Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahita na nyumba ndogo: Mtoto adai babake; ye amweka ndani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Mar 31, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Mahita amshtaki msichana anayedai ni bintiye

    Na Ummy Muya

    ALIYEKUWA mkuu wa Jeshi la Polisi, Inspekta Jenerali Omary Mahita amekumbwa na msukosuko mwingine baada ya binti wa miaka 15 kuibuka na kudai kuwa ni mtoto wake, jambo lililomfanya mstaafu huyo kumfikisha mahakamani kwa kosa la kuingia nyumbani kwake kijinai.

    Tayari Mahita ameshashindwa katika kesi nyingine iliyofunguliwa na Rehema Shaaban, ambaye alidai kupewa mimba na mkuu huyo wa polisi na baadaye kumzaa mtoto anayejulikana kwa jina la Juma Omari Mahita. Alidai kuwa alipata ujauzito huo wakati akiwa mfanyakazi wa ndani wa Mahita.


    Kesi mpya ya kamanda huyo wa zamani wa polisi mkoani Kilimanjaro ilitajwa kwa mara ya kwanza jana mbele ya Hakimu Mary Matoi kwenye Mahakama ya Mwanzo Kinondoni.


    Ilidaiwa mahakamani hapo kuwa binti huyo ambaye ni mkazi wa Sanya Juu wilayani Siha mkoani Kilimanjaro alifika nyumbani kwa Mahita Oysterbay jijini Dar es Salaam na kumweleza kuwa yeye ni mwanaye aliyezaa na polisi mwenzie, Ester Lyatuu.


    Karani wa mahakama hiyo, Fatuma Hatibu alimwambia Hakimu Matoi kuwa mtuhumiwa huyo aliyejitambulisha kwa jina la Sophia Mahita, alifika nyumbani kwa mkuu huyo mstaafu wa Jeshi la Polisi Machi 22 mwaka huu, majira ya saa 5:00 usiku.


    Mtuhumiwa huyo alikiri kufika nyumbani kwa Mahita na kusisitiza kuwa alifanya hivyo kwa kuwa ni baba yake mzazi.


    Baada ya maelezo hayo ya awali Hakimu Matoi aliahirisha kesi hiyo hadi Aprili 12 mwaka huu itakapotajwa tena huku mtuhumiwa huyo akienda rumande kwa kukosa dhamana.



    TAMWA NA WENGINEO MPO JAMANI
     
  2. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mhh Mahita again jamn!
     
  3. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2010
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Lakini huyu mtoto an miaka 15 kwa nini awekwe ndani kwa wiki nzima?
     
  4. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Jamani sheria za nchi zinasemaje

    hivi huyu baba enzi hizo za ukatili wake akukuwa na condom??ama
    alipokuwa akifanya mapenzi anatarajia kutoa ""mikaaa""""?????
    Mbona kila mtoto anamkataa shame na aibu yake yule wa house girl bichwa sura babake mtupu.....

    Enyi mijibaba mnayofanza nje nawaambien wazi watoto hawa mungu anawapiaga mapigo sura kila kitu anazaliwa chako ukamkane mbele ya mkeo!!!!alilazimishwa kuzaa nje ama ni ile mizigo waliokuwa wakiletewa na wale maafande wa chini....jamani serikali embu sikilizeni vizuri kesi za huyu mtu...yule mama majuzi amelalamika ameshinda kesi na pesa atoi za mtoto kama alivyoamriwa ....jamani????si laaan hii alafu jitu hili hili linataka kuongoza ubunge wa morogoro...we mahita kanisa linaanzia nyumbani kwako uwezi ongoza kanisa wakati nyumbani kuchafu rekebisha kwanza ufikirie na sie tukufikirie ...
     
