Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maisha bora kwa kila Mtanzania: Inakuwaje Rais Kikwete anakuwa mkali kwa TUCTA kuliko kwa Mafisadi?!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mfukunyunzi, Mar 6, 2011.

  1. mfukunyunzi

    mfukunyunzi Senior Member

    #1
    Mar 6, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    YARABI toba! Eti bado yupo
    anayeamini kabisa kwamba
    maisha bora kwa kila Mtanzania
    yatakuja kama mlivyoahidiwa
    kabla ya kura zenu?
    Nasema kama yupo poleni sana.
    Wote si mmemsikia Mkuu wa
    Kaya akisema hata baada ya
    miaka minane hakuna mshahara
    wa kilo tatu na ushei mliokuwa
    mkiomba ili hicho ndiyo kiwe
    kima cha chini?
    Nawaambia hayo si maneno
    yangu, kama miaka minane ijayo
    bado hatutawe za kuwalipa
    watendaji wetu bei hiyo, bado
    mnaona ndoto za kuwa na
    maisha bora kwa kila Mtanzania?
    Wakati mwingine nasema siasa
    kumbe ni si hasa! Hivi wakati ule
    wakiomba kura zetu
    walimaanisha nini walipotuambia
    maisha bora kwa kila mmoja
    wetu yanakuja?
    Wakaongeza na kibwagizo
    kingine kwamba eti Bongo yenye
    neema ni kazi inayowezekana.
    Mbona hivi vibwagizo haviendani
    na kauli kwamba pamoja na
    dhahabu, almasi, tembo, swala,
    misitu, Mlima Kilimanjaro na
    Zanzibar yetu bado hatuwezi
    kamwe kuwalipa watu wetu kima
    cha chini cha hizo laki tatu.
    Nasema kwamba mimi simo
    kabisaa.
    Watu wanadai eti ni mara ya
    kwanza walimuona JK akiwa
    kwenye sura ya ukali. Kumbe
    mlitakaje enyi wana? TUCTA si
    walishaonyesha mapema
    kwamba hawataki mzaha wakati
    huu?
    Katika historia ya taifa letu ni
    mwaka upi wafanyakazi
    walishawahi kuwatosa viongozi
    wa serikali kwenye maadhimisho
    ya sikukuu yao? Watafiti
    wananiambia ni mwaka huu tu.
    Nimesikia mwaka huu
    kulikuwepo Mei Mosi mbili. Mei
    Mosi original na Mei Mosi
    academia. Moja wakafanyia
    uwanja mkubwa na nyingine
    wakakutana Mnazi Mmoja na
    Lukuvi.
    Maajabu hayakomi duniani.
    Sikukuu ya kitaifa halafu mgeni
    rasmi awe mkuu wa mkoa? Ina
    maana sikukuu za kimkoa mgeni
    rasmi atakuwa mkuu wa
    kitongoji?
    Nasema ngoja nifunge hili domo
    langu, sitaki kuwaudhi wakubwa
    miye. Simo kabisa tena simo
    watu wangu.
    Unajua wanadamu ni watu wa
    ajabu sana. Wakiamua kuona
    dosari watatafuta kila mahali. Si
    umewasikia wakosaji wa JK huko
    mitaani? Nasikia wanasema
    waliokuwa wanagoma ni
    wafanyakazi, sasa ikawaje tena
    wanaoitwa kuzungumza na
    mwajiri mkuu ni wastaafu?
    Wakosoaji wanasema hata kama
    itakubaliwa kwamba ujumbe ni
    sahihi bado ulikuwa ukitolewa
    kwa hadhira isiyo sahihi. Wazee
    wa Dar es Salaam kwani ndio
    waliopanga kugoma?
    Kama mkuu alitaka kumjibu
    Mgaya, mbona ingependeza zaidi
    Mgaya mwenyewe akawepo?
    Angesaidia sana kumkumbusha
    rais kuhusu baadhi ya hoja
    ambazo inaelekea wasaidizi wa
    Mkuu wa Kaya hawakumpa
    vielelezo sahihi.
    Si mmeona TUCTA wakitoa
    barua inayosema mkutano wa
    hazina waliambiwa waende saa
    nane mchana wakati Mkuu wa
    Kaya katuambia waliitwa saa
    nne?
    Ningekuwa Mkuu wa Kaya
    ningekuwa nimeshawafuta kazi
    wale wote waliotoa taarifa isiyo
    sahihi kwa kiwango kile. Mimi
    simo lakini kama angewapa
    nafasi wale aliokuwa anawapa
    ujumbe bila shaka baadhi ya
    kumbukumbu zingesahihishwa.
    Lakini hawa wazee wa Dar es
    Salaam huwa wanapewa
    mwaliko kwa njia ipi? Na
    inawezezekana hakuna wazee
    walio katika vyama vya upinzani?
    Pale niliona mashati, fulana na
    kapero za chama chetu kigumu
    kinachodumu! Kigumu Chama
    Cha Mapinduzi! Hivi CUF,
    CHADEMA, PONA, TLP na
    wengineo hawana wazee kwenye
    vyama vyao? Au vyama vyao
    havina sare?
    Naapa kuna wakati nilihisi wale
    ni wazee wa CCM wa Mkoa wa
    Dar es Salaam. Tena na
    wenyewe hawakuwepo wote.
    Mzee wa Kujitoa miye wala
    mwaliko sikupewa mtu wangu.
    Simo! Niliangaza macho pale
    sikumuona pia Mzee Ali Hasan
    Mwinyi. Nikafikicha macho pia
    sikumuona mtu wangu Salim
    Ahmed Salim.
    Nadhani hata Joseph Sinde
    Warioba hakuwepo. Hivi kuna
    uanachama ili uweze kuwa Mzee
    wa Dar es Salaam?
