Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maharage aina ya Ngwala

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by ANKOJEI, Sep 9, 2012.

  1. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #1
    Sep 9, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Kuna aina ya maharage yanaitwa ngwala, waungwana najaribu kutafuta kwenye neti siyapati.
    Sifa,
    yanastail ukame hasa umasaini
    pili yana soko kubwa apo ulaya, marekani na asia,
    yeyote mwenye habari ya jina yake ya kiingereza please help!
     
  2. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,233
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    nilishaanzishaga topic siku nyingi kuhusu hili zao,ila sikupewa majibu ya kuridhisha,yana bei kubwa sana,ila ukuaji wake ni taratibu.....naungana na Ankojei kuomba wanaojua....asanteni
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
  4. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mwaka huu nimepata gunia 6 ya zao hili na wakati navuna toka shambani nimepewa kila gunia 140,000/

    Yaelekea ina bei sana kule Nchi Kenya na hata kwingineko!
    Ngoja wadau waje!
     
  5. Bushloiaz

    Bushloiaz JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 468
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkuu natumaini hujayauza kwa bei hiyo kwa sababu bei ya gunia moja ni zaidi ya hicho kiwango.Nina fikiria kulima hayo maharage Ruvuma,huku hakuna shida ya mvua.Ningependa kujua mbegu zake vipi na kila heka ina toa kiasi gani in terms ya gunia.
     
  6. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    @ Red, Mkuu funguka basi, mbegu zake zinapatikana wapi, ulimaji wake ukoje, hali ya hewa n.k
     
  7. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,452
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Hiyo kitu wataalam wanaita Fiwi. Tumewahi kufanya market research ya hii kitu miaka ya 2003/ au nne kwa maeneo ya Same na Babati. Sehemu kubwa ya zao hili kutoka Tanzania inauzwa Kenya an India.
     
  8. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #8
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Yaani gunia zima linauzwa tsh 140,000 tu halafu tunasema haya maharage yana bei sana. Hilo gunia lina kilogram ngapi? Kwa nini tuendelee kuuza vitu kwenye kipimo cha gunia badala ya kupima uzito kwa kgs. Gharama za kuzalisha gunia moja la hayo maharagwe ni sh ngap? Maana tusiangalie tu pato la jumla tuangalie tofauti ya gharama ya uzalishaji na bei ya bidhaa ndio tujue kuna faida au hasa. Bei kuwa na figure kubwa haimanishi kuna faida kwa mkulima.
     
  9. Asante

    Asante JF-Expert Member

    #9
    Sep 10, 2012
    Joined: Dec 18, 2009
    Messages: 1,718
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Nadhani yanalimwa wilaya ya Lushoto, Handeni, Korogwe, kilimanjaro na Arusha sehemu za milimani.
     
  10. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145

    Kivumah! Haya maharage yanapatikana ktk mbegu ya aina zaidi ya tatu na inastahili ukame na hata mvua nyingi! Na hayana gharama ktk kusema unatumia dawa kwani si rahisi kushambuliwa na wadudu waharibifu kwa mazao!
    Na ktk ekari moja waweza hata ukapata zaidi ya gunia kumi na mbili.

    Kwa kweli ni zao moja ambalo ni zuri sana ktk hali ya biashara kwani hapa A town ina wateja sana!
    Ila sasa Mi hizo chache nilizouza kwa bei hiyo ni kwmb wamenikuta nilikuwa ktk wakati mgumu sana shambani na nikaamua kuuza kusudi nijikombowe kwa muda ule!
    Ila kuna kipindi hata gunia moja yenye debe 6 huuzwa mpaka laki mbili bila ya kukosea.

    Kwa ujumla ni zao safi sana kwa biashara jamani na mbegu zake utazipata ktk maduka ya TFA hapa Ar
     
  11. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ..Asante Mkuu. Nitapita TFA
     
  12. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Bosi tutafutane nko Arusha kwa sasa,
     
  13. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #13
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,791
    Likes Received: 2,190
    Trophy Points: 280
    wakuu....ni maharage haya mnazungumzia.........?

    black_beans1.jpg
     
  14. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    ntapiga picha niiweke hapa, iyo siyo Preta
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. K

    Kimalapamba Member

    #15
    Dec 18, 2013
    Joined: Oct 19, 2013
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakuu naomba msaada wa maharage haya aina ya ngwala/fiwi
     
  16. The hammer

    The hammer JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2013
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,129
    Likes Received: 927
    Trophy Points: 280
    Ibadi nikifika Arusha January niyatafute hapo TFA kwa mbegu.
     
  17. G

    Gsamaritan Member

    #17
    Jan 8, 2014
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    kwa ujumla haya maharage yanaota sehemu za ukame na hayahitaji mvua sana kwa hiyo hulimwa mwisho wa msimu yaani wakat mvua zinaishia.mwaka 2004 gunia lilifika sh laki 4 za kitanzania it is a very good and promising business to start
    Yanalimwa na wenyeji wa wilaya ya Ngorongoro maeneo ya kwa babu Ambilikile na pia Babati,terrat simanjiro ukija Arusha masokoni utayakuta
     
  18. Qualifier

    Qualifier JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2014
    Joined: Dec 14, 2012
    Messages: 1,196
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Mtoa maada alitaka kujua yanaitweje kwa kiingereza? Ni lablab beans . ukitaka na botanical name niulize
     
  19. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #19
    Jan 13, 2014
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,036
    Trophy Points: 280
    Tupe tu na botanical name mkuu itasaidia sana kufanya research aiseee
     
  20. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #20
    Jan 13, 2014
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,036
    Trophy Points: 280
    Information nzuri sana hii mkuu

    Vipi kwa ardhi za maeneo ya pwani kama Rufiji na Mkuranga hili zao liinaweza kustawi vizuri kweli??

    Vipi bei ya sasa ya zao hili sokoni ikoje maana inaonekana ni useful bussiness
     
Loading...