Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Majaji hawa 7 ndiyo adui wa demokrasia TZ

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Malafyale, Jan 19, 2012.

  1. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2012
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,011
    Likes Received: 2,261
    Trophy Points: 280
    Majaji hawa 7 wa Mahakama ya Rufaa wakiongozwa na aliyekuwa Jaji Mkuu Augustino Ramadhan,akisaidiwa na majaji wenzake 6 ambao ni Eusebio Munuo, Januari Msofe, Benard Luanda, Mbarouk Mbarouk, Nathalia Kimaro na Sauda Mjasiri;hapo Juni 16, 2011 walikataa TZ isiwe na mgombea binafsi tena wakitupilia mbali andiko ndani ya katiba linalosema kuwa"Kila mtz ana haki ya kupiga na kupigiwa kura";Kama kupiga kura hatuhitaji kuwa na udhamini wa chama cha siasa iweje kupigiwa kura lzm udhaminiwe na chama cha siasa?

    Bado nitazidi kuwaheshimu hadi siku yangu ya kufa Majaji watatu wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Amir Manento, Salum Massati na Thomas Mihayo kwa kuruhusu mgombea binafsi kabla ya majaji wengine 7 wa Mhakama ya Rufaa kuhujumu demokrasia yetu!

    Tuseme ukweli na wala kutoa maoni yako huru kusichukuliwe kama ni kuingilia uhuru wa mhimili mwingine wa dola!Kama mgombea binafsi angeruhusiwa unahisi hii fukuza fukuza ya wabunge na madiwani tunayoishuhudia sasa hivi ingekuwepo?
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Ndiyo hivyo, kila sehemu kuna genge la wapenda madaraka! na sikuona kwa nini mgombea binafsi asiruhusiwe! Inawezekana pia hoja yao ilikuwa na mantiki kwani wengi wetu hajui walichosema kwa undani zaidi.
     
  3. nashy

    nashy JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 679
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    unajua hapo hofu ipo ccm maana ukiruhusu mgombea binafsi ccm is no more
     
  4. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,902
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    Amir Manento, Salum Massati na Thomas Mihayo..wanafaa kuwemo kwenye tume ya katiba mpya lakini iam sure hawawezi teuliwa sababu watahatarisha maslahi ya chama..
     
  5. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hao majaji walipewa maagizo na magamba kwa maslahi binafsi ya kisiasa.
     
  6. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #6
    Jan 19, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Suala la mgombea binafsi lilijadiliwa sana kwenye kesi ya Mtikila na ilionekana kabisa kumkataza raia ugombea binafsi ni kumnyima haki yake ya kikatiba! Lakini pia tukiangalia upande wa pili, kuna articles nyingi tu zinazoenda kinyume na the Bill Of Rights na hapa ndipo tatizo kubwa lilipo! BTW; naungana na wewe mtoa maada, kweli majaji wengi wanarudisha democrasia nyuma na mfano mzuri ni huyo Augustino, yaani ni pure physical figure tuu....dispense of justice kwake ni ziro!!!
     
  7. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #7
    Jan 19, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Ikiruhusiwa mgombe huru ndo itakuwa pouwa! Babu yangu anahitaji kugombea ila hana chama!
     
  8. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #8
    Jan 19, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    As long majaji wanakuwa appoited,ufanisi wao lazima uwe wenye utata
     
  9. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #9
    Jan 19, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Ndo matatizo ya party supremacy hasa ukizingatia mkubwa wa chama ndie mkubwa wa nyanja zote!!
     
  10. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #10
    Jan 19, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,806
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    Hapo tutamwezesha Mtikila Mtanganyika halisi kugombea na atapunguza wingi wa kesi.
     
  11. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,328
    Likes Received: 593
    Trophy Points: 280
    Lakini ipo siku tutafika tuu, wananchi tutakapo amua kutoa kansa inalolisumbua Taifa letu
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Jan 19, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    Nchi hii imewahi kuwa na Jaji Mmoja tu nakumbuka alikuwa akiitwa Rugakingira!
     
  13. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #13
    Jan 19, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    mbona mmesahau mkuu wa bunge mh. anna makinda?
     
  14. kitalolo

    kitalolo JF-Expert Member

    #14
    Jan 19, 2012
    Joined: Dec 4, 2006
    Messages: 1,845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hivi haiwezekani kufungua tena hii kesi ya kudai mgombea binafsi, au kuna hamakama ya kimataifa tunayoweza kwenda kufungua tena hili shauri wataalamu wa sheria tujuzeni. na ikiwa inawezekana je mnaonaje sasa tukajiunga kama watanzania tukawawezesha wanasheria makini kama mtikila wenye kuweza kufungua na kutete kesi tukapata ushidi na hatimae haki ikatenda?
     
  15. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #15
    Jan 19, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,997
    Likes Received: 843
    Trophy Points: 280
    Kwa wale wanaotaka kusoma hukumu ya hawa majaji juu ya jambo hili mnaweza fuata link hii: Mtikila v Attorney General (10 of 2005) [2006] TZHC 5 (5 May 2006)
     
  16. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #16
    Jan 19, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Kwenye red, tunahitaji mgombea binafsi ili watu wasifukuzwe kwenye vyama au kudumisha demokrasia?

    naunga mkono mgombea binafsi na naunga mkono watu wanaokwenda kinyume na taratibu za vyama vyao kuchukuliwa hatua zinazostahili.
     
  17. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #17
    Jan 19, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mkuu unawapigia chapuo hao uliowataja? au?
     
  18. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #18
    Jan 19, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,220
    Likes Received: 1,220
    Trophy Points: 280
    Hawa majaji ni maadui wakubwa wa demokrasia adhabu wanayostahili ni kupigwa mawe hadi wafe.
     
  19. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #19
    Jan 19, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mgombea binafsi ataendesha serkali kama kampuni binafsi. Maamuzi yatakuwa ni kupata faida pekee. Yeyote atakae sababisha hasara atafukuzwa kazi. Hii ndiyo maana magamba hawawezi kuruhusu mgombea binafsi kwani watakosa kazi na kuswagwa mahabusu watakapo fanya ufisadi.
     
  20. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #20
    Jan 19, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,812
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280

    Jamaa ameweka wazi kuwa hawa ndiyo majaji walioruhusu mgombea binasfi ambao uamuzi wao ulibadilishwa na hao wa mahakama ya rufaa.

    Hivi TZ hatuna constitutional court??
     
Loading...