Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama yazuia wakazi wa Kipawa kuhamishwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ng'wanza Madaso, Nov 20, 2009.

  1. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #1
    Nov 20, 2009
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Na Hellen Mwango
    20th November 2009

    Mahakama ya Wilaya ya Ilala, Kitengo cha Ardhi, imetoa amri ya kuzuia kwa muda hatua yoyote ya kuwaondoa wakazi 22 waliolipwa fidia eneo la Kipawa jijini Dar es Salaam.

    Hatua hiyo imekuja kutokana na Mamlaka ya Uwanja wa Ndege (TAA) kutoa siku 45 kwa wakazi hao wawe wamehama baada ya kulipwa, lakini wao wanasema hazitoshi kuwawezesha kuhamia katika viwanja walivyotengewa eneo la Pugu.

    Wakazi hao pia wanasema kuwa sio rahisi kwao kuhama kwa kuwa baadhi yao hawajapokea hata hizo hundi zenyewe za malipo ya fidia.

    Katika kufikia uamuzi wa kusitisha uhamishwaji kupitia maombi yao ya dharura, mahakama hiyo pia imezingatia kesi ya wakazi hao ambao wanapinga malipo yao kufanyiwa tathmini kwa mujibu wa sheria ya ardhi ya mwaka 1967 badala ya sheria ya sasa ya mwaka 1997.

    Shauri hilo lilisikilizwa na Hakimu Mkazi, Laurian Hemed.

    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #2
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    I saw this coming...
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Nov 20, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    fidia za kijinga nani anakubali wasihame tena wake na mahakama imefanya la maana
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Huyo hakimu atapona kweli?
    Ataundiwa mizengwe na kuhamishwa fasta!
     
  5. bht

    bht JF-Expert Member

    #5
    Nov 20, 2009
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    PJ bora uundiwe zengwe uhamishwe, huyo atafutishwa hewa yenye sumu na kufa kifo chema.

    All in all watanzania wa kipawa sasa simamieni haki yenu kidete hakuna mchezo hapa.

    this govt is so mean, wao wangejenga nini na huto tusent?
     
  6. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Tanzania tuna semblance ya separation of powers, this is a plus.

    On the negative side mipango ya maendeleo inachukua muda sana kwa sababu ya uzembe, kwa nini wengine hawajapata hizo hundi mpaka leo? Kwa nini watu ambao hawajapata hundi mnawapa siku 45 wahame?
     
Loading...