Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahusiano na umri mdogo

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by sweet lady, Oct 6, 2012.

  1. s

    sweet lady Member

    #1
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi kwanini siku hizi watu uanza mahusiano ktk umri mdogo ata kutenda tendo la ndoa.?tofauti na enzi za mababu zetu?
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Oct 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Kabla ya yooote naomba aje sweetlady original niambiwe nini kinaendelea hapa! Lol.

    sweet lady mgeni unatumia vigezo gani dear? Mahusiano kwa wanawake yalikua yakianza mapema toka enzi za kale, tofauti ni kuwa enzi za mababu binti akivunja ungo (haijalishi ana miaka 14) alikuwa akiolewa.. whereas sasa hivi watoto wanajipeleka wenyewe tokana na sababu mbali mbali baadhi zikiwa hizi;


    1. Wazazi kuwa busy mno.
    2. Utamaduni wa kuiga toka nje unakuwa kwa kasi.
    3. Tabia ya kuwaachia watoto simu.
    4. Kushuka kwa maadili, kaka/baba zetu hawaona aibu kuwavulia watoto chupi.
    5. Tamaa ya maisha; hasa kutaka vitu nje ya uwezo.
    6. Umasikini uliokithiri.
    7. Malezi mabaya kwa baadhi ya wazazi.
    8. Kukua kwa matumizi ya internet yanaleta balaa pia.
    9. n.k

    Naona uko post ya pili... Karibu sana JF. Pamoja saana.
     
  3. andate

    andate JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 2,656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Umri mdogo unaouongelea ni upi?
    Enzi za mababu hatukuwepo, hivyo watu waliotutangulia wana-take advantage kutudanganya.
    Enzi za mababu watu walikuwa wanaanza mapenzi mapema zaidi na ndoa mapema zaidi. Na ilikua sio ajabu kusikia mwanamke wa umri wa kati, amezalishwa watoto kumi au zaidi, sasa je alianza kuzaa akiwa na umri gani?
    Vitabu vya dini ni vya zamani lakini pia utakuta mtoto wa kike alikua halali akiwa 12yrs old, umri huu ni wa mtoto wa darasa la tano ambapo wengi wa watoto wa siku hizi huanza mapenzi.
    Hakuna ukweli katika hilo. Haya ni maneno wanayoyatumia waliotuzidi umri ili kuweza kujaribu kuwa-control vijana.
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    maisha yamebadilika kiasi, na najibu hili swali nikiwa na mkanganyiko wa hiyo mapema unaipima kwa umri au darasa.

    Mababu zetu walikuwa wanaanza wakiwa wadogo sana, sema walikuwa wanaoa au kuolewa.

    Zamani binti akimaliza darasa la nne au la saba na wengine hawakwenda shule kabisa anatafutiwa mme anaolewa kati ya umri wa miaka 14 -18.

    Leo binti unasoma hadi chuo kikuu unamaliza na umri wa miaka 25, unategemea uitunze tu hadi ndoa?

    Kingine hata umri wa kuishi mababu zetu ulikuwa mkubwa, leo 'life expectancy' imepungua sasa ukiendelea kuitunza si utakufa kabla hujafaidi mzao wa mizabibu?

    Hata baolojia ya miili ya watoto inadadilika kiaina, enzi ya nyuma kidogo binti alikuwa anavunja ungo akiwa na miaka 13 hadi 18, siku hizi watoto baadhi wanaanza wakiwa mna miaka 10, hii ni dalili tosha baolijia ya mwili wake iko tayari kuupokea mshedede.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,043
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Acha Uongo enzi za mababu walikua wanaoa hadi miaka 14 that means walikua wanaanza mapenzi wakiwa na miaka 10,Siku hizi mtoto wa miaka 14 kimuonekano utadhani ana miaka 30.....
     
  6. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mimi sioni kama siku hizi watu wanaanza mambo haya katika umri mdogo ila tu niseme kuwa siku hizi mambo haya yamekuwa wazi sana tofauti na zamani.

