Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mahujaji watasimama ARAFA Alkhamis

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Barubaru, Nov 24, 2009.

  1. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #1
    Nov 24, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Napenda kuchukua nafasi hii adhimu kuwakumbusha kuwa HIJJA rasmi inaanza kesho katika mji wa MAKKAH.

    Mahujaji watakuwa Minna na Muzdaliffa katika kufanikisha ibada yao hiyo adhim ya Hijja.

    Siku ya Al Khamis kabla swala ya Adhuhuri mahujaji wote watasimama katika viwanja adhimu vya ARAFFAT na siku ya Ijumaa watachinja,

    Napenda kuwakumbusha kuwa Siku ya ARAFFA tunaitikadi ni Sehemu, tendo na Muda. Sasa mahujaji wetu wakisimama katika viwanja hivyo basi sie wengine tusiobahatika kwenda tunasisitizwa kufunga.

    Hivyo kila aliye na afya basi AFUNGE siku ya Alkhamis.

    Mola atupokeleee swaumu yatu na atakabal dua zetu

    Dr Hamza
     
  2. S

    STARKAS New Member

    #2
    Nov 25, 2009
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    thanks kwa taarifa
     
  3. K

    Konaball JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 1,347
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Inshaalah Mwenyezi Mungu atujaalie afya tuifunge hiyo siku ya ARAFA
     
  4. m

    msasa Member

    #4
    Nov 25, 2009
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naongezea kwa mwenye uwezo wa kuchinja basi na achinje. (Basi sali na uchinje kwa ajili ya mola wako - al kawthar 2)
     
  5. K

    Kabonde JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2009
    Joined: Aug 12, 2008
    Messages: 421
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Vipi kuna taarifa kwamba ugonjwa wa mafua ya nguruwe umeua baadhi ya maujaji.
     
  6. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #6
    Nov 25, 2009
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Naombeni mnitajie jina la huyu sheikh Mtanzania aliyekamatwa akiwanga kwenye hija. Itakuwa vizuri iwapo mtanitajia na msikiti anaoswali hapa Bongo. Lazima achapwe bakora kwa kuiaibisha nchi.
     
  7. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #7
    Nov 25, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    Sheikh gani aliyekamatwa huko saudia naomba ututajie na ni kwa sababu gani amekamatwa? Tunawatakia Kila la kheri waliokwenda kuhija Makka na hija njema na Nawatakieni sikukuu njema nasema Eidy El Fitri njema Asanteni sana
     
  8. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #8
    Nov 25, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Boss, hii sio Eid el Fitr, ni Edi el Hajji!
     
  9. Ambassador

    Ambassador JF-Expert Member

    #9
    Nov 25, 2009
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 932
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ninavyoelewa mimi kwa ilmu yangu ndogo ya madrasa, baada ya kufunga inatakiwa kesho yake usali Eid. Hapa Bongo nadhani Eid itasaliwa Juma mosi. Unasemaje hapa sheikh?
     
  10. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #10
    Nov 25, 2009
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ndo na mimi natafuta jina lake kwani vyombo vya habari vilitangaza tu Mtanzania bila ya kutaja jina, ila alikwenda hija akakamatwa akifanya ushirikina.
     
  11. P

    Positive Thinker Senior Member

    #11
    Nov 25, 2009
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 107
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Thanks very much
     
  12. S

    Shamu JF-Expert Member

    #12
    Nov 26, 2009
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Walijuaje kama hivyo vitabu ni vya kishirikina? labda viliandikwa kwa kibantu tu. Tusioverstated issue bila ya ushahidi.
     
  13. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #13
    Nov 26, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0

    Sijui huko Tanzania. lakini tunajuwa kua HIJJA ipo MOJA TU DUNIANI nayo ni Makkah. na Ndani ya Hijja basi nilazima Ufike viwanja vya Arrafat.

    Ki taratibu mahijaji wanatoka minna kuja viwanja vya Arrafat na wanatakiwa wafike hapo kabla ya SWALA ya ADHUHURI. na hujaji atakayechelewa kufika hapo na akafika baada ya adhuhuri basi HANA HIJJA. ndio maana wanasema HIJJAH NI ARRAFFAT.

    Sasa sisi tusie bahatika kufika kwenye viwanja hivyo basi tunakokoteza kufunga siku hiyo ambapo mahujaji watasimama katika viwanja hivyo. na siku ya pili ni siku ya kuchinja na ndio sikukuu yenyewe.

    Upande enu Tanzania sijui kwanini mtachinja ijumaaMosi. Nafikiri ni suala la kuzungumza na mamlaka zenu zenye dhaamana ya kutangaza Siku ya sikukuu.
     
  14. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #14
    Nov 26, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    katika sheria hakuna neno LABDA na katika sheria za kiislam hakuna neno DHANA.

    Katika Uislam tunaamini hakuna dhambi kubwa zaidi ya SHIRKI yaani kumshirikisha Mola na vitu vingine. Hujjaji Mtanzania alikamatwa na kitabu kinachomshirikisha Mungu na vitu vingine.

    Kwa kuthibitisha hilo na yeye kukubali kosa alihukumiwa. ndio maana kesi yake haikuchukua Muda. Alikamatwa na kitabu hicho, Akakiri kuwa ni chake, akakiri kosa na ndipo Adhabu ikatolewa.
     
  15. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #15
    Nov 26, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Shukran Brother Dr. Hamza.
     
  16. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #16
    Nov 27, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Naatakieni wote Eid Mubarak
     
Loading...