Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama yazuia mkataba wa TANESCO, DOWANS!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gurudumu, Mar 2, 2011.

  1. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #1
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nusu saa iliyopita (2/3/2011), katika mahakama kuu ya tz Dsm, jaji Mushi ametoa hukumu kuwa Tanesco/Serikali wasifanye makubaliano au maridhiano yoyote hadi waombe idhini kutoka mahakama yake.

    Uamuzi huo unafuatia maombi ya mawakili wanaowakilisha wanaharakati wanaopinga kusajiliwa na kulipwa kwa tuzo ya Dowans.

    Hii hukumu inajumuisha nia yoyote ya kuingia makubaliano kuwasha mitambo ya Dowans au makubaliano yoyote yanayohusu kupunguza au kusamehe tuzo ya Dowans

    Pia ametoa hukumu kwamba hatakiwi mtu yoyote kuzungumzia au kutoa ufafanuzi hadharani kuhusu Tuzo hiyo ya Dowans. Hukumu hiyo ilikuwa kwa mujibu wa mmoja wa Objectors aliyeisomea mahakama gazeti la Mwananchi la tarehe 25 February 2011 ambalo lilimnukuu Mkurugenzi wa Fedha wa Dowans (Stanley Munai) aliyekuwa anawafafanulia waandishi wa habari kuhusu jinsi hukumu hiyo ilivyokuwa halali na kwamba Tanesco hawatakiwi kukata rufaa

    Kesi itatajwa tena tarehe 30 Machi 2011

     
  2. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #2
    Mar 2, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii ndio namna ya kutunza amani sasa, sio kwa nguvu na kupendeleana!
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Safi sana wanaharakati....
     
  4. A

    AlamaZA NYAKATI JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa huu ni moto mwingine wa mjadala umewashwa. sijui kwanini serikali haitaki kuachana na hili dudu la dowans
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Hukumu hii itamshitua sana January Makamba na genge lake...Sijui watamjibu nini Al-Hadaiwi!...Je watamrudishia alichowakatia?
     
  6. m

    mob JF-Expert Member

    #6
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    nawashukuru sana wanaharakati waliojitolea katika kutetea KATIBA ya nchi hususan ibara 27.-(1) Kila mtu ana wajibu wa kulinda mali asilia ya Jamhuri ya Muungano, mali ya Mamlaka ya Nchi na mali yote inayomilikiwa kwa pamoja na wananchi, na pia kuiheshimu mali ya mtu mwingine.
    (2) Watu wote watatakiwa na sheria kutunza vizuri mali ya mamlaka ya nchi na ya pamoja, kupiga vita aina zote za uharibifu na ubadhilifu, na kuendesha uchumi wa taifa kwa makini kama watu ambao ndio waamuzi wa hali ya baadaye ya taifa lao.

    nawatakia mapambano mema katika kutetea nchi yetu ya tanzania.
     
  7. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #7
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sasa Pinda hakujua kwamba kuna kesi mahakamani. Kweli viongoze wetu vibonzo kweli kweli. Pinda huyo huyo ndiye aliyezuia mjadala wowote wa Dowans bungeni kwa sababu kuna kesi iko mahakamani. Baada ya kikao cha bunge Pinda na January wako bize na majadiliano na Dowans!
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Mar 2, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mhmili huu uwe huru
     
  9. Panga la Yesu

    Panga la Yesu JF-Expert Member

    #9
    Mar 2, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwasababu wako juu ya Sheria na mahakama inatakiwa kuwasikia wao, hii ni ajabu sana! CDM endeleeni kutuhabarisha swala hili la DOWANS kwa hiyo operations maalum mpaka Watanzania wote tuelewe bayana kuna siri gani iliyojicha humu. LAkini pia tungependa kujua ile mikataba yote ambayo imefanyika na imekuwa siri lakini haina maslahi kwa Taifa tuijue. Kama kuna uwezekano ikachapishwa kwa Kiswahili ili wote waielewe kama shida iwekwe tu kwa kiingereza.
    Hasa ile ya madini!

