Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahojiano ya Dr. Mwakyembe juu ya Madai ya Lowassa...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jul 20, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jul 20, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Dr. Harrison Mwakyembe Mwenyekiti wa Kamati Teule iliyochunguza sakata la Richmond na ambaye ripoti ya Kamati yake ilisababisha aliyekwua Waziri Mkuu Bw. Edward Lowassa kujiuzuu amesema kuwa jaribio jingine la Lowassa kujisafisha kwa kutumia vyombo vya umma kwa maamuzi yaliyomgharibu Uwaziri Mkuu haliwezi kufanikiwa.

    Katika mahojiano nami kuhusu masuala mbalimbali ikiwemo mauaji ya Prof. Mwaikusa na harakati zake za kurudi Bungeni Dr. Mwakyembe amesema kuwa mtu pekee anayewajibika kwa kujiuzulu kwa Lowassa ni Lowassa mwenyewe!

    SEHEMU YA KWANZA:


    SEHEMU YA PILI



    SEHEMU YA TATU



    Please do enjoy!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2010
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Ningefurahi zaidi kama Dr Mwakyembe angesikika ktk main stream media na hasa TV zetu kubwa mbili, ITV au/na TBC.

    Najua ni jambo gumu maana nadhani bado kuna watu wanaamini EL atakuwa Rais na kuwarudi. Hata Tido hana ushujaa huo maana anapowahoji naona ni kama katekwa nyara.

    BTW, kuna tetesi kwamba EL sasa anataka U-spika. What expected encounter is this? Kama ni kweli hapo ndo tutajua unafiki wa wanasiasa wetu.
     
  3. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Kwa nini kukata mti kwa kisu wakati shoka lipo?

    Hawa wote dawa yao ni Dr. Slaa peke yake.

    Sasa hivi kazi kubwa mbele yetu ni kumfanyia kampeni ya nguvu Dr. Slaa ashinde. Akishashinda, basi ndiyo utakuwa mwisho wa Eddy Murphy ahh Eddy Lowassa. Nilichanganya kwa sababu wote ni WASANII.

    Tuachane na yote na tubaki ni Slaa. Tule nao sambamba hadi kieleweke mwaka huu.
     
  4. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #4
    Jul 20, 2010
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,549
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Nasubiri kusikiliza hayo mahojiano ingawaje naweza kusema mapema kabisa kuwa wote hao, Mwakyembe na Lowassa, wanaogelea kwenye bwawa moja. Mwakyembe hawezi kudai mwenzake ni mchafu huku wote wamejifunika shuka moja, huo ni uwongo, unafiki na uzandiki unaofaa kusutwa na kulaaniwa kwa nguvu zote. Watu kama Mwakyembe ndio watu hatari kabisa kwa nchi hii na lazima waambiwe ukweli huu hata kama unauma kiasi gani - tumechoka kuzugwa na wanafiki walafi.
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji Aksante na hongera kwa kazi nzuri. Lakini kwa nini umeleta habari hii leo alafu unaseme utarusha mahojihano hayo JUMATANO. Unafanya EDITING ? au Muhojiwa kakuomba kabla ya kurusha hewani asikilize yeye kwanza asije akaingia kwenye matatizo na CHAMA na serikali yake.?
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Jul 20, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Yep.. mara nyingi sifanyi editing.. nafanya mixing kidogo tu.

    hakuna mtu ninayemhoji mwenye ubavu wa kutoa ombi kama hilo kwangu. Its a no no!
     
  7. N

    Ngala Senior Member

    #7
    Jul 20, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwamba mwakyembe naye niniiii?
     
  8. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2010
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Anataka kufunga mlango wakati farasi kesha kimbia? Kama walimuona mchafu kwa nini walimlinda? Nini kimebadilika sasa? Lolote atakalosema sasa itaonekana ni wivu na chuki binafsi. Wakati wake umepita.

    Amandla......
     
  9. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ninafikiri kuna haja ya kuangalia impact ya hayo mahojiano kati yako na Mwakyembe kabla ya kuyaleta hapa. Ukumbuke kuwa tayari Lowassa anabebwa na Kikwete kwa sasa, kwa hiyo namna yoyote itakayoonyesha kwamba Mwakyembe bado anaendelea kumwandama, inaweza kuhatarisha usalama wake.

    Ningependekeza uangalie kwanza kama ni mhimu sana kuleta hayo mahojiano hapa. Otherwise kama hayana impact kubwa.
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Jul 20, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Yaani Lowassa aachwe azungumzie suala lile lile ambalo muda wake umepita kwa sababu analindwa na Kikwete?
     
  11. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #11
    Jul 20, 2010
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Unaogopa nini Mkuu? Unataka kutuambia nchi yetu imefika mahali ambapo mbunge aogope kusema kwa kuhofia maisha yake? Wengine hatupendi kutafuniwa kwanza kabla ya kupewa chakula. Mwakyembe alijua anafanya nini alipokubali kuhojiwa. Hamna kitakachompata.

    Amandla....
     
