Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahojiano ya polisi na Sheikh Ponda Issa Ponda

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by ITEGAMATWI, Oct 18, 2012.

  1. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,848
    Likes Received: 535
    Trophy Points: 280
    Asalaam Alaykum! Saa 4 asubuhi nilifika Central Police kusimamia mahojiano yake na Polisi kwa mujibu wa haki za mtuhumiwa nilionana na msaidizi wa ZCO baada ya utambulisho na kumfahamisha haki zake wakati wa mahojiano alihojiwa. Ukiacha namna alivyokamatwa mpaka naondoka polisi saa 10 kasoro alikuwa ktk hali nzuri na polisi akiwa kituoni hawakumfanyia lolote lililokinyume na haki za mtu aliyechini ya ulinzi.
    Sheikh anatuhumiwa na mambo yafuatayo:-
    1. Kuhamasisha maandamano kwenda Wizara ya Mambo ya Ndani. Wakati wa mahojiano walitaka kujua yafuatayo:-
    i. kwanini waliandamana ii. nani aliandaa mabango
    iii. kwanini walisema kuwa baada ya maandamano yale wataenda kumng'oa Mufti na Ndalichako
    iv. nani aliandaa maandamano
    Sheikh alikiri kuhamasisha maandamano na pia alikubali ujumbe uliuokuwa katika mabango ulikuwa umebeba hisia za waislamu. Isipokuwa yeye hajui nani aliyaandika hayo mabango. Kuhusu Mufti na Ndalichako alisema wanastahili kuondolewa kwasababu ya kuongoza kwa dhulma dhidi ya waislamu. Pia alisema maandamano yaliandaliwa na Taasisi na Jumuiya za Kiislamu na yeye ni katibu wake.
    2. Kuvamia kiwanja cha chang'ombe
    Hapa alijibu kuwa huo ni mgogoro wa ardhi na waislamu wapo pale kwasababu ni kiwanja cha waislamu. Na kama kuna mtu anadai amevamiwa eneo lake huo ni mgogoro wa ardhi aende kushitaki mahakama ya ardhi na waislamu wapo tayari kufika mahakamani kujibu. Pia alikiri kuwa amehusika ktk ujenzi wa msikiti unaojengwa ktk eneo hilo.
    3. Kuhamasisha maandamano kidongo chekundu
    4. Vurugu mbagala.
    Haya mawili ya mwisho hakuhojiwa kwasababu mafaili yanayohusu malalamiko hayo yalikuwa hayajafika central lakini vilevile muda ulikuwa umeenda sana. Kwani mpaka tunamaliza mahojiano ilikuwa ni saa kumi kasoro hivi toka saa nne asubuhi.
    DHAMANA.
    Baada ya mahojiano niliomba apatiwe dhamana na kesho afike polisi kwa mahojiano zaidi. Polisi waliokuwa wanamhoji walikataa kwa hoja kuwa suala hilo liko kwa viongozi wakuu wa jeshi la polisi. Waliomba nikamwone ZCO Bw. Msangi, yeye alisema hawezi kulitolea maamuzi akanitaka nimwone Kamanda Kova. Nilienda kuonana na Kamanda Kova naye aliniambia kuwa hawawezi kutoa dhamana mpaka amalize mahojiano yaliyobaki. Na vile vile alisema wanasubiri wapate ushauri toka ofisi ya DPP. Lakini zaidi akasema kwa kuwa issue ya mbagala kuna watu wameshitakiwa kwa armed robbery kosa ambalo halina dhamana si vizuri kumpa dhamana sasa kwani huenda katika upelelezi wao wanaweza kumuunganisha na washitakiwa wa armed robbery mbagala. Kwa ufupi hiyo ndio hali iliyokuwepo. NAOMBA WAISLAMU WAAMBIWE WAWE NA SUBIRA WAKATI HUU WAIFANYE LOLOTE LITAKALOWAPA NAFASI MAADUI WA UISLAMU MANENO YA KUSEMA

    Maasalamu!
    By Brother Juma Nassoro - Wakili

    Source:RAHA ZA PWANI: MAHOJIANO KAMILI KATI YA JESHI LA POLISI NA SHEIKH PONDA HAYA HAPA.
     
  2. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,848
    Likes Received: 535
    Trophy Points: 280
    Kova naona anajikanyaga tu,mara armed robbery,mara kavamia kiwanja cha watu hata sijaelewa vizuri mie!
     
  3. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nani anamlipa ponda pesa za kuhamasisha v8rugu?
     
  4. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Acha uongo we zoba si useme tuu ulimpelekea chai vitumbua pamoja na tende na mchana utampelekea ubwabwa nyama!
     
