Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MAHAKIMU nao njiani KUGOMA...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Aug 14, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Wale Mahakimu Wakaazi 300 walioajiriwa na Serikali mnamo mwezi wa sita na kusambazwa mikoani wako njiani kugoma.Taarifa nilizozipata zinaonesha kuwa Mahakimu hao,tangu kuajiriwa kwao hawajalipwa mshahara wowote au hata fedha za kujikimu. Taarifa zinaonesha kuwa hali zao sasa ni mbaya na wanateseka vya kutosha.

    Kwakuwa wote wanajuana vyema,Mahakimu hao Wakaazi ambao wamepelekwa kwa mara ya kwanza katika Mahakama za Mwanzo wamepanga kugoma ili kudai maslahi yao kwa Serikali 'sikivu'. Ifahamike kuwa Mahakimu wakaazi ni wale wenye elimu ya ngazi ya Shahada na kuendelea na hawakuwahi kuwepo katika Mahakama za Mwanzo.Kupelekwa kwao,kutaruhusu Mawakili Wasomi kujitokeza Mahakama za Mwanzo.

    Wanasema 'liwalo na liwe'....
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Liwalo na liwe... acha wagome, serikali itakwenda mahakamani
     
  3. J

    Jaslaws JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,333
    Likes Received: 1,045
    Trophy Points: 280
    Samahan naomb kuuliza mwnye kujua anijuze,hiv hakimu wa mahakama ya mwanzo na hakimu mkazi mishahara yao inakuaje!?nsijekujuta uko mbele ya safari.
     
  4. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kikweteeeeeee punguza safari nchi inayumba
     
  5. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nchi ya kiti kidoooooooooooooogo........
     
  6. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,498
    Trophy Points: 280
    kwani siwanafanya kazi ya kusikiliza kesi huko mahakamani kila siku?? Sasa kwanini wanashindwa kuwa na pesa au wanashindwa kuongea vizuri na wateja wao(waalifu) ?? Wanaishia kuwatupa lumande na huku wao wanakufa na njaa vunjeni ukimya mahakimu? Ongeeni vizuri na wateja wenu ili life lisonge. Kila mmoja atakula kulingana na urefu wa kamba yake
     
  7. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 446
    Trophy Points: 180
    Heeee! Mahakimu tena? si wamepandishiwa mishahara na marupu rupu kibao hao?
     
  8. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mila, tamaduni na kanuni za mahakama na mahakimu/majaji sidhani kama zinaruhusu hili, ndio maana wanaitwa waheshimiwa bila kupigiwa kura
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ni vigumu sana kuwa mazingira ya kutoa haki wakati hakama na mahakimu hawalipwi ipasavyo. Kama mahakimu hawalipwi ni rahisi kupokea rushwa tena rushwa ya chini kabisa maana hana hata hela ya kujikimu!
     
  10. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    una utani na pinda wewe!!!!!!!!!!!

    Mahakimu hawawezi kugoma, kwani hakimu kugoma ni sawa na wafanyakazi wa mizani tanroads au traffic police au wahasibu kugoma. Hawa watu hata siku moja huwa hawasikii njaa.
     
  11. Deus F Mallya

    Deus F Mallya Verified User

    #11
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Liwalo na Liwe!
    Riwaya hii itamtesa sana Rais Kikwete!
    Riwaya yenye adabrakadabra na udhaifu wa kutosha
    Riwaya ya kustaajabisha! Serikali isiyolipa mishahara!
    Serikali sikivu! Serikali ya Chama cha Mapinduzi!
    Serikali ya Nahau na mitaala ya kuzimu!
    Serikali 'Legelege' inayoendesha mambo yake 'Hovyohovyo' chini ya Rais 'Dhaifu' wa chama 'Kipuuzi' cha CCM!.
    Tanzania kwa kawaida bajeti ya wizara ya sheria ka katiba kuna Kasma ya Mishahara.. Kasma hii hutengewa fedha zote za mishahara ya wafanyakazi wote walio kwenye idara hii.. Kasma hiyo huwa inafanya kazi gani nyingine tofauti ya ile iliyoamuliwa na Bunge?. Serikali! Serikali! Serikali!
    Serikali! Serikali!
    Serikali!
     
  12. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,099
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Sasa serikali ikipeleka kesi mahakaman kupinga mgomo wa mahakimu,nani atasikiliza kesi ya awali?
     
  13. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,701
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    CHADEMA tena??
     
  14. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #14
    Aug 14, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Mkuu kingkong.

    Magogoni si huwa ndio tunasema wanatoa hukumu? Watasema "Mgomo wa mahakimu wa mahakama ni batili na hata kesi iliyoopo mahakamani pia ni batili kwa hiyo ikulu kama muajiri mkuu ina waamuru mahakimu waache kutumiwa na chadema na waendele kuhukumu kesi nyingine kwa weledi na kufuata misingi ya haki"
     
  15. phina

    phina JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 414
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sijui lini tutafika..??
     
  16. Deus F Mallya

    Deus F Mallya Verified User

    #16
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mhhh!.. Kweli ww ni Kiherehere nimekubali!.
     
  17. LUCIFER

    LUCIFER Senior Member

    #17
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    watuhumiwa kazi ipo kama nawaona mahakimu vijana watakuwa wanakula mpaka buku......dah bora mngewaacha majumbani kwao waendelee na msoto kuliko kuwapeleka mahali wakawe OMBA OMBA.....
     
  18. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #18
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    CDM watakuwa nyuma ya mgomo huu!
     
  19. HASSAN SHEN

    HASSAN SHEN JF-Expert Member

    #19
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Lawyers do not believe in mgomo but arguments.
     
  20. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mahakimu hawaruhusiwi kugoma kisheria.
    labda hawa wapya hawajui ethics zao
    hela watapelekewa fungu lao limeshatengwa.
    waliendaje kwenye vituo vya kazi bila fedha za kujikimu na usafiri? inatia shaka.
     
Loading...