  12. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji, kama utakuwa una kumbukumbu nzuri, ni kwamba mara tu baada ya lile sakata Tido alimwandalia kipindi Lowassa TBC ili ajitetee, lakini kile kipindi hakikudumu hata dk tano kikakatizwa.

    Bila shaka kuna order ilitoka kwenye mamlaka za juu kumtaka Tido akizuie, sasa leo TBC hukohuko kapewa nafasi ileile iliyozuiwa 2008 huwezi kuona kwamba kuna kitu hapo? Kuna sababu sasa ya Mwakyembe kutumia njia zilizo sahihi kulijibu hilo ikiwa ni pamoja na kupitishia kwenye mamlaka za bunge kuliko kuonekana na yeye ameingia kwenye vyombo vya habari kupinga kilichosemwa na Lowassa. Mwakyembe didn't work as an individual, he worked on behalf of the parliament.

    Kwa nini leo asimame yeye independently kutoa majibu juu ya mambo ya bunge. hizi ropoka ropoka hizi kwenye vyombo vya habari ndiyo zinasababishaga uvunjifu wa amani mahali pengi. So napendekeza uziangalie kwa umakini hoja za Mwakyembe kama hazina impact zitoe, otherwise, zinaweza kumgharimu. Take it from me.
     
  13. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #13
    Jul 20, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    .
    Hakuna kitu cha kuangalia katika hayo mahojiano mahojiano yarushwe bila kuchujwa. jF ni mahali wanapothubutu watu kuongea openly. Tena nasema kundi lililojipambanua kama wapambanaji wa ufisadi sasa ndio wakati wao wa kukaza buti kuliko mwanzo wa vile vita vyao japokua havikua na matokeo mazuri. Na hii ni kwa sababu wako boti moja(ccm). Tunataka sasa wakati wa kampeni wananchi wajulishwe kwamba ile richmond ilikua sii Lowasa tu bali na Kikwete ni mmoja wao. Alijitahidi kuikwepa lakini sasa ananaswa maana ni kipindi chake kigumu cha kutafuta ulaji. Hivyo JK utaungama usaliti wake wote kwa kina EL na kina ROS waliofanikisha kumuingiza ikulu 2005 kwa gharama kubwa ya kujitoa mhanga kuvunja Bank mchana kweupe(EPA).
     
  14. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #14
    Jul 20, 2010
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    Hivi mbona Watanzania wamekuwa waoga waoga kiasi hiki ?
     
  15. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #15
    Jul 20, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hakuna kitakachomgharimu Mwakyembe, ingawa alikuwa mwenyekiti lakini kwa sasa yuko huru kuzungumzia matokeo ya tume hafungwi na kitu chochote, kama tume ingekuwa bado haijatoa matokeo hapo ndipo angekuwa hayuko huru kuzungumzia.

    Lowassa ni mhalifu kama wahalifu wengine alistahili leo awe Segerea na atakayejaribu kumsafisha na yeye atachafuka awe Tido Kikwete au yeyote yule, kinachotakiwa ni yeye na magazeti yake ajisafishe kama anaweza. Mwana mkiwa.
     
  16. WA MAMNDENII

    WA MAMNDENII JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2010
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 274
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    as far as both mwakyembe and lowasa are ccm kadas hawana jipya la kutuambia cha muhimu october wazalendo wote wa ukweli tupange foleni ya kupiga kura ili tuing'oe ccm
     
  17. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #17
    Jul 21, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wakati mjadala wa richmond unazikwa bungeni Mwakyembe alikuwa wapi? Mbona hakuinuka na kusema hiki hakiwezekani? Je mapendekezo ya kamati yalitekelezwa? Yeye mwenyewe Mwakyembe anajua wazi jinsi suala hilo lilivyo hatari kwake. Si lazima wampige risasi. Lakini wanaweza kumneglect na kumsahau. Cha msingi tuchange karata zetu vizuri, watu wote waelewe ni mabadiliko gani yanahitajika nchini, wampe kura Dr Slaa, basi. Ukiwa ndani ya system ya CCM usije ukadhani kuna uhuru kihivyo my friend.
     
  18. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #18
    Jul 21, 2010
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,985
    Likes Received: 4,256
    Trophy Points: 280
    Vangi, Dr Mwakyembe ameshaliangalia hili jambo upside down,ndiyo maana akakubali mahojiano na MM.
    MM, well done ! lazima tupate both side of the story,sio tulishwe mahojiano ya kupanga ya TBC.
    EL anataka madarka kwa cost yoyote, hata hili la uspika si ajabu ni kweli. Huyu bwana kama hatadhibitiwa kwa majibu, atatembelea FM radio zote akijitahidi kuoga! Kumbuka uongo ukirudiwa mara nyingi hugeuka kuwa ukweli, kwahiyo asipewe mwanya.
     
  19. M

    Mutu JF-Expert Member

    #19
    Jul 21, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    so u teach leaders to be cowards!!!???
    aogope nn ? that is what he sign in for.
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Jul 21, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Mahojiano yapo kwenye posti ya kwanza!! Enjoy!
     
Loading...