Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahojiano ya Zitto Kabwe na Daily News

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by The Golden Mean, Aug 25, 2010.

  1. T

    The Golden Mean Member

    #1
    Aug 25, 2010
    Joined: Sep 15, 2008
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mheshimiwa zitto nimejaribu kumsikiliza lakini mbona hajanivutia uongeaji wake?

    au lugha ya kigeni inanipiga chenga? :confused2:
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,175
    Likes Received: 16,151
    Trophy Points: 280
    Lol...people "asking for money to eat"....

    Do people eat money?

    Halafu eeeh eeeh eeeeh nyiiiingi....

    Yawning.......
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    na hii usikute ishafanyiwa editing.....
     
  5. b

    buckreef JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 19, 2010
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Una bore kukosoa kila kitu. Hiyo ni spoken language ambayo mara nyingi unaitazama kwa kuangalia sentence nzima ni sio phrase moja moja.

    Hongera Zitto kwa interview nzuri na mafanikio mema jimboni kwako.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,175
    Likes Received: 16,151
    Trophy Points: 280
    I am entitled to my own opinions as you are to yours.
     
  7. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Huyo alishanunuliwa siku nyingi mno!! Poleni Chadema, msimtegemee huyu, atawapoteza na ameshawapoteza. Njaa kubwa sana haina uzalendo!!

     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    29 is young, not very young. Hivi tunajua maana ya neno very? 29 watu wana watoto tayari, wewe unasema very young ? Nyerere kachukua uongozi wa chama akiwa na miaka hiyo hiyo.

    I will ignore the linguistics issues and redundant diction (so much for an economist) not because they are unimportant but because there is a larger isue with the contradictory nature of the above statement.

    How can you say we should not elect our leaders "on reasons of age" and then go on to stress the importance of the parliament being representative of the generations of Tanzanians?

    If you are saying we should not vote by age, then we should not care if the parliament is full of octogenarians at the end of their lives or Young Turks in their twenties.

    If you are saying that the parliament should be representative of the generations, then you are clearly saying people should not vote too many old people in the parliament, and they should vote based on age.

    What is this doubletalk about? Can't Zitto make up his mind about this simple issue ? Or is it the case that he cannot express himself clearly ?
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hakupewa maswali mwanzo akajua ataulizwa nini akajitayarisha?
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,175
    Likes Received: 16,151
    Trophy Points: 280
    Hata kama alipewa hawezi kukariri kila jibu katika Kiingereza safi. Lakini kajitahidi. Kuna wakati nilimsikiaga Ayoub Kimbau akiongea Kiingereza...ebana eeeh hadi nikawa namwonea huruma.

    Kwa hiyo Zitto ni mara nyingi zaidi bora kuliko Watanzania wengi.

    Na haijalishi sana. kiingereza si lugha yetu. Ila kwa ujumla Watanzania lugha hatujui kwa sababu hata Kiswahili chenyewe kinatupiga chenga wengi sana.
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    I am not so irked by the English as by the logical/ content issues. Kwenye English hata accents zetu tu ni issue mtu anaweza kusema kitu kimoja ukasikia kingine.

    Lakini utasemaje huamini kwamba watu wapige kura kwa kuangalia umri wa mgombea, halafu hapo hapo ukasema bunge letu linatakiwa kuwa na vijana zaidi ? The one contradicts the other.

    Kama age si issue kwa nini unataka vijana zaidi? Kama unataka vijana zaidi kwa nini age si issue?
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    mie sijajali matumizi ya lugha. ..................nimejali zaidi kuwa imekosa mvuto, haikupi shauku ya kutaka kumsikiliza.

    na ningependa ajitayarishe sio kwa kukariri, ila kwa kupanga points, sio hapo hapo anasema wasipigiwe kura kwa umri, mara wapigiwe.

    angepanga points zake vizuri ujumbe ungefika bila ya mikwaruzo nafikiri.
     
  13. Sokomoko

    Sokomoko JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,909
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Njaa haina KOMANDOO??? au ulitaka kusemanini sijakusikia vizuri mkuu ongeza sauti...
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,175
    Likes Received: 16,151
    Trophy Points: 280
    Kweli, anavyoongea anaboa. Nimepiga miayo tu na hata sikumaliza hizo dakika zote 15. Kwa hiyo hayo mengine wala sikuyasikia...

    Lakini hivyo ndivyo alivyo. Hawezi kubadili anavyoongea.

    He just doesn't have the talent for verbal fluency.....
     
  15. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    :welcome:nashangaa wabongo interview za nje waingereza wenyewe na lugha yao huwa hawaizungumzi kwa ufasaha sisi tumekalia majungu tutakufa na majungu
     
  16. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Mimi sijamshikia bango kwa kiingereza, nimeongelea logical consistency hapo juu.Una la kusema kuhusu hilo ?
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Aug 25, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,175
    Likes Received: 16,151
    Trophy Points: 280
    Umei delete post uliyomshikia bango kwa kiingereza....lol
     
  18. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Nilishtukia kwamba siwezi kuwa conclusive kutokana na accent issues, plus the audio is not very clear.

    As long as kaamua kuongea Kiingereza, au kwenda kwenye gazeti la Kiingereza, Kiingereza kinakuwa issue. Na anayesema Uingereza Kiingereza si issue anatuonyesha jinsi alivyo lowbrow tu.

    Waingereza ni kati ya watu snobs kabisa duniani, wao issue si tu kwamba unajua au hujui Kiingereza, ila hata lafudhi yako inaweza kuwa issue.
     
  19. T

    Taso JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2010
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    my opinion
     
  20. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #20
    Aug 25, 2010
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hivi kwa nini mtu akikosea kusema au kuandika kiswahili mbona umrekebishi ?
     
Loading...