Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahusiano: Jinsi ya Kumfurahisha Mkeo

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by X-PASTER, Mar 30, 2010.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Mar 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Jinsi Ya Kumfurahisha Mkeo

    1. Mapokezi Mazuri

    Baada ya kurudi kutoka kazini, skuli, safarini, au popote pale palipowatenganisheni:
    • Anza kwa maamkizi mazuri
    • Anza kwa Assalaamu na tabasamu.
    • Salaam ni Sunnah na ni duaa kwake (mkeo) pia.
    • Mpe mkono na ziache habari mbaya mpaka baadae.

    2. Maneno mazuri na makaribisho ya kufurahisha
    • Chagua maneno mema na jiepushe na maneno mabaya.
    • Shughulika nae unaposema au anaposema yeye
    • Sema kwa ufasaha na rejea maneno inapohitajika mpaka afahamu/aelewe.
    • Mwite kwa majina mazuri anayoyapenda, mfano Mpenzi wangu, honey (asali, tamtam), (habibty), swaaliha (mwanamke mwema), (mwanamke mrembo) n.k

    3. Urafiki na maliwazo
    • Tumia muda kuzungumza nae
    • Mfikishie habari njema
    • Kumbuka kumbukumbu zenu nzuri za kuwa pamoja.

    4. Michezo na burudani
    • Mfanyie mzaha na jiweke katika hali ya furaha
    • Chezeni na mshindane katika michezo na mambo mengine.
    • Mchukue kuangalia aina za burudani zilizo halali.
    • Jiepushe na mambo mabaya katika kuchagua aina ya burdani.

    5. Msaada katika kazi za nyumbani

    • Fanya kile ambayo wewe mwenyewe unaweza/ unapenda kukifanya ili kumsaidia, hasa anapokuwa mgonjwa au amechoka.
    • La muhimu kuliko yote ni kumuonyesha wazi kuwa unathamini/unashukuru jitihada zake katika kazi.
     
  2. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #2
    Mar 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    6. Kushauriana

    • Hususan katika masuala ya familia
    • Kumpa hisia kuwa maoni yake ni muhimu kwako.
    • Kuyazingatia maoni yake kwa makini
    • Kuwa tayari kubadilisha maoni yako kwa maoni yake iwapo yatakuwa ni bora zaidi.
    • Mpe shukurani kwa msaada wake wa maoni.

    7. Kutembelea wengine

    • Chagua watu wenye malezi mema wa kufanya mahusiano nao. Kuna malipo makubwa katika kuwatembelea jamaa na watu wacha Mungu. (Sio kuwatembelea kwa kupoteza wakati)
    • Kuwa muangalifu kuhakikisha tabia njema na nzuri wakati mnapowatembelea watu.
    • Usimlazimishe kuwatembelea wale ambao yeye hajisikii raha kuwa nao.

    8. Muongozo wakati wa kusafiri

    • Muage vizuri na kumpa ushauri mwema
    • Mtake akuombee dua/Sala
    • Watake jamaa wacha Mungu na marafiki kuiangalia familia wakati wa kutokuwepo kwako.
    • Mpe pesa za kutosha kwa mahitaji anayoweza kuhitajia
    • Jaribu kuwa na mawasiliano nae ama kwa simu, e-mail (barua pepe), barua, n.k.
    • Rejea haraka iwezekanavyo.
    • Mchukulie zawadi
    • Jiepushe na kurejea nyakati zisizotarajiwa au nyakati za usiku.
    • Mchukue (safarini) ikiwezekana.

    9. Msaada wa Kifedha

    • Unatakiwa kuwa mtumizi kwa mujibu wa uwezo wake wa kifedha. Usiwe
    • bahili na pesa zake (wala usiwe mfujaji).
    • Unapata malipo kwa matumizi yote unayotumia kwa ajili ya kumkirimu (mkeo) hata kwa kipande kidogo cha mkate ambacho unamlisha kwa mkono.
    • Unahimizwa sana kumpa kabla yeye hajakuomba.