    Nasema simo ila sijui hii mialiko
    ya wazee kukutana na rais sijui
    kwa nini haitangazwi ili wazee
    wote twende bila kujali itikadi
    zetu kisiasa. Nasema tena simo
    huko, tena simo kabisa.
    Hivi kumbe wazee ni kisima cha
    hekima ndiyo maana mtukufu
    akawaita ili awasemee TUCTA
    kwao eh? Sasa mbona wale
    wastaafu wa Jumuiya ya Afrika
    Mashariki nao ni wazee lakini
    sijaona wakiitwa na kuteta na
    mkuu wa nchi?
    Mmesahahu hawa wazee
    walivyofika mahali wakaanza
    kumwaga radhi? Nasema wakati
    wengine wakishangilia kwamba
    watu wapewe vidonge vyao,
    kuna “mapacha” wao walishalala
    barabarani wakiulizia lini
    watapewa kile wanadai.
    Huko nasema simo, ukitaka
    kujua zaidi kamtafuteni mzee
    wangu Mlaki. Narudia tena kwa
    sauti kubwa kwamba katika hayo
    yote mtoto wa mama miye
    najitoa kabisa.
    Ila nimeamini wabongo ni
    wachokozi kwa asili. Eti mijitu
    mingine inasema mbona rais
    hajawahi kuwa mkali hivyo kwa
    wakosaji wengine kama
    itaamuliwa kwamba wafanyakazi
    ni wakosaji!
    Hayo ni ya walimwengu wala si
    yangu jamani! Eti mbona mkuu
    alipotoa hotuba kuhusu mafisadi
    hakuonyesha hasira kali kama ile
    ya siku ile alipokuwa
    akiichachafya TUCTA.
    Nasikia hotuba ile imemfanya
    kaka yangu Mgaya awe matawi
    ya juu. Miye simo ila wanahabari
    wametupasha hayo.
    Wabongo wanasema kama rais
    angekuwa mkali kwa mafisadi
    ungekuta tumeshamaliza
    kitambo hadithi za Richmond,
    IPTL, dege la rais, rada, EPA na
    ufisadi mwingine wowote
    unaoufahamu.
    Eti mbona rais wetu kipenzi
    hajawahi kuwa mkali kwa kiasi
    hicho anapozungumzia haya
    mambo ya rushwa?
    Baba Kikwete maadam uliongea
    kwa ukali na kuwafahamisha
    wana wema walio wafanyakazi
    wa nchi hii kwamba wakigoma
    kuna FFU, tunaomba kwa ukali
    uleule uwaambie watu wa
    Kigoda kwamba kuna mahakama
    na jela.
    Baba tunakuomba kwa ukali ule
    ule uwaagize wahusika
    wakamate wale waliotafuna
    rushwa kwenye sakata la rada,
    nasikia wakoloni wetu wa zamani
    wameshatutafunia kila kitu
    imebaki kumeza tu.
    Tunaomba uwe mkali kwa
    mafisadi walau kama ulivyokuwa
    mkali kwa wafanyakazi na
    ikiwezekana uwe mkali zaidi
    baba.
    Baba tunakusihi kwa
    unyenyekevu kabisa
    wakumbushe wale wote
    wanaotufanya tushindwe
    kuwalipa baadhi ya wafanyakazi
    wetu mishahara walau ya
    kutosha milo yenye hadhi kwa
    mwezi mzima kuwa ufisadi ni jinai
    na kuna vyombo vya dola. Kuwa
    mkali kwa wote baba, ili nyota
    yako iendelee kung ’aa kama
    walivyotuambia REDET! Jamni
    REDET nao wee acha tu. Mimi
    simo huko.
    Kati ya masomo ambayo Mzee
    wa Kujitoa hajawahi kuanguka
    darasani ni pamoja na hisabati.
    Enzi zake akiwa darasani mambo
    kama magazijuto, milinganyo,
    aljebra na vitu kama hivyo
    vilikuwa havimpi tabu sana.
    Sasa kwenye ile hotuba ya
    mheshimiwa kuna kitu kina
    mchanganya Mzee wa Kujitoa.
    Hivi laki tatu ukizidisha na laki
    tatu unusu unapata trilioni sita?
    Nasema sijui labda kama
    mwalimu wangu wa hesabu
    marehemu Kiko alinidanganya.
    Lakini mbona mimi napata kitu
    kama trilioni moja na ziada
    kidogo? Sasa zile takwimu
    mbona hazikuainisha inakuwaje
    tunapata trilioni sita nukta
    kadhaa?
    Hapana, mimi kwenye hili
    nawaachia wanazuoni wanifanyie
    mahesabu. Narudia tena simo,
    sitaki kuchonganisha watu miye.
    Wacha tu nifunge kazi niondoke
    niwahi misafara ya weldi
    ikonomik foram. Si mliona
    Watanzania tulivyo na akili za
    ziada? Kusikia wageni wanakuja
    nasikia mlipanda miti iliyokomaa
    kule kwenye Barabara ya Sam
    Nujoma.
    Mungu mkubwa, mvua zilinyesha
    hivyo wageni wakajua siku zote
    barabara zenu zilikuwa
    zimepambwa na hizo palm za
    dhahabu. Inawezekana ulikuwa
    ni mpango wa jiji kufanya hivyo?
    Hivi ni sahihi kupanda miti ya
    gharama vile kwa ajili ya urembo
    wakati tuna barabara hazipitiki?
    Mbona huku ni sawa na kuuza
    kiatu ili ununue soksi?
    Nikiwaambia wakati mwingine
    mnachomekea makoti kwenye
    suruali kama asemavyo kaka
    yangu Meku mnabisha!
    Najitoa jumla jumla. Simo
    kwenye haya yote mjukuu wa
    babu miye!
     
