Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maisha ya kijijini

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mtazamaji, Apr 30, 2012.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Haya wadau wa chitchat.

    Tukumbushane, tuhabarishane ,tuhadithiane raha na karaha za maisha ya vijijini tulizo wai kukutana nazo.Sio muhimu kutaja majina ya vijiji

    NB
    Kwa wale tu wenye Experince please. Kama hujaonja raha na karaha ya kwenda na kushi kijijini japo kwa mwezi wakati unasoma au mpaka sasa basi tulia soma story za wenzako.


    Kwa wasukuma moja ya raha na karaha(Whichever way you see it ) ya maisha ya kijini ni "daladala". Niiltembelea sengerema "daladala" za kule ni baiskeli. yaani ukifika kituo basi linaposimama inabbidi ukodi baisikeli amabyo ni safari kama ya saa moja au mawili ..... sit imewekewa sofa kubwa kulinda makalio ya abiria


    tuendelee
     
  2. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mi nakumbuka zaidi umande wakati wa kwenda shule asubuhi,halafu pekupeku na 'eiboe'.
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Maisha ya kijijini usiku mnakaa pembeni ya moto..
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,816
    Likes Received: 2,235
    Trophy Points: 280
    nilikumisijeee.....hebu niambie ulikuwa wapi.....?
     
  5. M

    Mama Ashrat Member

    #5
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 88
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mi kule kila kitu ni raha.Ntawasimulia kesho.
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    umeanza uchakachuzi wako eeh!
     
  7. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Giza totorooooo....
    Mnapuliza moto na kuchoma mahindi na mnajikunyata.....
     
  8. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Sikubahatika kuwepo katika life ya utoto.
    Bt nilibahatika kuishi sana katika vijiji vinavyochimba dhahabu nikiwa nishavuka umri wa miaka 25 na kuendelea.
    Kwazo nilikumbukalo ilikua ukiishiwa colget au futa la kujipaka ni hadi usubiri siku ya gulio!
    Na mafuta yenyewe ya mgando nakumbuka kuna baadhi yakiitwa Yolanda na mengine Yu.
     
  9. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    hii nakumbuka likizo .Bibi hatai tuchumemahindi kila siku wajukuu ndo hatusiki kila tuirudijion ituna mahinidi ...lol

    Huko kwenu BK nilifurahia
    • "amalisa". zile rotation za kila familia kuwa na zamu za kulisha ng'ombe wa kijiji. Nilienda na family friend kanyigo na bahati mbaya xmas ikawa zamu yao. Mnashinda Porini huko unajifunza hadi kuongea na Ng'ombe
    • Basi linakwenda kile kijiji ilikuwa moja. dereva akigoma usipande gari lake hufiki mjini. Kuna siti za waraingira. Hata asiposafiri siti haikaliwi na mtu. lol nyie kina Bishanga bana

    Mhhh Wewe P weweeee shauri yako. Unaijua ngata asilia ya kuweka kichwani kuweka ndoo ya maji kutoka mtonia au kisiman ukiwa kijijini.

    BTN
    Kama ni mimi ulikuwa unaniuliza nilikuwa wapi basi nipo kule kwenye ubuntu .Nasubiri tution yako toka mwaka jana.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,816
    Likes Received: 2,235
    Trophy Points: 280
    we mi nimepata version mpya ya ubuntu....nikibonyee inaongea yenyewe.....nimekutafuta nikupe hujaonekana.....

     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Mtazamaji me like your post,nakaa uswazi mpaka leo..ndo maisha yetu hayo:smile-big:
    Nasoma tu Coment
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mtazamaji

    Hilo onyo kwa waliokuwa hawajawahi kuishi kijijini ...Mmmmh
     
  13. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #13
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,916
    Trophy Points: 280
    Chakula fresh maji fresh amani tele ila muwe na feza.
     
  14. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #14
    May 1, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    hahaha FirstLady1wewe lady wa kwanza na uswazi wapi na wapi bana.Basi tutaanzisha nyingine ya uswazi. mpaka leo Unategea jirani mpangaji awashe jiko utumie mkaa wake waaaaw teh teh .Uswazi nayoishi mie ni maisha ya kutegeana . si kwena bafuni kwa si kufanya nini . Kilak itu ni wa foleni . Sijui wewe uswaziy ako ya "magogoni".

    [MENTION=Gaijin]Mtazamaji

    Hilo onyo kwa waliokuwa hawajawahi kuishi kijijini ...Mmmmh

    Gaijin he he he
    Unajua wengine anaweza kuwa kasoma hadithi ya kufikirika au kusikia ya juma na Rosa akageuza kuwa uhalisia aliohuishi/aioshuhudia

    Tupe yako basi

    Mamndenyi na Sauti za kila aina ya ndege alfajiri
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    May 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mtazamaji

    Onyo lako linanihusu :tape:
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #16
    May 1, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Gaijin sijui nikupe pole au hongera . ebu chagua mwenyewe
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #17
    May 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nadhani ni pole, lakini nipo kujifunza kwa watu halisi na sio Juma na Rosa :smile-big:
     
  18. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #18
    May 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwenda machungani...

    Kwenda kufua mtoni,unakuta kuna miamba,ndo mnaanika nguo juu yake...

    Asante Mtazamaji kwa kumbukumbu hizi...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #19
    May 1, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,574
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 280
    mh,me nakumbuka meng sana kijijin. kusenya kuni,kuchota maji mton,kupuliza moto. bas kulikuwa na chuma flan hv km bomba tulikuwa twalitumia kupulizia moto linaitwa "fududu" wenyej wa kule kwetu watakuwa wanalipata. afu na kuogelea mtoni. dah nkikumbuka huwa nacheka sana!
     
  20. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #20
    May 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Halafu masharobaro wa vijijini enzi hizo,ndo dah.. Hata hawaeleweki!
    Masista du nao,wanajisiriba mafuta hao hadi balaa.. Kusugua miguu kwa jiwe...
     
Loading...