Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maisha ukisha staafu kazi serkalini!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mgen, Jan 28, 2011.

  1. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #1
    Jan 28, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,810
    Likes Received: 976
    Trophy Points: 280
    Mwanangu! Kwa sasa ni dhiki lakini ukistaafu kazi ni ziki KUU
    Kuna marafiki watatu watakuwa na wewe sambamba ukishastaafu hilo utake usitake wanakusubiri!

    1Kama uliwekeza kwa watoto wako nao wana akili na uchungu na wewe basi wanaweza kukusaidia kupata ugali wako wa kila siku!

    2Kama huna watoto wa kukusaidia inabidi urudi tena kwenye ajira tena. mf;Ulinzi kuokota machupa ya maji mitaani nk nk nk! Ili kupata ugali wako wa kila siku!

    3Kama kama huna watoto pia hukupata ajira LAZIMA UFE Mwanangu!

    Naomba mawazo yenu Great thinkers!
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Aisee, usiongee maneno ya ukweli kiasi hiki bana!...Si ukweli wote unafaa kuusema!:A S 20:
     
  3. M

    Matarese JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    NI kweli bongo ukistaafu ni balaa mwanangu. Inawezekana ndio maana wengi wanafanya ufisadi kwani hawana hakika na hatima yao baada ya kustaafu. System yetu ya social security is utterly poor.Ndio maana wengi wa wastaafu wanakufa miaka michache tu baada ya kustaafu. Kuna haja kubwa ya kurekebisha sheria katika mifuko ya pension ili imsaidie mstaafu kuliko sasa ambapo inasaidia vigogo katika mifuko hiyo na vigogo serikalini. Cha ajabu zaidi, muda wa kuishi wa mtanzania (life expectancy) haizidi miaka 55 kwa sasa, lakini muda wa kustaafu sehemu nyingi ni 60+, yaani ni bongo tu ambapo kwanza mtu anakufa then anastaafu.... maajabu haya!
     
  4. Kitumbo

    Kitumbo JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 543
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu huu ni ukweli unaotisha! hebu twambie zaidi, unaongea 'with experience' au unakaribia hivyo unawaza itavyokuwa?
     
  5. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2011
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    hapo blue nimecheka sana thanks for making me laugh:clap2:
     
  6. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,542
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Hebu toa solution sasa ni nini cha kufanya ili hayo yasikupate.

    Mimi nimejianda na some miradi ila sitataka kuwapa watoto wangu mzigo wa kunitunza. kama uko 35 years anza sasa kujiandaa usisubiri ufike 55 yrs la sivyo pressure au kisukari au kiharusi kitakumaliza ukiwaza. tumia akli yako angali uko kijana yaani tumia ujana wako kuandaa uzee wako. .
     
  7. M

    Matarese JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Suluhisho nimelitoa hao juu, kwa waajiriwa inabidi mifuko yetu ya pension iwe restructured kumsaidia mstaafu zaidikuliko ilivyo hivi sasa ambapo haina faida yoyoye kwa mstaafu. Labda kwenye hii katiba mpya linaweza kuingia hilo. Sina hakika kwa aliyejiajiri kuna kustaafu, labda staili yake ya maisha iwe na malengo ya siku za usoni kwamba kuna siku nguvu zitamwishia.
     
  8. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #8
    Jan 28, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nionavyo maisha yalivyo hutakiwi kufikiria hizo solutions. Nahisi kuzaa kwa kutegemea kutunzwa na watoto ni mawazo ya zamani sana. Kuwa na watoto wachache... wawili au watatu..... wape elimu ya maana wajitegemee, badala ya kuwa na watoto wengi.... hela ambayo ungetumia kuwekeza for uzeeni, ukatumia for education, upbringing, fancy goods etc..... I stand to be corrected.
     
  9. L

    Leornado JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Umeongea ukweli mtupu, usiombe ustaafu halafu watoto wako bado wadogo hata sekondari hawajamaliza ndio utaelewa tz ni ya nani.

    Nchi za wenzetu wastaafu ndio wana mafao mazuri na uhakika wa huduma za afya hadi wafariki.

    Ndio maana vibabu vingi vya kizungu vinakuja africa kuiba dada zetu wakawasidia kula pensheni na kuwaliwaza wakiusbiri kifo.....
     
  10. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #10
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Great Thinker! Ukweli unauma na inatia uchungu haya yakikukuta kama hujajiandaa!
     
  11. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #11
    Jan 28, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,810
    Likes Received: 976
    Trophy Points: 280
    Uzoefu Mwana nilikuwa mjeshi nashukuru wanangu wananisaidia
    Nikiwaona wajeshi wenzangu tuliostaafu pamoja chozi litakutoka wapo waliokwisha kufa kihoro wapo waliochanganyikiwa wapo walioajiriwa na makampuni ya ulinzi!
    Fainali uzeeni!
     
  12. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #12
    Jan 28, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Usiangalie kwa karibu ivo. Kuwekeza kwa watoto siyo guarantee.Unaweza kufanya ivo na wakakutupa.Jiwekee mtaji wa kijamii zaidi.Ishi vizuri na watu hasa walio na umri mdogo zaidi yakO. Kama wewe una ujiko kama bosi mahali jitahidi kuangalia vijana wadogo kicheo, wainue, waangalie kama wanao au wadogo zako.Hii inalipa sana...( nakumbuka walimu wangu na hata wazee waliokuwa mbele kwenye nafasi hatuwasahau hata siku moja.)
    Pia unapoweza jiwekee akiba kama fixed deposits, nunua hisa kwenye masoko ya hisa, kata bima za afya na hata ajali, weka vitega uchumi vidogo vidogo mfano nyumba za kupangisha, frame za mafuka nk. Vyote hivi vitakusadia sana. Usithubutu kuanza biashara baada ya kustaafu kwa kutumia pesa ya pensheni hata siku moja. Hudhuria semina za kuwaandaa wastaafu.

    Mwisho lakini muhimu zaidi,hakikisha pia unaishi vizuri na mkeo/mumeo/mwenza maana fainali ni uzeeni
     
  13. R

    Rorya Member

    #13
    Jan 28, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    tausi hiyo unaongelea maisha ya nchi za watu kipato gani utakachopata na kuweka fixed deposit ya 4-5% interest alafu iweze kukutunza. hisa ukinunua hazipandi tokea zimefanya IPO
     
Loading...