Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahusiano yanapovunjika, wanawake ndio huumia zaidi...!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Aug 8, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Kwa kuangalia idadi ya watu wanaoathirika kufuatia kuvunjika kwa uhusiano kati ya mwanamke na mwanaume mtu atagundua kwamba wanawake ndiyo ambao hupatwa na athari kubwa zaidi. Kwa mfano ukichukua watu ishirini, wanawake kumi ambao wameachwa na wapenzi wao na wanaume kumi ambao nao wameachwa pia na wapenzi wao, utagundua kwamba, wakati ni wanaume watatu tu kati ya hao kumi ndio watakaosumbuliwa sana na na hali hiyo, kwa wanawake idadi itakuwa ni saba kati ya hao kumi.

    Watu wengi wanaweza kukimbilia kwenye kusema hali hiyo inatokana na utegemezi wa wanawake kwa wanaume. Hii ikiwa na maana kwamba, wanaathirika zaidi kwa sababu, kwa kuachwa ina maana pia kwamba hawataweza tena kupata mahitaji ambayo walikuwa wanapewa na wanaume hao. Dhana kama hii inaweza kuwa na ukweli fulani, lakini hali halisi inakataa. Kuna wanawake ambao wana uwezo mkubwa nap pengine ndiyo wanaowalisha na kuwavisha wanaume, lakini wanapoachwa na wanaume hao huathirika sana.

    Wanawake wa aina hii inadaiwa kwamba huathirika zaidi kuliko wale walio tegemezi. Kuathirika huku kwa ziada huhusishwa kwa kiasi kikubwa na ukweli kwamba wanaume ni watu wa kutoa ili kupalilia penzi, lakini hapa badala ya kutoa wanapewa na bado wanaondoka. Hili huwatanza wanawake wa aina hii. Lakini sababu ambayo huenda wengi wetu tulikuwa hatuijui kuhusiana na suala hili la wanawake kuathirika zaidi baada ya kuvunjika kwa penzi au kuachwa ni ‘ndoto.’ Kimaumbile wanawake huota zaidi ndoto za mchana au hufikiria zaidi kuhusu maisha yao ya kimapenzi yatakavyokuwa ukilinganisha na wanaume. Siyo kufikiria tu, bali hufikiria kwa njia inayoonyesha kuwa maisha hayo yatakuwa kama peponi.
    [​IMG]
    Wanawake, wakiwa bado wasichana (baada ya kuvunja ungo) huanza kufikiria na kupiga picha jinsi busu lao la kwanza litakavyokuwa, mtu ambaye watabusiana awali. Hufikiria pia kuhusu wapenzi wao wa awali watakavyokuwana jinsi itakavyokuwa watakaposhiriki nao tendo kwa mara ya kwanza na huwa wanapiga picha ya jinsi siku yao ya harusi itakavyokuwa na watu watakaowaona. Katika kupiga picha huko huwa wanafikiria namna ambavyo mambo hayo yote yatakavyoenda vizuri bila doa, huwa wanajiona wakiwa wamefanikiwa katika hatua zote na hatimaye kuishi kwa raha mustarehe milele na watakaokuwa wapenzi wao. Kwa upande wa wanaume hakuna ndoto za aina hii na hata kama zipo ni kwa wachache sana, wakati kwa wanawake ni kama sehemu ya makuzi kwao.
    [​IMG]
    Kwa hali hiyo, ukiacha mazingira wanamokulia wanawake, kwa sehemu kubwa hukua wakiwa na hizo ndoto zao, ambazo kwao siyo ndoto bali ukweli. Wanapokuja kwenye ukweli wa uhusiano hugundua kwamba busu la awali siyo kama walivyotegemea liwe, mpenzi wa awali siyo kama walivyomtegemea awe na wala maisha ya ndoa siyo matamu kama walivyokuwa wameota. Kwa kuwa hawakujiandaa wala kutegemea mazingira magumu ya uhusiano, hawakuwa wakiota kuhusu ugumu wa uhusiano bali wororo, wanapokutana na masuala ya kuvunja moyo kama kuachwa hubabaika sana. Kwa kuwa akilini mwao walikuwa na picha ya mafanikio katka uhusiano, kushindwa kwa uhusiano, huwafanya wajione kwamba, wao ndiyo wakosaji, wameshindwa kulinda uhusiano ambao katika ndoto zao waliamini kwamba ni mzuri na usio na doa
    [​IMG]
    Ukiangalia kwa makini katika uhusiano, wanawake ndio wanaojitahidi sana kulinda uhusiano usivunjike, wao ndiyo wavumilivu zaidi, ndiyo ambao hujitahidi kuyarudisha mambo yaende sawa pale yanapokwenda kombo hata kama kufanya hivyo kunawagharimu. Yote hii ni juhudi yao ya kutaka kuishi kwa kadiri ndoto zao za kabla zilivyowaonyesha, kwamba uhusiano kati ya mwanamke na mwanaume ni mtamu, mororo na usio na chembe ya doa…………………
    [​IMG]
    Kesho nakuja na mada, kwa nini wanaume wengi hawapendi kuoa siku hizi...........................!
     
