Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

maisha bila marafiki

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by The Boss, Jul 19, 2011.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,074
    Likes Received: 14,324
    Trophy Points: 280
    ni kawaida watu wengi hata hapa jf kuzungumzia faida za kuwa na mpenzi

    na hasara za kutokuwa nae.....

    pamoja na yote mtu anaweza kuamua kuwa single kwa maana ya kutokuwa na mpenzi

    lakini mara chache sana huwa tunazungumzia hasara au faida za kuwa au kutokuwa na marafiki au rafiki

    hapa nazungumzia rafiki wa kawaida ambae most of times ni wa jinsia moja......

    swali ambalo nimejiuliza ni hili

    ni lazima mtu kuwa na rafiki/marafiki?????/

    hasara za kuishi bila rafiki/marafiki?????

    ni kwa nini hatungumzii saana uurafiki huuu na umuhimu wake?????

    binafsi huwa nawaa admire wale ambao their best friend unakuta ni mkewe au mumewe

    wewe je unaonaje????????

    best wako ni mkeo/gf/bf/mumeo??????

    kama sio,je huyo best wako anahusika vipi na life yako???????/

    unaweza kuishi bila rafiki?????????????
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    mimi sina rafiki kabisa
    naamanisha urafiki serious,nakumbuka wakati nikiwa mdogo nilikuwa na rafiki tuliyesoma wote
    nafikiri ni ngumu sana kupata rafiki
    lakini watu wa kawaida tunaongea vizuri tunaishi vizuri na tunakula vizuri pamoja,thats all
     
  3. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,493
    Likes Received: 9,249
    Trophy Points: 280
    "Rafiki Shafiki", whatever it means!
     
  4. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #4
    Jul 19, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    faida za kuwa na rafiki/marafiki ni nyingi, bt kubwa zaid ni kushea/ kubadilishana mawazo pale inapobidi. Kushea raha/karaha pale zinapotokea!
     
  5. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ukitaka kuona kama una marafiki wa kweli pata shida halafu jiulize ni nani ataweza kukusaidia hiyo shida yako. ndipo utakapogundua kuwa unafahamiana na watu wengi lakini una watu uwezao kuwaita marafiki wachache sana!
     
  6. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mie na wengi mpaka wengine natamani kuwafuta katika list langu...if you need i can give you some...
     
  7. mtoto wa mfugaj

    mtoto wa mfugaj Senior Member

    #7
    Jul 19, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tafiti nyingi zinzonyesha kua mtu aliye mpweke hua hana furaha na mra nyingi hupata msongo wa mawazo maana hana mtu wakumweleza matatizo yake na furaha zake.ila mtu aliwa na marafiki wengi wakumfariji wakati wa matatizo na wa kushirikiana nao wakati wa furaha mtu huyu huishi maisha marefu.nawasihi wana jf kuwa na marafiki na kuepuka upweke.
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,250
    Trophy Points: 280
    inategemea mkuu! kuna watu they ar good @sweating over petty issues! yaani kitu kidogo tu,kisirani kama nini sijui. wa hivyo bora awe mpweke kuliko kuhamaki kwa kila jambo. kupanga ni kuchagua, unaweza kuchagua kuwa na furaha wakati wote.
     
  9. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wakizidi pia inakua kero tena uwachuje ni afadhali kua nao wachache lakini wenye busara kuliko wengi wakakuletea uzushi.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Jul 19, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,187
    Likes Received: 16,181
    Trophy Points: 280
    Si kweli wakati wote. Kuna wakati wingi wa marafiki ni kukaribisha drama maishani mwako maana hazitaisha. Kama hazikuhusu wewe moja kwa moja basi zitawahusu wenzako.
     
  11. charger

    charger JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kuwa na rafiki wengi sio lazima,but kujuana na watu wengi ni muhimu.
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Nina rafiki mmoja tu wa kwel,2lianza urafki we2 tangu 2kiwa primary hadi leo 2ko chuon,bahati mbaya 2 ni kwamba mie niko ungwinin na yeye yuko coet,2nasaidiana kwa mambo meng sana..
     
  13. charger

    charger JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Si dhani kama ni kweli zaidi ni kero tu ya ku accomodate kila tabia ya hao rafiki coz haiwezekani wote mkafanana tabia,labda tu kama ni walevi maana hao urafi wao ni wakudumu na hawahitaji kufahamiana ID ni beer
     
  14. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...nimefanikiwa kupunguza kwa kiwango kikubwa idadi ya "marafiki"...kwasababu rafiki wa kweli utamjua
    kipindi cha shida. Kama alivyogusia mwenzangu aliyetangulia, muhimu kujuana/kufahamiana na wengi..
    lakini kurundika 'spongers' hakusaidii lolote ila majuto mjukuu!...

    Kwa sasa, marafiki zangu wa karibu ni Mpenzi wa roho yangu, familia yangu na wachache niliowa vet na
    kuwakubali kuwa kwenye circle yangu..
     
  15. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #15
    Jul 19, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    FF nimejikuta nacheka tu hapa mpenzi wangu dah!
    Binafsi katika maisha yangu nimekuwa na rafiki mmoja ambaye kwa bahati mbaya amenisababishia maumivu makubwa maishani mwangu..but she cha ajabu she is still my friend!!

    Faida:
    kuwa na mtu mmoja unayemtrust ambaye unawezamweleza maswaibu yako ambayo hupendi family members wayajue!! Akiwa mzuri atakushauri vizuri.

    Hasara: Kama si rafiki mzuri anaweza kukuletea mambo makubwa ukashangaa.
    For me its better and safe to be without.......mambo ya best friend sijui kwa kweli I do not think kama yana faida kihiiivyooo
     
  16. bht

    bht JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Aisee....(ofcoz najua nani ni rafiki yangu)

    Wengi huwa tunachanganya kufahamiana na urafiki. Hapo ndo unajidanganya jumla! Wewe unamchukulia mtu kama rafiki yako kumbe mwenzio anakuona poa tu.


    Bora kufahamiana tu (kimjini mjini) mi naona inatosha.
     
  17. Jomse

    Jomse JF-Expert Member

    #17
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi ninaelewana na kushirikiana vizuri na watu wanaonizunguka lakini sina rafiki kipenzi kwani niliwahi kuwa nae enzi za shule na nilikuwa namthamini kuliko ndugu yangu wa kuzaliwa,nilikuwa siwezi kula kitu peke yangu bila kumwekea,alikuwa anaumwa mara kwa mara na nilikuwa nikimuhudumia lakini siku niliugua mimi alihama hata chumba na nikateseka sana kitendo cha yeye kunitelekeza wakati wa taabu kiliniumiza sana mpaka sasa sitaki kuwa na urafiki wa kushibana na mtu.
     
  18. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Mimi kwangu kila mtu ni rafiki kwani nawakubali wote bila masharti,urafiki ni kusuku!
     
  19. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #19
    Jul 19, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    Wengi wamekua pamoja na kusoma pamoja, marafiki wachache sana
     
  20. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Urafiki wa siku hizi mashaka makubwa, rafiki kipenzi ndiye anayekukanyagia mkeo, Dada zako na ndugu wengine wa karibu. Ndie aliye mstali wa mbele ktk kukufitini ili usifanikiwe, unafiki ndio unamfanya aonekane mwema kwako lakini moyoni mwake anajuaye Mungu. Sio kama hakuna Marafiki wakweli lakini matatizo yao kuwa mengi na yanayofanana basi ni bora tu kufahamiana na watu vizuri kuliko urafiki.
     
Loading...