Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

maigizo! hivi hawa si wanafanyakzi ofisi moja?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ms Judith, Jan 28, 2011.

  1. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mwandosya ni waziri wa maji, yeye na mkurugenzi wake wako ofisi moja wakitofautiana majukumu tu. huko same wameongozana halafu mkurugenzi anajifanya kumwambia waziri wake juu ya hazina ya maji. alishindwa kumwambia ofisini na waziri atembelee kujionea hadi waongozane wote na kufanya maigizo mbele ya wananchi? aou ni mipango ya per diem imeshika kasi?

    habari kamili hii hapa chini:

    Serikali yatangaza eneo la Sterling kuwa Hifadhi Send to a friend
    Thursday, 27 January 2011 20:59
    0
    digg


    Mkurugenzi msaidizi anayeshughulikia rasilimali ya maji katika Wizara ya Maji, Lister Kongola (kushoto) akimweleza Waziri wa Maji, Profesa Mark Mwandosya kuhusu umuhimu wa eneo la Sterling wilayani Same ambalo limegunduliwa kuwa na rasilimali kubwa ya maji ardhini juzi. (Picha na Daniel Mjema)

    Daniel Mjema, Same
    WAZIRI wa Maji, Profesa Mark Mwandosya, ameiagiza Halmashauri ya Wilaya ya Same mkoani Kilimanjaro kulitangaza eneo la Sterling lililogundulika kuwa na rasilimali nyingi ya maji chini ya ardhi kuwa eneo la Hifadhi.

    Agizo hilo la Profesa Mwandosya alilitoa juzi katika mji wa Same baada ya kuelezwa na Mkurugenzi Msaidizi wa Rasilimali za Maji kutoka Wizara ya Maji, Lister Kongola kuwa eneo hilo limegundulika kuwa na hazina ya maji.

    Kongola alisema eneo hilo lenye ukubwa wa kilometa za mraba kati ya 15 na 20 linapaswa kuhifadhiwa.

    Mkurugenzi huyo msaidizi alisema utafiti wa kitaalamu umebainisha kuwa visima hivyo viwili vinavyochimbwa vina uwezo wa kutoa maji yenye ujazo wa mita kati ya 50-60 na eneo hilo ni mkombozi wa tatizo la maji Mji wa Same.

    Baada ya kupokea maelezo hayo na baadaye kuzungumza na wananchi katika mkutano wa hadhara uwanja wa Kwasakwasa, Profesa Mwandosya alisema kuwapo kwa eneo la Sterling ni Mungu ameipendelea Same.

    Waziri Mwandosya aliiagiza Halmashauri ya Wilaya ya Same kuhakikisha eneo hilo ambalo baadhi ya wananchi walipimiwa viwanja na kuanza ujenzi, halivamiwi na maeneo ambayo hayajajengwa hayajengwi tena.


    “Hivi ni lazima hawa watu wakajenge juu ya eneo lenye chanzo cha maji?, wapimieni wananchi maeneo mengine lile liwe eneo la hifadhi na kwa hili lenye maslahi ya wengi naomba watu wachache watusamehe”alisisitiza waziri.

    Profesa Mwandosya aliitaka Halmashauri hiyo ya Same kuanzisha mchakato wa kisheria wa kulitangaza eneo hilo kuwa hifadhi kwa kutumia sheria ndogo za Halmashauri na wakikwamba wawasiliane na wizara kwa msaada zaidi.

    Awali akitoa taarifa ya Halmashauri kwa waziri, Mhandisi wa wilaya hiyo, Fimbo Mtango alisema ingawa mahitaji ya maji katika mji wa Same ni meta za ujazo 4,500 kwa siku, kwa sasa upatikanaji wake ni meta za ujazo 750 tu.

    Kutokana na kushuka huko kwa uzalishaji wa maji, mapato yanayokusanywa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Same(Sauwsa) yameshuka kutoka Sh12 milioni kwa mwezi hadi kufikia Sh9 milioni.

    source: Serikali yatangaza eneo la Sterling kuwa Hifadhi
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    protoko hiyo mamito!
    Mkurugenzi kiutendaji anatakiwa kujishibisha na information kabla mkuu wake hajatembelea eneo la tukio...regardless ya kuwa ofisi moja!
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,768
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    mwandosya ni waziri wa maji, yeye na mkurugenzi wake wako ofisi moja wakitofautiana majukumu tu. huko same wameongozana halafu mkurugenzi anajifanya kumwambia waziri wake juu ya hazina ya maji. alishindwa kumwambia ofisini na waziri atembelee kujionea hadi waongozane wote na kufanya maigizo mbele ya wananchi? aou ni mipango ya per diem imeshika kasi?

    Ni protocol za kikazi tu....of course waziria anajua kila kitu....
     
  4. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo kuwa waziri lazima kila point mguu wako ukanyage ili mradi kuna details zake ofisini? probably protocol is the most expensive issue in politics. ina maana hata mghufuli amapochoma nyavu huwa kuna mkurugenzi pale kutoka wizarani? sasa mbona ni maigizo matupu, where is work?
     
  5. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    this must pe too expensive for our poor nation. huko same kuna maafisa ardhi, maliasili, wakurugenzi na hata DC wa same na RC wa kilimanjaro wanaweza kutoa maelezo yanayohusika kama ni lazima protocol izingatiwe. the current practice is too expensive.

    another call for katiba mpya
     
  6. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    tatizo la serikali na public office, lazima kuwe na standards na jinsi ya kufanya mambo, ukianza kukata kona tu, unaweza kuzua matatizo kibao....

    kwa hiyo saa nyingine wanafanya vitu kwa sababu ndio protokali kama walivyosema wengine. kwa mfano mi sidhani kama Prezoo kikwete akiendeshwa kwenye kirav 4 kimoja na pikipiki king'ora kimoja kuna mtu atamsumbua.....ila basi tu protokali inasababisha kamsururu kareefu....ili siku isijetokea bahati mbaya jambo likatokea tukaanza kulaumu watu hawakufata prosijaz.
     
Loading...