji wa upe- shallow judgements

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by CHUAKACHARA, Apr 24, 2012.

  1. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Wapendwa, nilisema humu hapo zamani, kuwa hiki kitendo cha JK kuwateua majaji kujaza nafasi eti kwa vile majaji hawatoshi kitaua the highly respected High Court of Tanzania. Angalia/soma judgements za hawa wateule, soma zipo nyingi wamezitoa, kuna mapungufu makubwa na kama zikienda Court of appeal zikasikilizwa na majaji watukufu wa zamani-Kimaro, Nsekela, etc to mention but a few, zitakuwa overturned majority of them if not all!!! Nawaheshimu sana, lakini wajiulize nafsi zao vile vile. You dont uplift a medical assistant to a medical doctor/specialist simply because there is shortage of specialist/medical doctors!! That is what JK did.!!! Tunawaheshimu sana tena sana, lakini wajitathimini kwa kusoma hukumu za akina marehemu Lugakingira, Katiti, Koroso etc etc. Nawaheshimu sana, sina nia ya kuwadharau, nasema ninaloliona kama mdau wa hii field. Naomba radhi kama nitawaudhi!!!
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    kuna majaji waajabu sana, angalia yule rwakibabila wa arusha ni balaa tupu a.k.a jaji fasta or voda fasta
     
  3. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #3
    Apr 24, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Nimesoma judgement yake, sidhani kama issues na facts alizoziadress Lwakibarila ni mpya. Zina precedents nyingi tu. Ajabu hakuna precedent hata moja aliyoinukuu. It is a common judicial maxim that analysis of the legal issue should be based/controlled by the decisions of earlier cases that have similar issues and facts to the case under investigations -stare decis- Be it binding or persuasive. Judgements za watukufu majaji hawa hazina that basic element of common law system which is a corner stone of our legal system. I will post some of the judgements for your perusal. Mimi sio mwanasheria, lakini.....!!
     
  4. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #4
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wasomi hao bana...wenyewe wanajiita "learned".
     
  5. K

    KIGOMA KWETU Member

    #5
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu naomba msilete siasa kwenye vitu vya msingi, majaji sio wanasiasa na hii kazi wamesomea, wewe uliyetoa maelezo hujui kinachosomwa na hao majaji utajuaje kama kakosea au hajakosea. Toa siasa zenu za kichaga hapa tumewachoka kwa huu ujinga mnaoendeleza
     
  6. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #6
    Apr 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Sasa wachaga wametoka wapi!! You need to discuss issues na sio watu/personalities. Looks you are not informed leave alone being educated -notice the difference between an educated and an informed person. You are neither!!! Mtu kaweka hoja ichambue, discuss yaliyokuwa presented katika hoja yake. Usitukane! Hata majaji kama unasoma vitabu, kuna hukumu ambazo huwa zinakosewa, inabidi zifutwe kutoka kumbukumbu ya mahakama. tafuta kesi ya dibagula (Yesu sio Mungu uone kuwa mahakimu/majaji wanakosea hukumu kwa kiasi kikubwa. Usiwe mbishi bila hoja!!
     
  7. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #7
    Apr 25, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,409
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Where there is a wrong,there is a remedy.Take action if you are aggrieved by any decision of any brethren.Vinginevyo hii itakuwa siasa.
     
  8. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #8
    Apr 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Nadhani wewe ni mmoja wa hao niliowasema!! All in all truth remains that the professionalism of these respected, Learned brothers is questionable!
     
  9. B

    Bandio Senior Member

    #9
    Apr 28, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 101
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Usikatae kila kitu, unatakiwa kutafakari kabla ya kukataa.
    Soma vizuri Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tazania,1977 uone sifa za mtu kuwa jaji na ukimaliza kufanya hivyo uje na hoja ya majaji in question kutokuwa na elimu inayostahili, vinginevyo ushauri wa mayenga haukwepeki.
     
  10. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    You might be wright, lakini if somebody does not deliver, them even with diplomas, he or she should be relieved of his duties. They dont deliver to one's professional expectations. Soma judgements zao kama nilivyosema kwenye original posting yangu, utaona mapungufu makubwa tena sana. Bandio soma judgements za Lugakingira, Katiti , Koroso, and many many others old judges/dead and alive you will notice the obvious professional defficiency of our learned judges.
     
  11. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,898
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Mkuu, hukumu ya jaji mstaafu Mihayo katika kesi ya babu seya mpaka leo watu wanaitilia mashaka, ukumbuke kuwa hata yeye amewahi kujaribu kuisafisha nje ya mahakam- unamaana hata Mihayo ni UPE?, naona kama uzi wako niwa kisiasa zaidi......
     
  12. mchapa shughuli

    mchapa shughuli JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 60
    Sio jaji Mihayo tu,hata kesi ya mgombea binafsi ni majaji wakogwe ndio walitoa hukumu.
     
  13. Karikenye

    Karikenye JF-Expert Member

    #13
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika Tanzania majaji ninaowaheshimu dead or alive Lugakingira and Mwalusanya na ukifuatilia serikali ilikuwa haiwapendi hata kidogo you could not influence them any how!
     
  14. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Na worry ya majaji wetu ni kuwa influenced na serikali. hawa walitenda haki, angalia hukumu zao how well reasoned
     
  15. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    kama wanajifunza kupindua haki ni bora tusiwe na majaj!
     
  16. n

    ngoshas JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 711
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ulichokisema ni sahihi kabisa Mr, lkni nna observation mbili. Kwanza. Majinaya Majaji wateule hupelekwa kwa Mh Rais (sio JK) kutoka mahakama ya Rufaa, na kuaminishwa kuwa hao watu wana uwezo mkubwa sn wa kuwa maJaji, kazi yk inakuwa kuapisha, unless umhukumu kwa kuapisha lakini sio kuteua.
    Pili (hii ni minor obs) why now baada ya Mahanga kushinda? Did u say the same kwa Lema? Lisu na juzi Aeshi?:wave:
     
  17. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #17
    May 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Hii thread niliiweka kabla ya hizi hukumu. hata walioshinda/kushindwa hukumu za hawa watukufu zina mapungufu mengi. Bahati nzuri mimi ni mwanafunzi wa sheria mzee hivyo nazisoma sana na kuzilinganisha na za hawa watukufu - cases with similar facts and issues etc. Utaona mapungufu makubwa. Kama nilivyosema, ninawaheshimu sana. Tatizo nikuwa hawasomi sana!!!! Nimekuja kuona kama unataka kuandika hukumu ya haki and professional lazima usome precedents nyingi kujiridhisha kuwa hauendi nje ya kilichamuliwa nyuma kama kuna similar facts and issues.

    Angalia kesi ya Dibagula-Yesu sio mwana wa Mungu mfano mmoja ingawa ilitolewa na PRM- Majaji walimtukana kabisa!!!
     
Loading...