    Zamani ndio waliokuwa wanaongoza kwa kufanya matendo haya katika umri mdogo ila tu kulikuwa na taratibu zake tofauti na sasa,kwa mfano binti alikuwa akiolewa katika umri wa kuanzia miaka 14 hata chini ya hapo ikitegemea na ukuaji wake,hivyo kusema siku hizi tendo linafanyika mapema zaidi si kweli.
     
  7. s

    sweet lady Member

    #7
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zaman walikua wanaingia ktk ndoa mapema na wanafundwa jinsi ya kuish na mume,cku hz watoto wanajifunda wenyewe.
     
  8. s

    sweet lady Member

    #8
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    thanx wangu, mmedadavua vzur sana big up.pa1
     
  9. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    VERY TRu

     
  10. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,800
    Likes Received: 5,344
    Trophy Points: 280
    HONGERAAAA!!! IMARAAAAA! WAAAAAAAAAAAAA! Pata kinywaji cha SENETOR BARIDIIIII kikupoooze baada ya usfia wa JMOSI!
     
  11. JICHO LA TATU

    JICHO LA TATU JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 307
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Siku hizi mambo waziwazi
     
  12. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,776
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    wanawake wamekuwa wepesi sana kupanua miguu yao.
     
  13. Fyong'oxi

    Fyong'oxi JF-Expert Member

    #13
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi naona ngono ya mapema inachangiwa sana na vitu mbalimbali kama Maumbile, vyakula , utandawazi & simu, uchumi, elimu, Umri, mob psychology,Tamaa na mmomonyoko wa maadili.
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Oct 6, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,082
    Trophy Points: 280
    sweetlady umelimwa ban au imekuwaje? halafu mods mambo gani haya system inakubali majina yanayofanana hata kama katikati kuna space.....

    Back to sweet lady,
    utamdawazi na mmomonyoka wa maadili unachangia, siku hizi watoto toka primary wanajua kusex, mtoto wa miaka 4 anajuaa mama anazaa wakati enzi zile unaambiwa watoto wanaokotwa....

    Pia mijanaume mibazazi imezidi inaenda kulaghai watoto hadi wa primary....

    Bila kusahau wazazi wa siku hizi mmezidi uzungu, enzi zetu mtu mzima yoyote ni mzazi, akikufuma vichochoroni na janaume au akiwakuta vijana wamekumbatia uchochoroni unaweza kuwaadhibu sasa hivi thubutu kuadhibu mtoto wa mtu uone.....

    Wazazi pia hawana muda wa kukaa na kuzungumza na watoto, na malezi wameachiwa housegirls
    nk
    nk
    nk
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. s

    sweet lady Member

    #15
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jaman kwan kuna sweetlady mwngne?coz nackia aje original o jina limefanana,
     
  16. Bosco Ntaganda

    Bosco Ntaganda JF-Expert Member

    #16
    Oct 6, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hao wamiaka 12 kusema ukweli mimi bado sijashuhudia. Labda mtaani kwako
     
  17. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #17
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,827
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Inawezekana hakuna mwingine kama umeamua kutumia Account B! (joke)
     
  18. Root

    Root JF-Expert Member

    #18
    Oct 6, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,447
    Likes Received: 3,442
    Trophy Points: 280
    Mimi sioni makosa ndio investment hiyo ila tendo la ndoa hapana aisee inabidi usubiri kakue

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  19. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #19
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Hapa naona watu weng wametaja sababu za kijamii (social reasons)ila mi nadhani mabadiliko katika ulaji yanayopelekea kwa kutumia vitu man made kuliko vitu vya asili,mtoto wa miaka 15 sasa iv anaonekana kuwa dada wa miaka 25,
     
  20. Justin Dimee

    Justin Dimee JF-Expert Member

    #20
    Oct 6, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 1,149
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    safi sana we kongosho weye unatishagaa. Sana na coment zako nzur.?
     
Loading...