    10. Kunukia vizuri na Kujipamba mwili

    • Kunyoa nywele za utupuni na kwapani.
    • Daima uwe msafi na nadhifu.
    • Jitie manukato kwa ajili yake (mkeo)
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Mar 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    11. Jimai (Tendo la ndoa)

    • Unawajibika kulifanya mara kwa mara iwapo huna dharura (ugonjwa n.k)

    • Uanze kwa dua zilizo sahihi.
    • Umuingilie katika sehemu iliyo sahihi tu (sio sehemu ya nyuma)
    • Uanze kwa vitangulizi (vya jimai) ikiwa ni pamoja na maneno ya mapenzi.
    • Uendelee mpaka umtosheleze hamu yake.
    • Mpumzike na mfanyiane mzaha mnapomaliza
    • Epukana na jimai wakati wa damu ya mwezi kwa sababu kufanya hivyo ni kusababisha matatizo ya kiafya.
    • Fanya chochote unachoweza kuepuka kuharibu kiwango chake cha haya alicho nacho (haya na staha) mfano kuvua nguo pamoja badili ya kumtaka avue yeye mwanzo huku ukiwa unamuangalia.
    • Epuka wakati wa jimai mkao ambao unaweza kumuumiza mfano kumgandamiza katika kifua inayopelekea kumzuilia pumzi, hususan iwapo wewe ni mzito.
    • Chagua muda muwafaka kwa jimai na uwe unamjali kwani wakati mwengine anaweza kuwa ni mgonjwa au amechoka.


    12.
    Kudhibiti Siri

    • Jiepushe na kutoa habari za siri mfano wa siri za chumbani, matatizo yake binafsi na masuala mengine ya kibinafsi.



    13.
    Kuonyesha Heshima kwa familia yake na arafiki zake

    • Mchukue katika matembezi kwa familia na jamaa, hususan wazazi wake.

    • Waalike kumtembelea na wakaribishe.
    • Wapatie zawadi kunapokuwa na jambo maalum (kama sikukuu)
    • Wasaidie wanapokuwa na haja kwa msaada wa fedha, nguvu, n.k.
    • Endeleza uhusiano mzuri na familia yake baada ya kifo chake iwapo atakufa mwanzo. Pia kwa hali kama hii mume anahimizwa kutoa kile ambacho yeye (mke) alizoea kutoa wakati wa uhai wake kuwapa rafiki ya jamaa zake.

    14.
    Mafunzo ya Imani ya dini na Kumshauri kwa kumrekebisha

    Hii ni pamoja na:

    • Misingi ya Imani yenu
    • Haki na wajibu wake
    • Kusoma vitabu vya imani ya dini yenu
    • Kumhimiza kuhudhuria mafunzo ya iamani yenu
    • Hukumu za imani yenu zinazowahusu wanawake
    • Kumnunulia vitabu vya dini na kaseti kwa ajili ya maktaba ya nyumbani.
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Mar 30, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    15. Wivu unaokubalika
    • Hakikisha kuwa anavaa vizuri, mavazi kamili anapotoka nyumbani.
    • Usimruhusu kuchanganyika ovyo na wanaume wasio- nduguzake.
    • Jiepushe na wivu uliozidi mno. Mfano wake ni kama:

    1. Kulichambua kila neno na sentensi asemayo na kuyajaza maneno yake kwa maana ambazo hakuzikusudia.
    2. Kumzuia kutoka nje ya nyumba hata kama kuna sababu zinazokubalika.
    3. Kumzuilia kujibu simu, n.k.

    16. Subira na Upole

    • Matatizo yanatarajiwa katika kila ndoa kwa hivyo hili ni jambo la kawaida, Lililo kosa ni majibizano ya kupindukia na kuyakuza matatizo mpaka yakapelekea kuvunjika kwa ndoa.
    • Hasira lazima zionyeshwe pale makosa makubwa yanapojitokeza...
    • Kumsamehe makosa anayokukosea .
    • Usimpige pigo la nguvu la kumuumiza au kumpiga usoni au katika sehemu zilizo nyepesi kuathirika katika mwili wake.
    • Jiepushe na kumdhalilisha kama kumpiga kwa kiatu, n.k.