  5. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    DHAMANA.
    Baada ya mahojiano niliomba apatiwe dhamana na kesho afike polisi kwa mahojiano zaidi. Polisi waliokuwa wanamhoji walikataa kwa hoja kuwa suala hilo liko kwa viongozi wakuu wa jeshi la polisi. Waliomba nikamwone ZCO Bw. Msangi, yeye alisema hawezi kulitolea maamuzi akanitaka nimwone Kamanda Kova. Nilienda kuonana na Kamanda Kova naye aliniambia kuwa hawawezi kutoa dhamana mpaka amalize mahojiano yaliyobaki. Na vile vile alisema wanasubiri wapate ushauri toka ofisi ya DPP. Lakini zaidi akasema kwa kuwa issue ya mbagala kuna watu wameshitakiwa kwa armed robbery kosa ambalo halina dhamana si vizuri kumpa dhamana sasa kwani huenda katika upelelezi wao wanaweza kumuunganisha na washitakiwa wa armed robbery mbagala. Kwa ufupi hiyo ndio hali iliyokuwepo. NAOMBA WAISLAMU WAAMBIWE WAWE NA SUBIRA WAKATI HUU WAIFANYE LOLOTE LITAKALOWAPA NAFASI MAADUI WA UISLAMU MANENO YA KUSEMA[/FONT][/COLOR]
    Maasalamu!
    By Brother Juma Nassoro - Wakili

    Source:RAHA ZA PWANI: MAHOJIANO KAMILI KATI YA JESHI LA POLISI NA SHEIKH PONDA HAYA HAPA.
    [/LEFT][/QUOTE]



    Hapo kwenye red saaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaffffffffffffffffffiiiiiiiiiiiiiiiii
     
  6. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,848
    Likes Received: 535
    Trophy Points: 280

    Punguza jazba mkuu! Aliyeandika hii makala ni huyo hapo jina lake kaliweka chini ya maelezo yake!Mimi nimecopy tu na kuiwakilisha jamvini!
     
  7. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kesho si Ijumaa........!!
    swala ifanyike pale Central police.....!!
     
  8. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,226
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 280
    انتقلوا الشيخ سحق طلب! كل شخص يحق لإنقاذ لأنها ليست جريمة
     
  9. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Wakimpa armed robbery itakuwa ni kesi mbaya sana maana akipatikana na hatia hukumu yake si chini ya miaka 30n jela!!!!
     
  10. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    Armed robbery inahusisha tukio la mbagala,kama pia yeye alihusika kuhamasisha vurugu zile that mean pia hilo litakuwa kati ya makosa yake,kimsingi tuache sheria ichukue mkondo wake.what we need haki itendeke hatutofurahia kama sheikh ponda akionewa wala hatuwezi kuridhia kama sheikh ponda atapendelewa!sheria ni msumeno hivyo hakuna aliye juu ya sheria.
     
  11. N

    NnyaMbwate JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,106
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160

    Mkuu hilo ni tatizo letu waswahili, hatupendi kusoma na kuelewa. Mtu hajasoma mpaka mwisho wa habari, ana comment! Someni wakuu, someni!
     
  12. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,152
    Likes Received: 2,392
    Trophy Points: 280
    Huyo apewe miaka ya pepo jela...
     
  13. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hongera kamanda Ponga majibu yako yamekwenda shule .

    Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
     
  14. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Kova hajajichanganya naona wewe ndiyo umegafirika pamoja na kujua kwako sheria,jitasimini upya!!
     
  15. a

    abusuhaylah Member

    #15
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Good!Nadhani tusubiri sheria tuone mambo yatakavyokuwa!Ni mapema sana kuzungumzia chochote juu ya kadhia hii!!
     
  16. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mimi simpendi ponda kwa kuwa ni gaidi wa kimataifa na anahatarisha usalama wa nchi!!
     
  17. a

    abusuhaylah Member

    #17
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau nasikia sheikh Farid wa UAMSHO ametekwa nyara na pia Sheikh maarufu Mombasa pia katiwa nguvuni!haya ni ya kweli??
     
  18. a

    abusuhaylah Member

    #18
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka TUKUTUKU nikukongole lakini wajua maana ya UGAIDI au GAIDI?
     
  19. Nyanya mbichi

    Nyanya mbichi JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,214
    Likes Received: 482
    Trophy Points: 180
    inshalah m/mungu yuko na wenye subira
     
  20. Democracy999

    Democracy999 JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 947
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tumeshaambiwa Shehe Ponda ni Mkimbizi toka Burundi, na ndio maana anatumiwa kwa kulipwa na kundi kubwa la watu walioko nje. hasa arabuni na hajaanza kutumika leo tangu enzi za rais mwinyi na hadi fujo za mwembechai.
     
Loading...