Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maimamu waliohamasisha fujo wamechukuliwa hatua gani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Top Cat, Oct 20, 2012.

  1. T

    Top Cat Member

    #1
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Misikitini
    Katika Msikiti wa Kichangani uliopo Magomeni, Imamu wa msikiti huo, Alhaji Wallid Alhad, alipigwa na baadhi ya waumini pale alipowataka kutofanya maandamano kwa maelezo kwamba hayakuwa na tija.

    "Wekeni hasira zenu chini na mkitoka humu msiweke vikundi kwani Sheikh Ponda kakamatwa na yuko chini ya dola na jana (juzi), alifikishwa mahakamani ambako haki itatendeka," alisema Alhaji Walid. Alisema Sheikh Ponda yupo katika hali nzuri mikononi mwa Serikali na haki itatendeka.
    Kutokana na kauli hiyo, waumini walimgeukia na kuanza kumwandama, hivyo kuzusha vurugu ndani ya msikiti huo... "Haiwezekani... huyo anatumika kuzuia maandamano, ametumwa na watu wasio utakia mema Uislamu acha tumpige," ilisikika sauti ya mmoja wa waumini.

    Hata hivyo, waumini hao waligawanyika na baadhi yao walimkingia kifua na walifanikiwa kumtoa nje na kumwondoa kwa nguvu katika eneo la msikiti huo kwa gari.

    Katika Msikiti wa Mtambani, Kinondoni kabla ya swala ya Ijumaa, Imamu wa msikiti huo alisikika akiwahamasisha waumini wake kutoogopa polisi na kwamba anayepaswa kuogopwa ni Allah. Baada ya swala hiyo, wakati wanajiandaa kufanya maandamano hayo, Polisi waliwadhibiti walipofika eneo la Kinondoni kwa Manyanya kwa kuwatawanya kwa baruti.

    Katika Msikiti wa Idrissa, Kariakoo, Imam wa Msikiti huo baada ya swala ya Ijumaa alianza kuwahamasisha waumini wake kufanya maandamano kwenda Ikulu kwa kutumia Barabara ya Msimbazi karibu na Kituo cha Polisi Msimbazi.
    Walipofika karibu na kituo hocho, walizuiwa na askari na kuanza kurusha mawe ambayo yalijibiwa kwa mabomu wa machozi. Hali hiyo ilidumu kwa takriban dakika 15.
    Iliwalazimu polisi kuongeza nguvu kwani mbali na magari matano yaliyokuwa na polisi wa kutuliza ghasia, waliwasili wengine wapatao 16 wakiwa kwenye pikipiki nane.

    Baada ya swala ya jioni kundi kubwa la waumini lilirejea tena barabarani na polisi waliamua kutumia maji ya kuwasha na kuwakamata baadhi ya watu waliokuwa katika kundi hilo.
     
  2. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,457
    Likes Received: 796
    Trophy Points: 280
    Maimamu - Maimuna what a coincedence?
     
  3. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ngumu kumeza
     
  4. T

    Top Cat Member

    #4
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wamehamasisha vurugu, wamesikika na mahazeti yameandika. hatua gani zimechukuliwa na kova?
    asante Mwamunyange kutuokoa hiyo jana!
     
  5. Whisper

    Whisper JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kweli kuna mbingu nyingi
     
  6. P

    Pampuka Senior Member

    #6
    Oct 20, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata hivo nimegundua kuwa sisi waislam waoga mbwembwe nyingi hatuna lolote mimi nilikuwa kariakoo jana mtu unamsalimia Asalam alaikhum anajibu Milele Amina. Nikasema ama kweli kipigo ni noma hata maustaz waoga kiasi hiki duu? Haya bana tuache ushabiki wa kufuata kila kisemwacho kama mabehewa ya treni.
     
Loading...