    PEEEEEOPLES!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #10
    Mar 2, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    sasa kazi nyingine tena inaibuka..yaani tz kila siku na jambo lake..
     
  11. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #11
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nime edit post wadau kuongeza jambo
     
  12. Panga la Yesu

    Panga la Yesu JF-Expert Member

    #12
    Mar 2, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwenye Gazeti la Majira kuna Kibonzo kina mshiriki pale anaitwa ZIRO NAJARIBU KUTAFUTA MTU ANAYEFAA KUFANANISHWA NAYE nisaidieni wana JF Maana kila nikiviangalia vile vituko vyake naona anafanana na watu wetu muhimu.
     
  13. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #13
    Mar 2, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Jaji ametoa mwongozo mzuri dhidi ya walafi!
     
  14. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #14
    Mar 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Chadema kuweni makini katika kuzungumzia DOWANS inawezekana ni mtego wa ndege tunduni.Ikiwezekana waongee kwa ufupi bila kuathiri kesi iliyopo.Yawezekana hIKI NI MOJA YA VISHINDO ALIVYOACHA JK. Dr.atahadhalishwe na wale walio karibu naye hasa kwa siku kuanzia leo
     
  15. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #15
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hili ni muhimu sana hasa sasa hivi kwenye hizo kampeni za maandamano
     
  16. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #16
    Mar 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mitambo ya Dowans sasa kuwashwa - Waziri Mkuu Pinda
    Waziri Mkuu Mizengo Pinda leo ametamka rasmi kuwa TANESCO itaingia mkataba mpya na Dowans wa kuzalisha umeme.

    Amesema mitambo ya Dowans itawashwa muda wowote kuanzia sasa licha ya kesi iliyopo mahakamani kuhusu tozo ya ICC.

    Akizungumza na waandishi wa habari baada ya kuhutubia mkutano ulioandaliwa na The Economist kwenye hoteli ya Kempinski jijini Dar es Salaam, Pinda alisema kuwa ni vyema SONGAS au kampuni nyingine binafsi inakununua mitambo ya Dowans siku zijazo ili iendelee kuzalisha umeme nchini.

    Alisema hivi sasa kuna upungufu wa 160MW kwenye gridi, hivyo 100MW ya Dowans ingesaidia kupunguza makali ya mgao.

    Pinda alisema serikali kununua mitambo ya Dowans imeleta maneno mengi kuwa haiwezekani serikali ikanunua mitambo iliyotumika, hivyo ameona suluhisho ni kwa SONGAS au mfanyabiashara mwingine mkubwa anunue mitambo ya Dowans na aingie kwenye mkataba wa muda mrefu na TANESCO wa kuzalisha umeme.

    Tayari Baraza la Mawaziri limetoa kibali kwa TANESCO kuingia mikataba ya kukodi umeme kama ya Richmond/Dowans ili kupata 260MW.

    Sasa hivi inasubiriwa bodi ya wakurugenzi ya TANESCO itoe tamko rasmi kuwa serikali itaingia mkataba mpya na DOwans.

    Hivi hawa mafisadi wa DOWANS wataendelea kupora pesa za wavuja jasho wa Tanzania mpaka lini?
     
  17. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #17
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 80
    Haya pinda mzee wa kupindisha ushatuambia dowans inawashwa kumbe hujafanya research yeyote kweli wewe ni kilaza!
     
  18. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #18
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Usishangae kwamba tayari wameshasaini mkataba mwingine, na ukaja kuonekana kwamba ni batili na wa kifisadi. Spidi ya January na Ali Hadaiwi ilikuwa kubwa mno
     
  19. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #19
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hapa mi ndo ninapochoka na serikali ya mkwere..yaani ni vurugu tupu hakuna la maana..Pinda ndo uozo mtupu ..mkimbana sana anaanza kulia
     
  20. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #20
    Mar 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wewe muache aingilie uhuru wa mahakama akidhani yuko juu, safari hii atalia mpaka chozi la damu hatumuachii, ameokolewa na mama yao sakata la Mh.Lema
     
Loading...