Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maiti kucharazwa bakora.!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtambuzi, Oct 17, 2011.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Hivi majuzi nilihudhuria msiba wa jamaa yetu mmoja ambaye alikuwa amejitoa roho kwa kile alichodai kuwa maisha ni magumu. Kwamba pamoja na kuwa na Elimu nzuri lakini ameshindwa kupata ajira.

    Siku hiyo nilikuwa na mgeni kutoka Uganda na niliambatana naye kule msibani. Wakati tunapiga soga, pale msibani, yuko bwana mmoja akasema kuwa marehemu hatazikwa kwa mujibu wa taratibu za kidini (Marehemu alikuwa ni Mkristo) kwa sababu amejiuwa na kwa mujibu wa dini hiyo ni dhambi hivyo hakuna kiongozi wa dini atakayeshiriki msiba ule.

    Yule rafiki yangu kutoka Nchini Uganda akadakia, akasema kule kwao mtu akijiuwa maiti yake inacharazwa bakora hadharani kabla ya kuzikwa. Aliendelea kubaisha kwamba kule kwao kujitoa roho ni jambo lenye kufedhehesha sana na ndio maana ukawekwa huo utaratibu wa kucharaza maiti bakora ili kuwatisha watu wasijitoe roho.

    Mimi huu utaratibu nimeupenda, maana utapunguza matukio ya watu kujitoa roho kwa kuhofia maiti zao kucharazwa bakora…………………
     
  2. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ukiamua kujiua kwa matatizo ya one or two years, or even a life time, basi hizo bakora siku moja, tena ambazo hauta ziskia sababu umesha kufa, haziwezi kukurudisha nyuma. Mtu kujitoa roho ni act of great distress...
     
  3. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,593
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Hata watangaze kuwa ukijiua unachomwa moto, bado kama kujiua watajiua tu.

    Hakuna dawa ya kuzuia mtu kujiua
     
  4. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #4
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    RR kwani kujiuwa ndio solution?
     
  5. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    labda watangaze kuwa anaetaka kujiua aende polisi akashootiwe. jamaa mmoja yeye alitaka kujiua porini ila alimuona simba anakuwa wanguwangu jamaa nduki!!1
     
  6. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #6
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Dawa ipo bana, kama unapata ushauri nasaha waweza kuepuka kujitoa roho.................
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mabwaku....
     
  8. MPAMBANAJI.COM

    MPAMBANAJI.COM JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kaka, naona hii imekaa kama kamba ya blue monday. Anyway its good
     
  9. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #9
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wanamchapa wanamkomoa?wanamdhalilisha?je maiti anazisikia?
     
  10. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #10
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Blue Monday mchana wote huu, hii ishu ni kweli mkuu, na kama huamini tafuta Mganda popote alipo umuulize.................
     
  11. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #11
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Tungempata Mganda aliyejiuwa na kufufuka, angeweza kujibu swali lako......................
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    lol.....................
     
  13. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #13
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Hata wewe umeona eh!.............LOL
     
  14. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #14
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Nani anakuwa mcharazaji bakora? Maana umesema hata viongozi wa dini wamejitoa.
     
  15. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #15
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    \

    Soma vizuri bana..........Uganda ndio wanacharaza bakora, ila hapa viongozi wa dini wanasusa kuzika.........
    Kwa Uganda, wapo wana ukoo walioteuliwa kufanya kazi hiyo
     
  16. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #16
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    kuchapa maiti maiti hakuwezi kusaidia kupunguza matukio, kwani anayechapwa hasikii kitu!
     
  17. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #17
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Wewe wasema..........., lakini Waganda kazi ni moja tu, ulijitoa roho, Bakora..................
     
  18. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kwa wanasikolojia mtu anayejiua anahesabika kuwa mtu MKATILI sana..
    Hiii inabebwa na mantiki ya kawaida tu ya kuwa kila binadamu ni SELFISH..means kila mtu anajipenda yeye kwanza..
    Sasa kama mtu anajifikiria KUJIUA maana yake amejichukia kupita kiasi..na hata kama ataendelea kuishi na hii roho yake ya UKATILI basi huko mbeleni anaweza kufanya JANGA la hatari sana..Just imagime kilichotokea Norway..miezi michache iliyopita..
    Kwangu mimi siamini kama wazo la Kujiua huwa linakuja overnight tu..zaidi ni accumulation ya 'griefs' ambazo huyu mwanadamu anakuwa amezibeba kwa siku nyingi..so, viboko havisaidii, badala yake heri wawe wanajiua ili kupunguza kuleta Madhara kwa Jamii KUBWA..
     
  19. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Tatizo la vijana wanataka kusoma ili kuajiriwa tu na sio kujiajiri wenyewe.
     
  20. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #20
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 271
    Trophy Points: 180
    Kwetu umakondeni ukijiua unazikwa kama HERO- tafsiri yake ni kuwa wewe ni mtu usiyependa mchezo na si legelege. Kwani uliwahi kusikia mtu legelege anajiua?! Yu radhi awe ombaomba kuliko kifo- kazi kwenu.
     
Loading...