  2. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Nikiikumbuka siku mkwere alipotutukana,kutudhalilisha,kutudhihaki na kutuchonganisha na watz wengine huwa naumia sana nafsini mwangu.Alituambia wazi hata tugome miaka 8 laki tatu unusu haziwezekani,leo tena anasema hawezi kumaliza matatizo ya watanzania(kwani hata mzee Nyerere alishindwa!).Maisha yanazidi kuwa magumu,kila kukicha afadhali ya jana,lakini wafanyakazi watz tuko kimya,tunanung'unikia chinichini...TUCTA nao weshachakachuliwa,wamesahau kutetea maslahi yetu....Ni lini uvumilivu utatuishia(kama Pinda alivyomsemea jk),na kuvaa ujasiri na kudai maslahi bora?Shime wafanyakazi wenzangu tulianzishe!
     
  3. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kuna haja ya kuamua kudai haki zetu, tusitegemee hata siku moja kama tutakuja kuzipata kwa kusubiri serikali ya huyu Kiwete itukumbuke, nami amfunge paka kengele, Mgaya keshachakachuliwa.
     
  4. mfukunyunzi

    mfukunyunzi Senior Member

    #4
    Mar 7, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kama na mgaya kachakachuliwa kilichobaki ni sisi wenyewe wafanyakazi kuingia mabarabarani tu na kudai chetu.
     
Loading...