Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maiti yasafirishwa kwa pikipiki Bukoba

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by EMT, Jun 29, 2011.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Juni mwaka jana, niliweka hapa jamvini habari na picha za kusikitisha kuhusu hali halisi ilivyo kwa baadhi ya sehemu za Tanzania ambapo kutokana na ukali wa maisha na kupanda kwa bei ya mufuta na vyombo vya usafiri, maiti hupakizwa juu ya pikipiki tayari kusafirishwa kwa ajili ya maziko. Hiyo ilikuwa katika kijiji kimoja mkoani Mbeya (http://www.jamiiforums.com/habari-na-hoja-mchanganyiko/150148-maiti-yasafirishwa-na-pikipiki.html). Safari hii imetokea huko Bukoba ambapo maiti imebebwa kwa pikipiki tayari kusafirishwa kwa ajili ya maziko. Yafuatayo ni picha na maelezo kama yanavyopatikana kwenye blogu ya Bukoka (Bukoba).

    Mwanzo kwa kunukuhu:

    “Kweli nimesikitika sana kuona hali ya kwetu Bukoba bado tuko nyuma mpaka maiti inabebwa kwa pikipiki yaani thamani ya utu inaishia hapo kweli nimesikitika sana. Sasa tufanyeje kwa walio mbali na Bukoba na walioko Bukoba wenyewe tunatakiwa kujikomboa kununua vifaa viwasaidie ndugu zetu walioko vijijini nakumbuka zamani kama unatoka Kyaka pale mlima katoma lazima ukutana na watu wamebeba maiti kwenye baiskeli wanapelekwa vijini kila mtu anaona sioni wakati wa sasa jamani.

    Nakumbuka kuna kampuni moja iko Dar es Salaam wanazo Bajaji nzuri zinaweza kubeba maiti, wagonjwa, wamama wajawazito tukiamua tunaweza kufanya harambee kwa ajili ya watu wa Bukoba tukanunua hizo bajiji kama tano tukapeleka kwenye kata ili mwanakijiji anapopatwa na shida kama hii anakodi kijijini na inasaidia hata kwa maendeleo. Kuna kijiji kimoja mtwara wanakijiji baada ya kupata shida walichanga wanakijiji wakainunua kwa 10,000,000/= inawasaidia sana na kijiji ndo kilichagua mtu atakayeindesha na kuitengeneza yaani wako sembuse sisi watu kutoka BK tunashindwa nini?” Mwisho wa kunukuhu.

    [​IMG]




    [​IMG]


    Pikipiki ikiwa mwendo wa kasi inatoka Ndolage Hospitali kuelekea Ichwandimi kupitia Nyakigando maeneo ya Rubale.

    [​IMG]

    Picha na maelezo zaidi: Bukoba: ASEMAVYO MDAU ELEWA SABUNI KUHUSU USAFIRI WA MAITI;Hii ni kutokana na habari tuliotoa kupitia wadau wiki iliopita.
     
  2. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Duh!
    Nchi ya ajabu sana hii imejaa viongozi wapenda sifa wasiojali kabisa masuala muhimu ya kijamii. Maiti inakalishwa kwenye kiti kwa urahisi wa usafirishaji? Hili linawezekana Tanzania tu, nchi inayoongozwa na sharo presidar jk kutoka ccm! Maisha bora hayawezekani, tuache kudanganyana!
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Jun 29, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Hii ndiyo nchi ambayo Nape na wazazi wake wanahubiri kuwa watz wanamaisha mazuri na amani tere mioyoni!!
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    maskini wa Mungu! wapiga kura nao hawa,na wanapanga mstari kabisaa!afadhali sie wa mbagala tungebeba na guta,sasa hawa hata barabara hawana!
     
  5. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,935
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    napata tabu kuamini hii!, kwa kweli tumefika hatua mbaya sana.
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Lakini sidhani kama hili ni la kulaumu serikali. Sijawahi kuona mahali ambapo serikali inasaidia kusafirisha miili ya marehemu katika mazingira ya vifo vya kawaida (I stand to be corrected), familia, jamaa na ndugu ndio wanawajibu huo.
     
  7. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #7
    Jun 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,262
    Likes Received: 1,959
    Trophy Points: 280
    Sijaona kitu kibaya kama hiki mwaka huu, kwani hao wanakijiji hawawezi kuchangia, duh.
     
  8. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Inawezekana kuna tatizo la barabara pia ambalo linasababisha kupanda kwa gharama za usafirishaji, hivyo hata kama wanafamilia na jamaa wengine wangechangishana kupata usafiri wa gari lisingeweza kufika huko wanakopeleka hiyo maiti.
     
  9. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #9
    Jun 29, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Venezuela unapewa usafiri na sanduku bure!
     
