Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maige amwita Nape 'Gamba', Nape amjibu...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, May 30, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    MAJIBU YA NAPE KWA HOJA HII:

    Habari yenyewe:

    na Ahmed Makongo, Kahama | Tanzania Daima


    KATIBU wa Itikadi na uenezi wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa, Nape Nnauye ametajwa kuwa gamba namba moja linalotakiwa kuvuliwa, kwa kile kilichodaiwa kutoa matamshi mengi ambayo yamekivunjia heshima na kukidhohofisha chama hicho.

    Nape pia ameshutumiwa kwa kushindwa kwake kubuni mbinu za kuingiza wanachama na zaidi kupambana na wimbi la kuhama kwa viongozi, makada na wanachama wa CCM.

    Shutuma hizo nzito zimetolewa na Mbunge wa Jimbo la Msalala wilayani Kahama mkoani Shinyanga, Ezekiel Maige (CCM) jana wakati akizindua matawi mawili ya wakereketwa wa chama hicho ambao ni wajasiriamali, katika Kijiji cha Isaka wilayani hapa.

    Maige alisema kuwa Nape amekuwa akitoa kauli ambazo si za msingi, zisizojenga bila kujua kuwa zinakidhohofisha chama hicho tawala.

    Mbunge huyo ambaye amepata kuwa Waziri wa Maliasili na Utalii, alisema kwa sasa kuna wimbi kubwa la wana CCM wanaohamia vyama vya upinzani, ambalo ilitegemewa kuwepo kwa juhudi za makusudi za kuzuia chini ya usimamizi wa katibu huyo wa itikadi na uendezi.

    "Kitendo cha CCM kupoteza wanachama zaidi ya 1,000 kwa wakati mmoja mkoani Arusha na sehemu nyingine wanachama 3,000, kinashitua, na ilitegemewa Nape kusimama imara na kuhakikisha chama hakiendelei kupoteza wanachama wake, lakini ndio kwanza anasema hajali na eti hao ni makapi," alisema kwa kushangaa.

    Nape akihutubia vijana mjini Bukoba siku chache zilizopita, alidai kuwa hata kama wanachama wote watahama, yeye (Nape) atabaki peke yake na CCM haitakufa.

    Alidai kuwa kasi ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) haiwezi kupuuzwa na kiongozi makini, na kuongeza kuwa zinahitajika busara na bidii za kuwapa moyo waliopo ili nao wasiondoke na si kuwasimanga.

    "Jamani Nape anachokifanya sasa ndani ya chama mimi ninaweza kuamini kwamba anatumika na kukidhi matakwa ya waliomtuma na si manufaa ya chama.

    "Ninalolisema hapa lisitafsiriwe kwamba nalilia uwaziri, hapana, ila ni uchungu nilionao kwa chama changu kuona kila siku tunavyopoteza idadi kubwa ya wanachama, tuliyemkabidhi jukumu la uenezi anasema hajali, sasa huyu si atupishe mapema kabla mambo hayajaharibika?"

    Maige alimwomba Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Shinyanga, Hamis Mgeja kutumia nafasi yake kuwashauri wajumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC) kuchukua hatua za haraka dhidi ya Nape.

    Wakati Maige akitoa maneno hayo mazito, Mgeja alikuwa ameinamisha kichwa chake chini, lakini mamia ya wana CCM pamoja na wananchi wengine walishangilia kwa nguvu.

    Katika hatua nyingine, Maige aliwalaumu viongozi wa CCM katika ngazi ya wilaya na kata, ambao wamekuwa na tabia ya kutowatembelea wananchi na kusikiliza kero zao, wakisubiri mpaka viongozi wa kitaifa.

    Alisema tabia hiyo ni moja ya vyanzo vya wananchi kuichukia CCM.

    "Jamani inakuwaje kiongozi mwenezi wa CCM kata ama wilaya anakaa kimya kabisa, hakuna kazi yoyote ya uenezi anayoifanya, hata kama katika kata ama wilaya yake itakuwa imetembelewa na wapinzani na wakamwaga sumu, wao hawajibu, wanasubiri mbunge ama diwani aitishe mkutano na wao hujitokeza," alisema.

    Alisema ili kukabiliana na wimbi la mabadiliko, ni vizuri wana CCM wakakaa chini na kujipanga vizuri kwa kuwa kitu kimoja badala ya kugawanyika kutokana na maslahi binafsi.
     