  5. T

    Thadeus JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2010
    Joined: Nov 24, 2007
    Messages: 262
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Nafikiri hapa tunaona tofauti za kifikra na kimaadili kati ya watu. Kuna watu kutoka sehemu fulani au makabila fulani (Mgano uchagani) huwa wanaamini kuwa kumkataa mtoto ni kosa kubwa sana. Huwa wakiachana na mwanamke kitu cha kwanza wanachong'ang'ania ni watoto. Mara nyingine hufikia hata kuwaiba watoto hao na kuwaficha kabisa. Uchagani huwa ni desturi kumpeleka mtoto huyo nyumbani na kumfanyia mila ili atambulike na familia. Tena endapo hata baba atafariki kabla hajawatambulisha, wanaowafahamu watoto hao huwaleta kwa taratibu za kimila siku ya kuvunja tanga na hufanyiwa kwanza mila kisha hunyolewa nywele pamoja na watoto wengine, na huhesabika kuwa ni watoto wa familia. Huyu mwenzetu haoni kabisa aibu kumkana (situmii kumkataa kwa makusudi) mtoto hadharani. Ni aibu sana. Labda hata watu wanaomzunguka inelekea wanashindwa kumshauri au nao wana mtizamo finyu. Kwa mtizamo wangu, hao wato wangemshauri alishukue swala hili kiusuluhishi badala ya kutumia mabavu. Au labda ndiyo mila na desturi za kwao?

    Inaelekea kuwa labda anaogopa mambo fulani lakini sioni woga ambao unaweza kukufanya umkane mtoto uliyemzaa!! Ni aibu sana.
     
  6. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2010
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Here is Mahita again !!!! mbaya ni kwamba mtoto wa nje huwa anafyatuka copyright kama karunguyeye ,, hapo hukwepi kitu wallah !!!
     
  7. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Baadhi ya vyombo vya habari jana vilisema mtoto huyo ana miaka 45
     
  8. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    jamani ina maana huyu baba alikuwa kiruka njia
     
  9. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hapo dna test imuumbue, kisha yeye keshakubali mtoto wake alale rumande kwa wiki nzima!
    Ona aibu baba, pale ulipokuwa ukilala na wanawake ovyo ulitarajia nini?
    mtoto hana makosa, kama una beef ni na mama yake mtoto sio yeye mwenyewe
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Mar 31, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Mtoto kaambiwa na mama yake huyo ndio babaako..sasa si amuweke mama mtu ndani?...au hakumlipa ujira wake ndio maana anamkwepa?
     
  11. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #11
    Mar 31, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mkware tu huyo.hana lolote.
    anaona bado yupo kwenye cheo cha IGP bado???
    chukua mtoto acha ulofa wewe, aaaaaghh!
     
  12. M

    Mzee Kibiongo JF-Expert Member

    #12
    Mar 31, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 241
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapana, hakuwa kiruka njia ila NDUME kweli kweli. Loh !! Mahita rijali bwana.........
     
  13. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #13
    Mar 31, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Weka pichazzzzz tummalize kabisaaaaaaaaa
     
  14. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #14
    Mar 31, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Si ajabu ndiyo maana alikataa kuchukuliwa vipimo vya DNA kwenye kesi ya kuzaa na mtumishi wake za ndani.
     
  15. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #15
    Mar 31, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    alikuwa anapenda sana kavu kavu hayo ndo matokeo yake sasa
     
  16. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #16
    Mar 31, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Aagh nimeshachoka kusikia visa vya watoto wa nje wa Mahita, inaonekana mzee alikuwa bingwa wa kazi za nje.,kama kweli ni wanae awatendee haki kwa kuwakubali haina haja ya kuwaacha watoto wateseke wakati ni raha za baba yao ndio zilizowaleta duniani.
     
  17. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #17
    Mar 31, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...FL1 na wewe! mbona ni matumizi ya kawaida tu hayo? hali ya hewa ilikuwa inaruhusu ndugu yangu ni sterio kwa kwenda mbele!
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Mar 31, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Inaitwa mbichi...sio kavukavu
     
  19. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #19
    Mar 31, 2010
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,080
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Na ukichunguza sana waweza kuta alikuwa anawabaka lakini walikuwa wanaogopa kutoa ripoti kwani yeye ndie alikua Top Boss Police

    Kwa ujumla Mahita si mweledi na hafai hata kuwa jirani yako
     
  20. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #20
    Mar 31, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,818
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    Kiukweli mimi namfahmu huyo dada...aliezaa na mahita na nadhani hata watu wote wa mkoa wa kilimanjaro wanamjua alikua ni trafic mjini moshi kabla ya kuhamishiwa wilayani hai...nadhani mahita na familia yake wanamfahamu huyu mtoto vizuri kabisa na kiukweli si kitu cha kujificha kwa maasakari wa moshi kwani wengi wanamjua huyo askari na mtoto wake hapa mahita ndo anaonekana kichaa kabisa
     
Loading...