  10. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #10
    Jun 29, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mzee Mwanakijiji, tunapoilaumu serikali katika hili hatumaananishi wao ndio walitakiwa watoe gari kwaajili ya kubebea maiti... Ndiyo ni wajibu wa ndugu jamaa na marafiki kuchangia na kuusafirisha mwili wa marehemu. Ila ukumbuke sio watu wote wako katika financial position kama yako mkuu... Mi siamini kama ndugu wa huyo marehemu wamependa hali hiyo... Ugumu wa maisha ndo uliosababisha wakose hata hela za kukodi gari kwaajili ya kumsafirishia marehemu wao, na ndio maana tunailaumu serikali inayosema maisha bora kwa kila mtanzania... 'Think twice'
     
  11. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #11
    Jun 29, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,783
    Likes Received: 1,680
    Trophy Points: 280
    Dahhhh kwa kweliInatia huruma sana..Na hiyo habari ya kusafirisha Wamama wajawazito na mabajaji.. Kwa kweli ni kitendo cha laana.. Yaani serikali yatu imeshindwa kuweka ambulance Kwa kila wilaya... kwa vitu ambavyo ni very Emergency ... Nadhani ni bora kuwa hata na moja kuliko 0...
     
  12. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #12
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mkuu nadhani kinacho zungumziwa hapa ni ugumu wa maisha unaopelekea hali ngumu kwa kila kitu. Jamaa amezungumzia kuh kupanda kwa mafuta nk hakusema serikali ibebe jukumu.
     
  13. womanizer

    womanizer Senior Member

    #13
    Jun 29, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona maiti mwenyewe anaonekana kama anaongea na simu, hii picha ina mashaka kidogo. Lakini hata hivyo serikali ina majukumu mengi zaidi ya kusafirisha maiti, hata Yesu aliwaambia '' waacheni wafu wawazike wafu wenzao''.......MATHAYO 6:12
     
  14. T

    Technology JF-Expert Member

    #14
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 673
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Let us be realistc wazee, sidhani kama serikali inapaswa kutoa/kuwawezesha wanachi kuzika ndugu zao. hili ni jikumu la society 100%. basi wameshindwa hata kubebe mwili wa marehemu ktk mkokoteni ukiwa umelazwa na kusitiriwa vizuri!!!!! then mkokoteni ukavutwa na pikipiki???? hata wewe ulieleta picha hii HUNA MAANA. sasa unachochea nini hapa????
     
  15. T

    Technology JF-Expert Member

    #15
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 673
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    MODS please iondoee hii post, ni udhalilishaji wa maiti huyu (kama kweli ni maiti) na sioni zaidi ya kujenga chuki dhidi ya serikali wakati jamii husika walipaswa kutimiza wajibu wao. Mods is it hard to see!!!!!! ( Hizo unazoziita hekima unazotumia ku BAN watu kwani huwezi kutumia hizohizo kujua hili ni baya na lisingepaswa kuwepo)!!!!
     
  16. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #16
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    MMMJ Ondoa upupu wako...mbona kule Tarime serikali imeleta ugomvi kuhusu miili ya marehemu?? kifo ni kifo, hamna kifo cha kawaida!!
     
  17. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #17
    Jun 29, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,047
    Likes Received: 1,349
    Trophy Points: 280
    Gari la hospital ya wilaya lipo kwenye msafara wa MWENGE!!!
     
  18. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #18
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,584
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 280
    Suala sio serikali kusaidia kusafirisha, ni watu kukosa uwezo wa kujisaidia wenyewe. Kwanini? Barabara ni mbovu, mafuta bei juu, ukichanganya ubovu wa barabara na bei ya mafuta, sehemu ambayo ungetumia laki 1 utatakiwa kulipa laki 2 hadi 3. Sasa Serikali kwa nini isilaumiwe kwa uzembe
     
  19. T

    Technology JF-Expert Member

    #19
    Jun 29, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 673
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Sizinga wewe na upupu hamtofautiani, sasa serikali itazika maiti ngapi???? basi serikali isiishie hapo ianze kuoa condoms bure, iwalipie watu kodi za nyumba, hela ya kula daily!!!! acha akili za ujima waambie hao wenzio mfanye kazi bure aghali
     
  20. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #20
    Jun 29, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,095
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kama ni kweli kwanza wafiwa poleni sana kwa msiba.

    Pili narudi kwa mtoa mada, naomba nijue haya
    1. hapo walikuwa hospitalini au nyumbani kwa marehem?
    2.Huyo dereva ni askari au ni mwana chadema? nauliza hivi kwa sababu naona amevaa gwanda ambazo ni uniform za mgambo na chadema
    3.katika mazingira ya kawaida hakuna msiba unaokosa presence ya wanawake hapo kwenye picha mbona kama ni isue ya watu wawili tu na watatu yuko anawashangaa kuonesha hayuko nao?
    4. kama uwezo ulikuwa hauruhusu nini mantiki ya kusafirisha maiti? inamaana hapo alipofia ilikosekana sehemu ya kumzika?
     
Loading...