  2. Root

    Root JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,477
    Likes Received: 3,482
    Trophy Points: 280
    Nice ulichosema ni kweli hata mimi nakubaliana na hilo
     
  3. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,056
    Trophy Points: 280
    mkuu umenena vema sana...kuhusu day dreaming ni kweli kisaikolojia mwanamke huwa na daydreaming nyingi sana zinozohusu mahusianao ya kimapenzi na mara zote mapenzi yanapoenda kombo kwao huwa ni hatari sanatofauti na wanaume ndio maana kuna msemo "MAPENZI YA MWANAMKE YAKO MOYONI ILA YA WANAUME YAKO KICHWANI"...

    Nachojua siri kubwa ya kusolve ishu ya kuachwa ni kuendelea na day dreaming wakati uhusiano ni mbovu. Hii kwa wataalamu wa metaphysics & law of attraction huwa na effect kubwa sana kuchange hali ya mambo
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,329
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    nausubiri mjadala wako wa kesho...

    ila kwa uzoefu wangu mie sikuumia kihivyo....labda kwa vile nilikua mtu wa kuacha na si kuachwa..... ingawa kipindi cha mpito huwa kinaumiza kidogo.............

    acha waje wlioumizwa watupe experience, kwa nini binadamu mlokutana wote na meno 32 akuumize moyo?
     
  5. j

    jeneneke JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 764
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Hili ndo jibu nilitaka kutoa.
    "MAPENZI YA MWANAMKE YAKO MOYONI ILA YA WANAUME YAKO KICHWANI"...

    Halafu Mtambuzi hao maharusi hapo juu nawafahamu huyo kaka ni mmalawi anafanya mahali fulani naenda kumwambia umetoa picha yake bila idhini yake akudai fidia..
     
  6. Little Angel

    Little Angel JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,218
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    BT, mmi nakumbuka niliacha ilihali bado napenda but sikuwa na jinsi. oh no by that time i thout it was end of my life. aah baadae nikazoea tu. sasa nimekua mwalimu na ambassador. looh maisha haya ni shule
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Wanawake gani? Maana wanawake wote si sawa.
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 572
    Trophy Points: 280
    Nakukubali wewe ni Jembe aka Mnyama!! Unyama unyamani Unyago Unyagoni.
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,329
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    unaona eeeh,
    ukishasoma alama za nyakati, au kama mtu hasomeki, kila siku unaambulia maumivu, heri uumie muda mfupi kumuacha kuliko kuumia muda mrefu kwa kuuguza donda sugu.....

    naamini mapenzi ni kutake risk, na kwenye mapenzi maumivu hayakosekani... loh



     
  10. NyotaMalaika

    NyotaMalaika Senior Member

    #10
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 145
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Hapo haswa kwenye daydreaming...
     
  11. mito

    mito JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Pamoja na ukweli kwamba wanawake wanapenda kwa moyo wakati wanaume wanapenda kwa akili kama alivyosema asigwa na jeneneke, pia kuumia zaidi kwa mwanamke kunatokana na ukweli kwamba wao kupata replacement (mwenza mwingine) ni ishu zaidi kuliko kwa mwanaume
     
  12. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Nitakuwa na mengi kesho....

    Kwa hili la leo kwaa uzoefu nimeshuhudia wote tunaumia tu, inategemea na mahusiano yenyewe na mtu uliyapa uzito gani na jinsi ulivyopagawa na mwenzio na jinsi mnavyoachana....

    Kila sheria ina "exceptions" zake!
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    maumivu ya utegemezi wa 'material needs' ni afadhali kuliko maumivu ya utegemezi wa kihisia.

    Mie sikubaliani na hii hoja moja kwa moja.
    Kwani Whitney Houstoni alikuwa anamtegemea Bobby Brown kwa lipi?
    Nadhani alikuwa tegemezi kihisia kuliko ki-material.
     
  14. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #14
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Mkuu naamini kipengele hicho hapo juu kinahusika sana kujibu kauli yako...........................
     
  15. Ngongoseke

    Ngongoseke JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 3,212
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Unajuaje kama katoa bila idhini yao?huenda yeye pia anawafaham
     
  16. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    well said mkuu Mtambuzi , wanaume tunatakiwa tuwe wa kweli ili tusiwaumize
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    "Women treat friendship like glass and it break, men treat friendship like football but do not get crack"
     
  18. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    I totally disagree mzazi.
    Wanawake wanaweza ku-move on haraka sana kwa sababu ni wepesi ku-seek support kutoka kwa wanawake na wanaume pia (emotionally)
    Wanawake wanaotegemea wenzi wao ndo wanaishia nahisi. Ngoja nimalizie sikukuu, keshooo tutajadiliana hili. Navuna ufuta
     
  19. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Tatizo mtoa mada kawalundika "Wanawake" wote kama akili yao moja vile.

    Ndio maana nikauliza wanawake wanaozungumzwa hapa ni wanawake wepi?

    Sijapata jibu.
     
  20. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #20
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Hizi picha naziweka kwa makubaliano na wahusika na wengine wapo humu humu JF
     
Loading...