Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maiti' ameamka Afrika Kusini

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Saint Ivuga, Aug 1, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,775
    Trophy Points: 280
    [h=1]'Maiti' ameamka Afrika Kusini[/h]
    [​IMG]
    Jeneza


    Raia mmoja wa Afrika Kusini aliamka akajikuta yupo kwenye chumba cha kuhifadhia maiti mwishoni mwa juma, na akaanza kupiga kelele akitaka atolewe- akiwatisha wahudumu wakidhani ni mzimu.
    Familia yake ilidhani amekufa baada ya kushindwa kumwamsha Jumamosi usiku na kuwasiliana na ofisi moja yenye vyumba vya kuhifadhia maiti ya mtu binafsi katika kijiji kimoja mjini Eastern Cape.
    Alikuwepo kwenye chumba hicho kwa muda wa saa 24, msemaji wa idara ya afya mjini humo aliliambia shirika la habari la Sapa.
    Wahudumu hao baadae walirejea na kupiga simu kuita gari la wagonjwa.
    Mtu huyo ambaye jina lake limehifadhiwa, alitibiwa hospitalini kwa kukosa maji mwilini.
    Msemaji wa idara ya afya ya Eastern Cape Sizwe Kupelo alisema, "Daktari walimfanyia uchunguzi na kuona kuwa anaendelea uzuri."
    "Hakuhitaji matibabu ya ziada."
    Bw Kupelo alisema mtu huyo aliamka saa tisa za Afrika Mashariki siku ya Jumapili, akitaka kutolewa kwenye chumba hicho chenye baridi kali kwenye kijiji cha Libode, na kuwatisha wahudumu waliokuwa zamu.
    Bw Kupelo alisema, "Mwanzo watu hao walikimbia kwa kasi."
    Maafisa wameusihi umma kuwasiliana na madaktari au wanaotoa huduma za dharura ili waweze kumtangaza mtu kufariki dunia kabla ya kuwaita wahudumu wa vyumba vya kuhifadhi maiti.
    Bw Kupelo alisema, "Unaanza kujiuliza ni watu wengine wangapi waliokufa kwa namna hiyo katika chumba cha kuhifadhia maiti.
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    source
     
  3. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2011
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mtu aliyekuwa akidhaniwa amekufa, amezindukia katika vyumba vya kuhifadhia maiti baada ya kupelekwa huko akidhaniwa kafa, nafikiri ingekaa hivyo......
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,081
    Likes Received: 9,785
    Trophy Points: 280
    Iliwahi kutokea Dar pia. Kuna kipindi pia kilikuwepo RTD nadhani kiliitwa "Karibu RTD" na walikuwa wanakaribisha watu mbali mbali na kuwahoji kuhusu maisha yao walizaliwa wapi, walisoma wapi na wanafanya shughuli gani za kujipatia mkate wao wa kila siku. Nilikuwa sipendi kukikosa kipindi kile. Sasa kuna siku jamaa mmoja alipojitambulisha jina lake katika kipindi kile akamalizia kwa kusema jina lake la utani ni marehemu. Baada ya kuhojiwa akarushiwa hilo swali kwanini jina lake la utani ni marehemu? Basi ndipo akahadithia kwamba alipata ajali ya gari na kudhaniwa amekufa na kupelekwa chumba cha kuhifadhiwa wafu pale Muhimbili. Basi usiku wa manane baada ya kupigwa na baridi ya mle ndani akaanza kupata fahamu na kugundua kwamba yuko katika chumba cha wafu, basi alitoa ukelele wa hali ya juu :) :) :) njemba iliyokuwa zamu usiku ule ikatoka mkuku na kukimbilia hosteli nadhani ilikuwa ya manesi pale Muhimbili jirani na chumba cha wafu na kuwaelezea baadhi ya wanafunzi walioamka kilichojiri na kuomba msaada. Ndipo kufuatilia na hatimaye jamaa yule kuhamishiwa wodini kwa matibabu na alifanikiwa kupona kabisa na marafiki zake ndipo walipomtungia jina la utani la marehemu.
     
  5. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hii ni saa ya ufufuo na uzima duniani kote.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,775
    Trophy Points: 280
    mm ...mambo ya kuchangia thread kabla ya kuisoma haya
     
  7. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Jamaa paka anatengenezewa jeneza yeye kalala tu. Yaani nafikiri alikuwa bwi huyu. Sasa hao madaktari hawakumwangilia kama alikuwa mfu au la. Saint I, hii mambo inatisha sana ikianza kwa magamba. Watazika wapiga kura.
     
  8. W

    We can JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2011
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Yahudi,

    Naona kila ukilala na kuamka wewe na magamba tu! Kweli Mgamba wamepollute nafsi za watu hapa nchini.
     
  9. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    I didn't even noticed that. Thanks for reminding me.

    Sasa turudi kwenye mada.
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,775
    Trophy Points: 280
    haya magamba mpaka yawavuke .. tunayo hadi mwisho wao
     
  11. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    hahahahaha u remind me this guy

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,081
    Likes Received: 9,785
    Trophy Points: 280

    Hahahahahah lol! hiyo scene ya huyo jamaa ilinichekesha sana lol! Kwa kweli hii Hang over 2 nilicheka sana sijawahi kucheka katika movie hivi karibuni kama nilivyocheka katika movie hii halafu alipoingia Tyson kwenye ile sherehe ya harusi hahahahahaha lol!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...