Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maisha Bongo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Lily Flower, Mar 15, 2012.

  1. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi tunawezaje kuishi kwa matumizi yafuatayo kila mwezi?

    Fikiri matumizi nyumbani: chakula, umeme, gesi, maji, soda/juisi za wageni. Ada za watoto zinazolingana na za chuo kikuu.

    Matibabu hospitalini, pesa ya walinzi kwa mwezi, sherehe za kuaga na kukaribisha mwaka mpya; Zaka ya kanisani na misikitini, Kupanda Mbegu/ Sadaka, Shukurani ya Neno, Tozo za Flying (wazoa taka wa mikokoteni ambao huzit
    upa hapo hapo), Madalali wa nyumba/viwanja, Pango la nyumba, Fremu ya biashara/ofisi, Mazakayo wa mitandao ya simu [airtime vouchers] Mafuta ya gari Walinda/waosha magari (oya sista/blaza, mdogo wako nipo apaaa); Tozo za kuegesha magari, Makato ya Mikopo, Tozo za internet cafe ili uweze ku-surf.

    Rambirambi ya mfiwa mtaani kwetu, Harusi ya ndugu yako wa ukoo na zawadi, Sendoff ya mtoto wa mdogo wake rafiki yako na zawadi, Kumuaga mfanyakazi mwenzetu na zawadi, Michango ya komunio ya 1 & 2 na kipaimara; Michango ya besdei party na zawadi; Ndugu wa kule kijijini, Mshahara wa Hausigeli na hausiboi; Bodaboda, teksi na bajaj; Duka la dawa

    Tuisheni ya mtoto, Kuchangia wahanga wa mabomu na mafuriko. Kwenda kumuona mtoto aliyezaliwa, Kununua CD/DVD ya Uzinduzi wa Kwaya yetu. Chakula cha mbwa, Machango wa Ujenzi wa Kupanua Kanisa, Kuchangia Uinjilisti Masasi, outing ya kitimoto, Ujenzi wa Nyumba Mabwepande, Kuendeleza shamba mkuranga (linalotaka kutaifishwa kwa kutoendelezwa).

    Na kwa wale wenzetu wanaokwenda umbali wa Viti Virefu, moja moto moja baridi. Maji ya Traffik, Chai ya Nesi na Daktari, Kahawa ya Hakimu, Karani na PP.

    Vishoka waunganisha maji na umeme; Kidogodogo cha mjumbe na mtendaji wa mtaa. Hivi hali inakuwaje? Mia mbili ya watoto wa mtaani/ombaomba, kitu kidogo cha wale wanaolazimisha kuosha kioo cha gari kwenye foleni.

    Umeme uliopanda bei, gesi iliyopanda bei, maji yaliyoadimika, bado contingency mana huu usafiri unaotembelea ball joint, bush, feni belt havijafa - hapo bado service. Bado msosi wa mchana kazini esp kama maofisi yetu mama ntilie wanakaribiana bei za restaurants, bado mchango wa kitchen pati na sare, baby shower. Na hapo bado hujatoa watoto outing jumapili n.k


    Hapo mwajiri amekuongezea mshahara kwa 7% tu wakati inflation ni above 19%. Ndipo unapoimba "Mwokozi nitoe roho niepuke na hili balaaa"

    Ukifikiria kwa makini unajiuliza watanzania wana-survive vipi kwa style hii???

     
  2. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,425
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Maisha bongo msoto kila siku, hawataki kucheza kiwasense wanapenda Ndomolo. Darisalama jua nachoma kama pasi.Nataka kwenda Zanziba lakini nogopa ngari ya kwenye maji. Kama ngari napinduka samaki takula mimi. Nahii ni aibu kwa morani, madumoki.
     
  3. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni kweli mkuu, lakini tunayaweza vipi maisha ya kila siku spending without proper income?

     
  4. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 8,967
    Likes Received: 869
    Trophy Points: 280
    ndio mana huwa spendi kupoteza wakati kufanya ka-calculations.najua nitaumiza kichwa bure na bado hesabu haitatimia.naacha mambo yaende kama vile yatakavyo kuwa.hii ndio bongo-daslama
     
  5. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu hii ni hatari unaweza ukajiweka kwenye mstari wa stress, pressure nk.

     
  6. B

    Baba Collins JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2012
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 492
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa namna hiyo tunaishi kwa kubahatisha,ndugu yangu!
     
  7. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ukipiga mahesabu hapo unaweza ukaconclude unaishi kifisadi.

     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Lily Flower kwa halisi wabgongo wanaisghi kwa kubangaiza
    Kwa hali halisi mishahara yao haiendani na real life wanayoishi
    Nishahara ni midogo sana ila jwa mtu ana amatumizi ambayo hata ukiuliza huwezi amini na unakuta mpaka watoto wake wako shule za maana ila mishahara hiyo sasa ni balaa
    Kwa hali halisi ya ulichoeleza tunaishi kimjini mjini kabbisa na wala sio siri hatuendani na uhalisia
    Hata ukijiuliza haka kamshahara ya laki tatu ila mtoto wake anasoma shule ya bei mbaya huyo mtu anajenga, anapatikana kwenye viti virefu, anatibiwa private hospital, ana usafiri na huo usafiri haujulikani aliupataje
    Yaani full mauza uza
     
  9. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mbona ''raundi'' hukuitaja? ...... mwanaume mzani bana....unahitaji kama 200,000 kwa wiki
     
  10. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Acha tu mkuu,bora nirudi zangu kijijini nikaendelee kuuza mkaa!!
     
  11. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hapa ndio mara unajikuta umejikita kwenye uganga wa kienyeji ili kuongeza kipato.
     
  12. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #12
    Mar 15, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,677
    Trophy Points: 280
    Kifupi ni kuwa sisi wote ni mijizi tu.....

    Wanaotuzidi kwenye kukwiba ndio tunawaita mafisadi.

    Mapadre wezi, wachungaji majizi, mashehe majizi, maaskofu wezi, masista majizi.......... Yaani wizi mtupu!

    Kitu pekee ambacho hakiibi ni BIA.....!
     
  13. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #13
    Mar 15, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mwana FA aliimba USIJE MJINI; ndo hiyo sasa
     
  14. D

    DURACEF JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 229
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    gudaftrenoon umetisha.
     
  15. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    In green: I will do that, no matter what. So I just balance quality vs quantity na napambana nayo hivo hivo
    In orange: It is important but not crucial, I will spend on those only if I am through spending on the greens
    In red: I don't need it. I just don't! I will use this money to add on my savings and move forward. Labda niwe na account inayo leta interests nzuri, then I will buy that on those interests.
     
  16. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Me like this post!
    Chama cha wanywa beer Tanzania kinawaalika wanywaji wote wa beer kuja kupima afya zao!

    Ukipima presure unapt bia moja, ukipima ngoma unapata bia tatu!!

    Karibuni Sana weekend hii pale mnazi mmoja
     
  17. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    Hii nayo ni nyongeza mkuu dah! ni kizungu zungu.
     
  18. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #18
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu haya ndio maisha ya kila siku ya mbongo.

    Habari yako binafsi bana

     
  19. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sasa Mkuu huko kijijini kunakalika? inabidi uvae bomu tu.

     
  20. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ya kweli mkuu mwisho wa mwaka mahesabu yanakuwa overspent lakini unaona sawa tu, kimjini mjini.

     
Loading...