  2. G

    Gizakuu Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yule waziri aliyefukuzwa Uwaziri wa utalii na maliasili ameanza tambo mara hii kamvaa katibu mwenezi wa CCM( vuvuzela) na kudai anakibomoa Chama. Katumia pesa nyingi kuhakikisha stori hii imatoka kesho magazeti yote ya kila siku......vinema imaendelea...
     
  3. M

    Molemo JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hakika sasa naweza kuamini CCM imevunjika vipande vipande. Hii ni hatari kwa chama kinachotawala.
     
  4. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Maige kama kachanganyikiwa hivi, atulie kuukosa uwaziri siyo mwisho wa maisha. Ajifunze kuwa mkomavu katika siasa.
     
  5. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Kweli nchi iko kwenye auto-pilot
     
  6. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    teh teh teh teh! aache mambo yake bana, aturudishie twiga wetu.
     
  7. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hapo chacha! Nape sogea hapa mara moja! Bahati nzuri huwa unafuatilia sana humu jamvini!
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,158
    Likes Received: 5,700
    Trophy Points: 280
    huyu hajachanganyikiwa ni kilaza .....sijui kikwete alimtoa wapi ...
     
  9. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,787
    Likes Received: 2,180
    Trophy Points: 280
    Maige bana.....si atulie.....
     
  10. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,032
    Likes Received: 1,326
    Trophy Points: 280
    Hana lolote maige,faru wa jk toka south africa wameuliwa mikononi mwake alichukua hatua gani?nape watume tra wamchunguze na vilori 2 eti usd 20000 Kwa mwezi
     
  11. N

    Ngosha Kitoga Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    bora ametolewa uwaziri ili apate kuimarisha chama,alikuwa wapi siku zote?
     
  12. B

    Bob G JF Bronze Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nape nimekushauri mara nyingi kuwa UNAPOONGEA USIMALIZE UBAKISHE MENGINE na USITUKANE MAMBA KABLA HUJAVUKA MTO. muda Si MREFU utafukuzwa ccm kama Jambazi sugu, Hio ndo ccm ambayo kila mtu kafunzwa kuchafua wengine ili apate madaraka, kama ulivyopata Madaraka kwa kuwachafua watu na wewe utatoka kwa kuchafuliwa 2
     
  13. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Jambo moja lipo wazi....naona hivi sasa Maige amekuwa mkali mithili ya mbogo majeruhi wa kule kule alikokuwa kabla!!! Mbona kauli kama hizi tulikuwa hatuzisikii toka kwake kabla?! am very sorry with this guy....!!

    Nadhani Maige aliamini he's doing a very great job pale maliasili! Inaelekea hakutarajia kabisa kukutwa na yale yaliyomkuta! Nina uhakika hata JK akiingia kwenye anga zake ni lazima amchane!!!

    Saikolojia ya kawaida inanituma kwamba, baada ya Mama Mwangunga kupigwa chini ubunge (na hatimae uwaziri) na Maige kuchukua mikoba ya uwaziri wa maliasili basi alikamia aoneshe distinguished performance with excellent track records.....unfortuantely, kabla hajafika kokote kiasi cha kuweza kujipambanua kwamba alistahili uwaziri kamili tangu zamani; maige akakumbwa na yaliyomkumba na kuachwa mithili ya faru majeruhi!!
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,158
    Likes Received: 5,700
    Trophy Points: 280
    ..................................watu wenyewe anaowahutubia ndio hawa wenye njaa hivi hata huyo Nape hawamjui ..wao akili yako ipo kwenye pesa waachiwe kitu kidogo basi
    542941_4094164917922_245787864_n.jpg
     
  15. m

    mNaz Senior Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii habari ningeikubali kama chanzo cha habari kisengekuwa cha NPR...
     
  16. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Toka lini mwembe ukazaa pera? embe = embe, pera = pera
     
  17. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ndo maana huwa nakataa vijana kama Maige kuonjeshwa Madaraka.
     
  18. M

    Molemo JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mods unganisheni hii thread na ile ya Nape Gamba namba moja
     
  19. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2012
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Teeeeeeeeeeeeeh! umesahau kale kamethali.."Ndege wa rangi..."
     
  20. M

    Molemo JF-Expert Member

    #20
    May 30, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Na kweli sasa hivi amejikita kwenye nafasi ya uenezi ya kufungua mashina
     
Loading...