Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maisha Bora kwa kila Mtanzania; Bei ya Gas yapaa!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ibrah, Jul 7, 2010.

  1. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Wadau, jana nimeenda Orxy kununua gas ya kupikia (LPG) ya kilo 25. Nilipigwa na butwaa kukuta bei imepanda kutoka wastani wa 35,000/- hadi shs 40,000/-. Kwa kawaida mimi hutumia mtungi wa kilo 40 lakini kutokana na hali halisi ilibidi nikajaze mtungi wa kilo 25 ndipo nikakutana na mshangao huo!

    Bei ya gas kwa kilo 38/40 sasa imefika shilingi 101,000/- kutoka shs 70,000/- mwaka 2006/07, shilingi 94,000/- mwaka 2009 na sasa shs 101,000/-. Hizi ni bei za Arusha/ Moshi.

    Sijui wakati Rais wetu anaondoka mwaka 2015 (kama ataupata tena mwaka huu) atatuacha kwenye hali gani.
     
  2. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2010
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Umenishtua sana maana na mie gesi yangu home imeisha na mwezi huu umekaa vibaya sana. Duh! Mkaa nao uko juu vibaya sana, umeme thubutu kupikia utajuta kuzaliwa. Ama kweli haya maisha bora kwa mafisadi tu
     
  3. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #3
    Jul 7, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Tutakuwa kama Nigeria ambako wanachimba mafuta lakini wananchi wanapanga foleni kupata mafuta!! Gas inachimbwa Songosongo wala hatuagizi toka nje inakuwaje bei yake inakuwa juu kiasi hicho kama sio ufisadi wa viongozi wetu? Tuliambiwa tukianza kutumia gas kuzalisha umeme bei ya nishati hiyo ingepungua lakini cha kushangaza tunaambiwa umeme unapandishwa bei!! Viongozi wetu mnatufikisha pabaya mahala ambapo maisha yetu hayatakuwa na maana na hapo ndio patakuwa hapatoshi na itabidi pachimbike!!
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,076
    Likes Received: 9,784
    Trophy Points: 280
    Tusubiri ari zaidi, nguvu zaidi na kasi zaidi. Hapo ndiyo Watanzania tutalia kilio cha kusaga na meno maana jamaa anajua atakuwa anamaliza awamu yake na atajaa kiburi cha hali ya juu huku hali ya maisha ya Watanzania walio wengi ikizidi kuwa ngumu. Si ajabu kabisa kukuta hii gas yetu kama inauzwa nchi za jirani huko bei inaweza kuwa poa sana ukilinganisha na Tanzania.
     
  5. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #5
    Jul 7, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,960
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Hii gas ya kutoka Songosongo nayo bei kama hivyo? Sasa motisha wa kutumia rasilimali zetu uko wapi?
     
  6. Ramthods

    Ramthods JF-Expert Member

    #6
    Jul 7, 2010
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 496
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Navyofahamu ni kwamba, gesi inayozalishwa songosongo haiuzwi kama wengi tunavyodhani. Gesi ya Oryx inatoka India. Ges ya songosongo inazalisha umeme. Sidhani kama inatumika kwa matumizi mengine zaidi ya hayo.

    Ila kulikua na mpango mwingine wa kuchimba gesi ambayo ingetumika majumbani, ila sijajua umefikia wapi.

    Kama nimekosea mahali, au nipo outdated, please correct me!
     
  7. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #7
    Jul 8, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu gesi haichimbwi!!!!!!
     
Loading...