Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahusiano na afya yako 2011

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Speaker, Nov 30, 2011.

  1. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tunapo ingia tarehe 1.12.2011,...siku ya kwanza kabisa katika mwezi wa mwisho wa
    mwaka,....Umeweza kujiuliza mahusiano yako yamekuwa vipi katika mwaka huu wote?

    Sio lazima yawe mahusiano ya kimapenzi,hata mahusiano yako na wazazi wako,...
    mahusiano yako na wakwe zako,...mahusiano yako na rafiki zako,...mahusiano yako na
    majirani zako yamekuwaje?

    Kama yamekuwa mazuri unadhani ni kwanini?
    Kwa ufupi tu,nadhani kila mmoja ana majibu yake juu ya jinsi gani mahusiano yake
    yamekuwa mwaka huu,...lakini kama yamekuwa mabaya na unataka kuyarekebisha ili
    yaende vyema,basi asilimia 80% ya matatizo yanaanzia kwako.
    CHUKUA HATUA.

    La msingi kabisa katika siku hii,tarehe 1st december kila mwaka,inachukuliwa kama siku ya ukimwi duniani.
    Umechukua mda wako mwaka huu kupima damu yako ili ujue hali ya afya yako?
    Kama ni negative hongera,....lakini unakumbuka kujilinda usiambukizwe virusi vya ukimwi?

    Kama ni positive pole sana,sio mwisho wa maisha,namfahamu mtu aliye jitambua ana virusi vya ukimwi
    toka mwaka 2001 na mpaka leo ukimuona wala huwezi hisi ni muathirika,...swali kwako,.....
    Mwaka huu ume okoa maisha ya watu wangapi kwa kuepuka kuwaambukiza?

    Una wafahamisha vipi wengine kuhusu hali hiyo na hali halisi ya ukimwi?
    TWENDE TUKAPIME AFYA ZETU.


    Hayo yote tisa,lakini kumi ni ndugu zetu wengi wamepata ajali katika mwaka huu,....
    wapo walio pungukiwa damu na wakawa wanahitaji kuongezewa,...wapo walio fariki kwa kukosa damu...
    hakuna kiwanda kinatengeneza damu ila ni mimi na wewe kujitolea maana hauwezi jua damu unayotoa leo
    yaweza kuokoa maisha ya ndugu yako au wewe mwenyewe pale utakapo hitaji,.....
    UMETOA DAMU MARA NGAPI MWAKA HUU?

    Nimetoa mara mbili,na Ijumaa 2nd december nitatoa kwa mara ya tatu,wewe je?

    Iweni na mwisho mwema wa mwaka,....i can't wait to see my family this holiday.
    HIV IS REAL,BE FAITHFUL TO GOD,.......
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,026
    Likes Received: 15,936
    Trophy Points: 280
    Haya waja fungukeni sasa
     
  3. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Asante kwa ushauri mzuri, na wewe pia usisahu kwenda kupima!
     
  4. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Pia asikimbie majibu
     
  5. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,671
    Trophy Points: 280
    Jamaa anatoa damu kusaidia watu which means his clean ..
     
  6. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    mimi nimejitahidi kuongeza ka nyumba kadogo kamoja,si mbaya.Tena nimevuta humu humu mmu,wenzangu vipi 2011 kuna mwingine kapata mzigo kupitia mmu mwaka huu?
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ushauri mzuri sema wabongo wanaogopa kweli kupima ngoma.
     
  8. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa wanafunzi niliwahi kuwa n signature=GRADUATE WITH ''A's'' NOT WITH AIDS....
     
  9. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    Mara nyingi hua napata majibu yangu baada ya kutoa damu.
    Lakini tofauti na kutoa damu mara tatu kwa mwaka huu peke yake,
    nimepia mara mbili which makes it a total of 4tyms na kesho itakua mara ya
    tano kwa mwaka huu,...wewe je?
     
  10. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Shikamoo Bishanga.
     
  11. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Toka asubui nahamasisha watu wakapime humu wote wamegoma loh
     
  12. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Asante kwa ushauri mzuri,
    Nimeshatoa damu mara mbili,na kupima mara mbili,
    Na kesho naenda kupima kwa mara ya tatu kwa mwaka huu,
    Najua watu wengi wanaogopa kupima,lkn sure ama telling u ukimipa na kujua afya yako kuna raha ya pekee,
    Unakuwa full confidence hata inapotokea wakati wa kufanya maauzi ktk mahusiano yani unakuwa na msimamo coz unajijua!!!
     
  13. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    yaani watu hawajui tu raha ya kupima unakuwa na maamuzi sahihi kabisa kwenye mahusiano
     
  14. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nimetoa damu ilikuwa mwezi wa pili kusaidia benki ya taifa ya damu walikuwa na upungufu wa damu.
     
  15. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    ilikuwa safi?
     
  16. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sasa Smile unategemea isingekuwa safi wangeichukua ya nini afterall wanakwambia hapo hapo kama damu yako safi au sio safi and you know what they mean by saying that
     
  17. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #17
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Asante mamito,
    Tatizo tu ni uoga wa kuchukua hatua ya kwenda kupima!
    Ukijijua hutakubali mtu akuambukize unakuwa makin zaidi.
     
  18. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #18
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    sasa toka mwezi wa pili jamani mmmmmmmmmh????????
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sasa nipime nini tena wakati niliishapima zaidi ya mara tano mpaka madaktari wakaniambia "Unafurahia Kupima Eheee"
     
  20. Zanta

    Zanta JF-Expert Member

    #20
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 1,994
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Unapewa ushauri nasaha kabla ya kutoa?
    Maana hawawezi kukwambia damu yako si safi kama hujapenda wewe mwenyewe!
     
Loading...