    17. Kusamehe na makaripio yanayofaa

    • Mhukumu kwa makosa makubwa tu
    • Msamehe makosa aliyokukosea .
    • Kumbuka mazuri yote anayomfanyia kila wakati anapofanya makosa.
    • Kumbuka kuwa kila mwanaadamu hukosea na umuwazie dharura mfano huenda amechoka, ana huzuni, yumo katika siku zake za mwezi au imani/mafungamano yake katika dini bado yamo katika kukua

    • Jiepushe na kumgombeza kwa mapishi mabaya Iwapo umekipenda chakula, kula na iwapo hakukupenda wacha na husitoe maoni yoyote.
    • Kabla ya kumuwekea wazi kuwa amefanya makosa, jaribu njia nyingine za mzunguko ambazo ni za hekima kuliko kumlaumu wazi wazi
    • Epukana na kutumia jeuri au maneno yanayoumiza hisia zake
    • Inapokuwa kuna ulazima wa kujadili tatizo subiri mpaka mnapokuwa faragha
    • Subiri mpaka hasira zipungue kidogo, hii inasaidia kuweza kudhibiti maneno yako.
     
  5. m

    matambo JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    what a wonderful piece of advice,brother!!! i wish all of us were having this knowledge in our brains and kindness in our hearts
     
  6. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    pia hakikisha hufulii
     
  7. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Thanx alot nice one

    Bwabwa wewe hujatulia khaaa!
     
  8. Njaa

    Njaa JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2010
    Joined: Dec 6, 2009
    Messages: 896
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 60
    I like it, X-Paster leo umekaa sawa! Najiandaa kuicopy
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    duh.....hapa lazima tui book mark hii .....kina baba majumbani waone!
     
  10. mtuwatu

    mtuwatu Member

    #10
    Mar 30, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 95
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Du,hapa ndoa itatulia kama maji na watoto watakaozaliwa - babu ubwa!!!!!!!!

    Amazing family!
     
  11. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #11
    Mar 30, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa ndugu yangu.... mara nyingi mkazo ni namna ya kumfurahisha mume tu.Nimeiprint hii niwapatie akina kaka warekebishe mambo kwenye mahusiano yao.
    THANK X-PASTER!
     
  12. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #12
    Mar 30, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ndugu tuletee na jinsi ya kumfurahisha mumeo na wadada waone pia, manke inaonekana wanume wanasahaulika sana.

    otherwisw, good advice mkubwa. tunashukuru sana
     
  13. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #13
    Mar 30, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mmh, mama yangu, mimi siamini hapo nilipokoleza wino. mbona ukifanya utafiti hata hapa jamii forums pekee, utaona inasisitizwa sana kumfurahisha mke, kumsoma mke, hisia za mke, kumpenda mwanamke nk? au inasisitizwa wapi? labda utusaidie katika hilo.
     
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Mar 30, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    thanx X-paster
     
  15. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #15
    Mar 30, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu... ingekuwa ukisemacho ni kweli basi hizo kitchen parties zingepungua kama siyo kufutika.
     
  16. K

    KINYOZI New Member

    #16
    Mar 30, 2010
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    No need to have nyumba ndogo in that way!
     
  17. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #17
    Mar 30, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Do u think we have small houses b'coz of this? Then you are wrong totally and completely
     
  18. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #18
    Mar 31, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Nimeunganisha na hii, japo ilikwisha toka kitambo.
     
  19. ismase

    ismase Senior Member

    #19
    Mar 31, 2010
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jazakallah bikhairi. Haya ndio mambo ya kushare katika jamii kama hili, na sio kuweka mambo yasiyofaa na kuharibu maadili. Tumekee na somo lingine zaidi, hongera kwa kazi nzuri
     
  20. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #20
    Mar 31, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Waislamu wenzangu tungeyafuata unayotufundisha hakika ndoa zetu zingekuwa ni zenye amani tele na hakika kila mmoja wetu angeonja pepo.
     
Loading...